Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: บางแสน ชลบุรีหาซื้อกีตาร์ได้ที่ไหนบ้างครับ  (อ่าน 12881 ครั้ง)

PhoenixX

• member
อยู่บางแสนครับ อยากได้กีตาร์โปร่งซักตัว งบ5000+/-
จากที่อ่านๆมาก้มีที่สนใจ
1.Greg bennett gd100s
2.walden d550 d710(ตัวนี้เกินงบไปเยอะครับ แต่เห็นรีวิวแล้วก้อยากได้)
3.veelah

มีร้านไหนที่ขายรุ่นพวกนี้บ้างครับหรือรุ่นอื่นๆก้ได้ครับที่อยู่ในงบ ช่วยแนะนำร้านแล้วก้ เลือกกีตาร์ให้ด้วยน่ะครับ

PhoenixX

• member
Re: บางแสน ชลบุรีหาซื้อกีตาร์ได้ที่ไหนบ้างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2012, 21:03:28 »
รบกวนพี่ๆน้าๆด้วยน่ะครับ  :)

sirarm

• member
Re: บางแสน ชลบุรีหาซื้อกีตาร์ได้ที่ไหนบ้างครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2012, 21:37:49 »
ร้านสุมาลี ที่ศรีราชา ตอนนั้นผมซื้อ 4000 กระเป๋าอีก 500 ราคาเต็มๆไปหน่อย

2.ไม่รู้ครับผม

3.Veelah ลองโทรถามร้าน ซาวมาร์ค ชลบุรี ครับ

PhoenixX

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2012, 22:47:14 »
ร้านสุมาลี ที่ศรีราชา ตอนนั้นผมซื้อ 4000 กระเป๋าอีก 500 ราคาเต็มๆไปหน่อย

2.ไม่รู้ครับผม

3.Veelah ลองโทรถามร้าน ซาวมาร์ค ชลบุรี ครับ

ขอบคุณนะครับ คุณsirarm
Greg bennett gd100s ทำไมแพงจังไม่แถมเป๋าด้วย เห็นเค้าขายกัน 3600+-  ร้านสุมาลีอยู่แถวไหนอะครับ บริการดีมั้ย

YellowTwist

• member
    • Yellow Twist band
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2012, 01:53:55 »
ผมเคยไปร้านขายเครื่องดนตรีในศรีราชาครับ มีอยู่ร้านหนึ่งครับร้านใหญ่อยู่ครับ กีต้ารมีให้เลือกหลายรุ่นอยู่ครับ แต่ติดอยู่เรื่องเดียวครับ คือลองเล่นไม่ได้ครับ เค้าบอกกับผมว่าต้องซื้อเท่านั้นครับถึงจะลองได้ จากนั้นผมก็เดินออกมาเลยครับ ( ไม่แปลกใจว่าทำไมกีต้าร์ในร้านเยอะจัง55) ถ้ามีโอกาสจริงๆมาลองที่ กทม. จะดีที่สุดครับ ชอบตัวไหนสอยเลยครับ ผมคนนึงที่อยู่บางแสนเช่นกันครับ แต่เข้า กทม. แทบทุกอาทิตย์บางทีไปซื้อสายกีต้าร์แค่ชุดเดียว แต่ไปลักไก่ลองกีต้าร์ยันหลักแสนครับ..555

PhoenixX

• member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2012, 02:52:04 »
ผมเคยไปร้านขายเครื่องดนตรีในศรีราชาครับ มีอยู่ร้านหนึ่งครับร้านใหญ่อยู่ครับ กีต้ารมีให้เลือกหลายรุ่นอยู่ครับ แต่ติดอยู่เรื่องเดียวครับ คือลองเล่นไม่ได้ครับ เค้าบอกกับผมว่าต้องซื้อเท่านั้นครับถึงจะลองได้ จากนั้นผมก็เดินออกมาเลยครับ ( ไม่แปลกใจว่าทำไมกีต้าร์ในร้านเยอะจัง55) ถ้ามีโอกาสจริงๆมาลองที่ กทม. จะดีที่สุดครับ ชอบตัวไหนสอยเลยครับ ผมคนนึงที่อยู่บางแสนเช่นกันครับ แต่เข้า กทม. แทบทุกอาทิตย์บางทีไปซื้อสายกีต้าร์แค่ชุดเดียว แต่ไปลักไก่ลองกีต้าร์ยันหลักแสนครับ..555
เดี๋ยวผมทำตามมั่ง ซื้อสายแล้วเล่นกีตาร์เค้าฟรี 5555  ร้านที่ศรีราชานี่ร้านอะไร แถวไหนหรอครับ แล้วเคยไปดูแถวพัทยาบ้างมั้ยครับ
บางแสนนี่หาเครื่องดนตรีดีดีหายากจิงๆน่ะครับ รึว่ามีแต่เราหาไม่เจอเอง 55 --*

