Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: งบประมาณCRAFTER GLXE-4000RS มีตัวไหนน่าสนใจอีกไหมครับ  (อ่าน 9094 ครั้ง)

Montra

• member
Re: งบประมาณCRAFTER GLXE-4000RS มีตัวไหนน่าสนใจอีกไหมครับ
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: เมษายน 08, 2011, 16:19:28 »
เอิ่ม น้องเทเลอร์ สวิฟท์นี้ เล่น Fingerstyle เสียงออกแนวไหนครับ ไม่เคยลองจริงๆ อิอิ

เข้าประเด็นนะครับ ตอนนี้คิดแผนสอง คือ จะไปถอย Taylor Bigbaby เอามาสนองตัณหาความอยากได้ Taylor คงเอาไว้เล่นเวลาไปกับเพื่อน ส่วน Crafter GLXE4000RS คงเอาไว้เล่นส่วนตัวในบ้าน น้าๆ ป้าๆ คิดไงครับ ส่วนเจ้าของกระทู้ ไปลอง Taylor ก่อนครับ ถ้าไม่โดน จะได้ตัดสินใจง่าย จัด Crafter ไปเลยครับ

เอิ่ม....  น้องเทเลอร์ สวิฟท์  ก็เบบี้เทเลอร์ครับ   แต่ที่ผมเขียนไปคือขณะที่รอ 314 ก็จัดน้องปลามาเล่นไปก่อนครับ จะได้ไม่ขาดช่วงการใช้กีตาร์ดีๆ ไป  ชีวิตคนนั้นเวลาสำคัญที่สุดครับ

แผนสองก็โอเคนะครับ    แต่ถ้ามัวแต่วางแผนอยู่  แผนจะดีแค่ไหนก็ไร้ค่าครับ ถ้าไม่ได้นำไปปฏิบัติ   ;D  ;D
**กีตาร์มันเถียงไม่ได้ เธอไปบ่นมันทำไม**

ยินยอม

• member
  • กีตาร์ดีอยู่ที่คนเล่น
Re: งบประมาณCRAFTER GLXE-4000RS มีตัวไหนน่าสนใจอีกไหมครับ
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: เมษายน 08, 2011, 18:53:36 »
น่าซื้อมาแปลงหัวเป็น signature เป็นอย่างยิ่งครับ
ตามน้าเบียร์ว่า ทุกสิ่งดีหมด ยกเว้นหัว
:)

FOTOBEER

• member
  • fotobeer2516แอ๊ดgmail.com
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: เมษายน 08, 2011, 19:04:34 »
น่าซื้อมาแปลงหัวเป็น signature เป็นอย่างยิ่งครับ
ตามน้าเบียร์ว่า ทุกสิ่งดีหมด ยกเว้นหัว

5555......ผมอยากจะรู้จริงๆ ว่าใครเป็นคนออก แบบโลโก้ให้ กับ คราฟเตอร์  และใครเป็นคนออกแบบรถ ให้กับยี่ห้อนิสสัน เคยลองสังเกตุมั๊ย ว่า ทำไม รูปแบบ ของรถนิสสัน ส่วนใหญ่ จะไม่สวยเลย ....... เฮ๊ย...นอกเรื่อง......อิอิ

ยินยอม

• member
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: เมษายน 08, 2011, 19:16:47 »
ใช่เลยน้าเบียร์ครับ

รถนิสสัน โดยเฉพาะกระบะนี่เป็นรถดีที่ไม่สวยเลย ทั้งช่วงล่างทั้งเครื่อง ดี๊ ดี
แต่หน้าเหมือนปลาบู่ชนเขื่อน

แต่รถเก๋งก็พอดูได้นะครับ ไม่ขนาดกระบะ หลายรุ่นดูดีเลย

เรื่องคราฟเตอร์ ผมว่าคนออกแบบบอดี้ กะ headstock มันคนละมือคนละรสนิยมกันเลย
ไม่รุเป็นลูกเจ้าของบริษัทมาเที่ยวเมืองไทยแล้วมี inspiration มาจากลายกนกหรือเปล่าน้อ
แต่ลายกนก ก็สวยกว่านี้นาครับ

FOTOBEER

• member
  • fotobeer2516แอ๊ดgmail.com
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: เมษายน 08, 2011, 19:21:01 »
ปลาบู่ ชนเขื่อน คิดได้งัย น้า น๊อค  โดนมากคำนี้  คราวที่แล้ว พี่ตู่ บอกว่า มิซซู กะบะ หน้า เหมือน ปลัดขิก ผมก็ ฮาไปทีนึงแระ นี่มาเจอ ปลาบู่ชนเขื่อนอีก ตาย.....ตาย......ฮากันตายคราวนี้............555555555555

ปล. และแล้ว ก็ภายเรือ ออกจากฝั่งจนได้......อิอิ

ยินยอม

• member
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: เมษายน 08, 2011, 19:26:05 »
แฮ่ๆ กางใบ ถอนสมอคร้าบบ...

