Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ### น้า ๆ เคยได้ยินกีต้าร์ยี่ห้อ Tamaki กันมั้ยครับ ###  (อ่าน 3069 ครั้ง)

cross

• member
### น้า ๆ เคยได้ยินกีต้าร์ยี่ห้อ Tamaki  กันมั้ยครับ ###

พอดีบังเอิญไปเจออยู่ตัวนึงมือสอง
เห็นตรงอยู่เป็นยี่ห้อ Tamaki   จากญี่ปุ่น

เลยอยากรู้ว่ายี่ห้อนี้มีที่มายังไงบ้างครับ
หรือน้า ๆ ท่านใดมีเก็บไว้อยู่  ช่วยบอกหน่อยครับว่าแจ่มแค่ไหน

ขอบคุณครับ 

:)
ฝีมือดีต้องฝึกซ้อม

~ พระจันทร์สีฟ้า ~

• member
  • = Webmonster =
    • Bluemoon Gallery !!
มีทรง om ครับน้าครอส แผ่น trusrod cover บน headstock เป็นสามเหลี่ยมสีขาวแหลม ๆ เป็นเอกลักษณ์ของเค้าเลย อิอิ  ;D

ป้ายยี่ห้อสีเงิน คำว่า tamaki สีฟ้า ๆ เขียว ๆ ใช้ฟอนด์แบบล้ำ ๆ หน่อย ดูไม่ค่อยเข้ากับตัวกีตาร์เลย 55+

ตัวของผม อายุราว 30 ปีครับ

ปล. tamaki แปลว่า ต้นไม้ทรงกลม ครับ   ;D
ชม The Bluemoon Guitar Gallery คลิก http://69mm.multiply.com

น้าตั้ม มูเก้น

• member
  • www.mugenguitarshop.com
    • www.mugenguitarshop.com
มีทรง om ครับน้าครอส แผ่น trusrod cover บน headstock เป็นสามเหลี่ยมสีขาวแหลม ๆ เป็นเอกลักษณ์ของเค้าเลย อิอิ  ;D

ปล. tamaki แปลว่า ต้นไม้ทรงกลม ครับ  :D
พึ่งเคยได้ยินครับยี่ห้อนี้ แต่ก่อนเคยเห็นแต่ "yamaki"
MUGEN_guitar_SHOP

cross

• member
สวัสดีครับ

น้า  BlueMoon   -  พอดีไปเห็นที่ร้านช่าง ชาญณรงค์น่ะครับ  ยี่ห้อ Tamaki  ทรง OM  ก็เลยอยากรู้ที่มาที่ไป  :)
น้า  mugen    -   กีต้าร์ญี่ปุ่นนี่  ชื่อคล้ายๆ กันหลายยี่ห้อเลยนะครับ  มีทั้ง Yamaki , Tamaki , Suzuki , Kawasaki    ลงท้ายด้วยกิหมดเลย

;D
ฝีมือดีต้องฝึกซ้อม