Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: เำพิ่งซื้อ Mic Shure PG58 มาครับ เสียงดีเลย แต่ว่า...  (อ่าน 3123 ครั้ง)

Atom-Studio

• member
พอต่อเข้า soundcard มันเบามากคร้าบบ เศ้ราเลย ถนัดแบบนี้ด้วยสิ เลยไปอ่านดูตามเว้บ ทีนี้ได้ความรุ้มาว่า ตอ้งมีปรีไมค์
คำถามมีอยุ่ว่า
1. ปรีไมค์ที่หมายถึง คือพวกตู้ขยายเสียงที่มีรูเสียบไมค์เยอะๆใช่มั้ย มีปุ่ม vol เยอะอะไรพวกนี้ ผมเห็นมาตั้งนานและไม่รู้เรียกว่าอะไร มันคือ Pre mic ใช่มั้ยครับ
2. ถ้าซื้อเองราคาถูกสุดเท่าไหร่ครับ
3. ความเข้าใจผมถูกต้องใช่มั้ยครับ หากซื้อ Pre mic แล้วมาต่อเข้า soundcard เสียงจะดัังเท่ากับเสียง LIne

รบกวนด้วยนะครับผม อุส่าห์ซื้อของเล่นใหม่ เจ้ากำ ใช้ไม่ได้ซะงั้น แงๆ

ThumpMove

• member
Re: เำพิ่งซื้อ Mic Shure PG58 มาครับ เสียงดีเลย แต่ว่า...
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2011, 07:24:11 »
ลองเลือก Microphone Boost  ในส่วน Mic Volume ดูครับ
ยังก็รอ น้าๆ มาให้คำแนะนำเพิ่มเติมครับ

slashdot

• member
    • http://www.facebook.com/pthongyotee
Re: เำพิ่งซื้อ Mic Shure PG58 มาครับ เสียงดีเลย แต่ว่า...
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2011, 07:28:42 »
ซื้อซาวด์การ์ดรุ่นมีปรีไมค์มาเลยอาจถูกกว่าไปซื้อปรีโดดๆ ครับ
แถมว่า ถ้าใช้ซาวด์ที่มีปรี การที่มันเป็น audio interface อยู่แล้วเวลาบันทึกเสียงอะไรต่างๆ มันทำได้ดีกว่าซาวด์ออนบอร์ด หลายเท่าเลยครับ
กีตาร์ที่เสียงดี มีอยู่เยอะ แต่ที่ใช่คือกีตาร์ที่คุณเล่นแล้วรู้สึกถึงมัน มีส่วนร่วมกับมันได้