TOM1869

• member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2012, 12:37:17 »

เดี๋ยวผมทำตามมั่ง ซื้อสายแล้วเล่นกีตาร์เค้าฟรี 5555  ร้านที่ศรีราชานี่ร้านอะไร แถวไหนหรอครับ แล้วเคยไปดูแถวพัทยาบ้างมั้ยครับ
บางแสนนี่หาเครื่องดนตรีดีดีหายากจิงๆน่ะครับ รึว่ามีแต่เราหาไม่เจอเอง 55 --*

ไม่ใช่เรื่องแปลกอะไร น้าๆ ในนี้ หลายท่าน ลองเล่นกีต้าร์เพื่อนๆ ด้วยกัน ฟรี อยู่แล้ว ไม่ต้องเสียตัง  ถ้าลองกีต้าร์เพื่อนๆ แล้ว เสียตัง ป่านนี้ ผมรวยไปนานแล้วครับ

แต่ต้องมีมารยาทในการลองกีต้าร์ ด้วยน่ะครับ ขอลองกีต้าร์กับ คนขายและให้คนขายเป็นคนหยิบให้  อย่าใส่ เสื้อที่มีกระดุมเข็มขัดและเครื่องประดับ  ที่จะไปขีดข่วนกีต้าร์ และไปลองเสียงกีต้าร์น่ะไม่ใช่ไปโชว์เพลง คนซื้อคนอื่น เขาจะหนวกหู ครับ

Line id: 081-8718003

YellowTwist

• member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2012, 13:12:16 »
ใช่ครับ ตามที่น้า Tom 1869 เลยครับ

PhoenixX

• member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2012, 22:26:30 »

ไม่ใช่เรื่องแปลกอะไร น้าๆ ในนี้ หลายท่าน ลองเล่นกีต้าร์เพื่อนๆ ด้วยกัน ฟรี อยู่แล้ว ไม่ต้องเสียตัง  ถ้าลองกีต้าร์เพื่อนๆ แล้ว เสียตัง ป่านนี้ ผมรวยไปนานแล้วครับ

แต่ต้องมีมารยาทในการลองกีต้าร์ ด้วยน่ะครับ ขอลองกีต้าร์กับ คนขายและให้คนขายเป็นคนหยิบให้  อย่าใส่ เสื้อที่มีกระดุมเข็มขัดและเครื่องประดับ  ที่จะไปขีดข่วนกีต้าร์ และไปลองเสียงกีต้าร์น่ะไม่ใช่ไปโชว์เพลง คนซื้อคนอื่น เขาจะหนวกหู ครับ
  +1  :D

sirarm

• member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2012, 22:35:00 »
ถ้ามีโอกาสอยากให้เข้า กทม

ผมยังหาโอกาสไปดูอยู่เหมือนกันครับ

PhoenixX

• member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2012, 23:29:48 »
รบกวนแนะนำร้าน+สถานที่ให้หน่อยได้มั้ยครับ ผมมือใหม่ยังไม่ค่อยรู้รื่องพวกนี้ครับ

YellowTwist

• member
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2012, 00:18:31 »
Music colection เซ็นทรัลบางนาครับ พี่ๆพนักงานร้านนี้ใจดีครับ บริการดีมาก ผมเป็นลูกค้าประจำคนนึงไปแล้วครับ

Tuckky music

• member
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2018, 10:01:39 »
แนะนำร้าน Crossroads music ชลบุรี อีกหนึ่งร้านครับ
https://m.facebook.com/CrossroadsMusicChonburi/
ร้านนี้เปิดมาได้ เกือบ 3 ปีแล้วครับ
เป็นร้านน้องใหม่ในจังหวัดชลบุรีครับผม  อีกหนึ่งทางเลือกของชาวชลบุรี
ทางร้านจำหน่ายแบรนด์ดังระดับโลกหลายแบรนด์
Guild
Alvarez
Yamaha
Tyma
Acus

และอุปกรณทางดนตรี อื่นๆ อีกมากมายครับ
เปียโนไฟฟ้า  คีบอร์ด  กลองชุด  ก็มีจำหน่ายครับ
สามารถทดลองเล่นกีตาร์ได้ทุกตัว มีคำแนะนำดีๆให้ด้วยครับ
กีตาร์ Yamaha Made in Japan  รุ่นสูงๆของ Yamaha  ที่นี่ก็มีให้ลองหลายรุ่นเลยครับ