Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: tascam dr 07mkii VS tascam dr 05  (อ่าน 1084 ครั้ง)

Tod155

• member
tascam dr 07mkii VS tascam dr 05
« เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2012, 15:21:00 »
อยากหาเครื่องอัดเสียงๆดีๆซักเครื่องอะครับ   เอามาอัดแค่เสียงเปียโน เสียง ukulele   แล้วก็เสียงร้องนิดหน่อยครับ   

ผมเอาเครื่องอัดต่อกับ canon 60D  นะครับ

ขอสอบถาม 2 ตัวนี้หนะครับ
1. tascam dr 07mkii   กับ tascam dr 05 ว่ามีข้อแตกต่างกันเยอะมั๊ยครับ

2.ถ้าจะนำไปอัด outdoor ตัวไหนมีเสียงรบกวนน้อยที่สุดครับ

3. แล้ว 2 ตัวนี้ ชิพเสียงด้านใน เหมือนกันรึเปล่าครับ  หรือมันต่างกันแค่ลูกเล่นๆๆเฉยๆ

4. tascam dr 07mkii สามารถหมุนหัวไมค์ ได้  มันจะดีกว่าแบบหมุนไม่ได้รึเปล่าครับ

ขอบคุณมากครับ

ดูเหมือนtascam dr 07mkii จะมีเสียง noise  น้อยกว่าใช่มั๊ยครับ
Tascam DR-07 Mk II - Audio Test

Tascam DR-05 Recorder Product Demo