Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: >>>>> สายเคลือบ EXP <<<<<  (อ่าน 1274 ครั้ง)

YellowTwist

• member
    • Yellow Twist band
>>>>> สายเคลือบ EXP <<<<<
« เมื่อ: สิงหาคม 04, 2012, 14:48:58 »
ขอถามผู้รู้ครับว่าสาย EXP มันเคลือบยังไงเหรอครับ ผมเพิ่งซื้อมาใช้ได้อาทิตเดียว ขึ้นสนิมซะแล้วครับ ทั้งๆผมเล่นเสร็จ ก็เก็บใส่กล่องตลอด อยากรู้ว่าต่างจาก สายของ Elixerยังไงครับ ขอบคุณมากครับ;) (ส่วนตัวผมใช้ Elixer มาตลอดครับ)

nhoy

• member
Re: >>>>> สายเคลือบ EXP <<<<<
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2012, 16:06:06 »
ไม่ทราบน้า TAPE MorrisMan ใช้อะไรเช็ดสายหรือเปล่าครับ
สายเคลือบเมื่อเล่นเสร็จใช้เพียงผ้านุ่มๆ เช็ดเพียงเบาๆ ไม่ต้องเช็ดหรือรูดแรงๆ แบบสายธรรมดานะครับ
สำหรับเรื่องของความทนนั้น ในขณะนี้ไม่มีใครเกิน Elixir ได้เลยครับ .

YellowTwist

• member
    • Yellow Twist band
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2012, 16:36:53 »
แรกๆผมใช้เพียงแต่ผ้านุ่มๆเช็ดเท่านั้น พอผ่านมาอีกสัปดาห์ สนิมเริ่มขึ้นสายแล้วครับ ฮ่าๆๆยังไงต้องขอขอบคุณน้าหน่อยด้วยน่ะครับ สำหรับความ ;) ช่วงนี้หน้าฝน รักษาสุขภาพด้วยน่ะครับ

nhoy

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2012, 16:59:20 »
ขอบคุณน้า TAPE MorrisMan ด้วยครับ

น้า TAPE MorrisMan ครับ สายเคลือบนี่ไม่ต้องใช้นำ้ยาใดๆ มาเช็ดนะครับ เพราะมันอาจจะทำให้สารที่เคลือบอยู่หลุดออกได้ครับ (ในกรณีที่น้า TAPE MorrisMan ทราบอยู่แล้ว ผมก็ต้องขออภัยด้วยนะครับ)
ถ้า EXP ไม่เหมาะกับน้า ก็ใช้ Elixir อย่างเดิมครับ
ผมเองชอบและใช้อยู่สองแบรนด์นี้เท่านั้น ใจชอบ Elixir ที่สุด แต่กับกีต้าร์บางแบรนด์-บางรุ่นก็จะไม่เหมาะกับ Elixir ครับ

jodlimousine

• member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2012, 22:40:08 »
ถามแบบไม่รู้นะครับสายพวกนี้มีของปลอมมั๊ยครับสงสัยเหมือนกัน

Arkara

• member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2012, 23:18:12 »
เหมือนกันครับ ผมก็พวกเหงื่อกรด อาทิตย์เดียวสายก็เริ่มคล้ำแล้ว ถ้าสายธรรมดานี่เริ่มเปลี่ยนตั้งแต่ 2-3 ชม. แรกแล้วครับ :D

XRAY

• member
  • Bossy เปลี่ยนชื่อเป็น XRAY นะครับ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2012, 10:31:30 »
ใจชอบ Elixir ที่สุด แต่กับกีต้าร์บางแบรนด์-บางรุ่นก็จะไม่เหมาะกับ Elixir ครับ

คิดเหมือนน้าหน่อยครับ
กีตาร์บางตัวเหมาะกับ อีกชนิดนึง หรืออีกยี่ห้อนึง
ต้องลองดูครับ
กว่าจะรู้
หมดไปหลายชุดอยู่ครับ
ACOUSTIC GUITAR ONLY

FOTOBEER

• member
  • fotobeer2516แอ๊ดgmail.com
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2012, 16:50:12 »
EXP  สาย1 กับ สาย 2   มันไม่ได้เคลือบนิครับ