=Freedom=

• member
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: เมษายน 08, 2011, 20:28:56 »
55+ พลาดไปและ พี่ผมดูราคาผิด เลยเอาgae18/n มาแทน แต่ก็เอาและ ^^

Traveler

• member
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: เมษายน 08, 2011, 20:42:44 »
เดี๋ยวก่อนอย่าเพิ่งจบ มีพาดพิง ขอใช้สิทธิ์พาดพิง
เมื่อวานนั่งดูหัวของ Takamine เฮ้ยมันก็เรียวๆเหมือน Seagull เพียงแต่มันยาวกว่าแล้วไปแหลมที่ปลาย ดูน่าเกลียดพอกัน แถม Logo ก็เบ้อเร่อบ้าร่า สู้สมัยเก่าก็ไม่ได้
และ ไอ้ปลาบู่ชนเขื่อนนี่มันตัวไหน ถ้า Nirvara ผมว่ามัน Grand ดีออก ไอ้ปลัดขิผมก็ว่ามันสวยดีนะ เพียงแต่หาแนวทางปิดรอยหยักหน่อยจะเยี่ยมกว่านี้ ดูมาดีๆ ไล่มาเจอรอยหยัก มันก็เลยมองเป็นปลัดขิกทู๊กที
ป๊ะ ป่วนกระทู้เขาแล้ว ไปเจอกันในสภาดีกว่า สาระล้วนๆ ก็ไปที่สภาคุกฯ สาระมากหน่อยก็ไปสภาวุ้นฯ 555555555555

ยินยอม

• member
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: เมษายน 08, 2011, 21:57:54 »
เดี๋ยวก่อนอย่าเพิ่งจบ มีพาดพิง ขอใช้สิทธิ์พาดพิง
เมื่อวานนั่งดูหัวของ Takamine เฮ้ยมันก็เรียวๆเหมือน Seagull เพียงแต่มันยาวกว่าแล้วไปแหลมที่ปลาย ดูน่าเกลียดพอกัน แถม Logo ก็เบ้อเร่อบ้าร่า สู้สมัยเก่าก็ไม่ได้
และ ไอ้ปลาบู่ชนเขื่อนนี่มันตัวไหน ถ้า Nirvara ผมว่ามัน Grand ดีออก ไอ้ปลัดขิผมก็ว่ามันสวยดีนะ เพียงแต่หาแนวทางปิดรอยหยักหน่อยจะเยี่ยมกว่านี้ ดูมาดีๆ ไล่มาเจอรอยหยัก มันก็เลยมองเป็นปลัดขิกทู๊กที
ป๊ะ ป่วนกระทู้เขาแล้ว ไปเจอกันในสภาดีกว่า สาระล้วนๆ ก็ไปที่สภาคุกฯ สาระมากหน่อยก็ไปสภาวุ้นฯ 555555555555

แน่ะ มีขยี้มุกนะครับ

winnie

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: เมษายน 09, 2011, 09:46:50 »
เอิ่ม น้องเทเลอร์ สวิฟท์นี้ เล่น Fingerstyle เสียงออกแนวไหนครับ ไม่เคยลองจริงๆ อิอิ

เข้าประเด็นนะครับ ตอนนี้คิดแผนสอง คือ จะไปถอย Taylor Bigbaby เอามาสนองตัณหาความอยากได้ Taylor คงเอาไว้เล่นเวลาไปกับเพื่อน ส่วน Crafter GLXE4000RS คงเอาไว้เล่นส่วนตัวในบ้าน น้าๆ ป้าๆ คิดไงครับ ส่วนเจ้าของกระทู้ ไปลอง Taylor ก่อนครับ ถ้าไม่โดน จะได้ตัดสินใจง่าย จัด Crafter ไปเลยครับ

เอิ่ม....  น้องเทเลอร์ สวิฟท์  ก็เบบี้เทเลอร์ครับ   แต่ที่ผมเขียนไปคือขณะที่รอ 314 ก็จัดน้องปลามาเล่นไปก่อนครับ จะได้ไม่ขาดช่วงการใช้กีตาร์ดีๆ ไป  ชีวิตคนนั้นเวลาสำคัญที่สุดครับ

แผนสองก็โอเคนะครับ    แต่ถ้ามัวแต่วางแผนอยู่  แผนจะดีแค่ไหนก็ไร้ค่าครับ ถ้าไม่ได้นำไปปฏิบัติ   ;D  ;D

ขอบคุณน้า Montra อิอิ จริงที่ บอกเรื่อง เทเลอร์ สวิฟท์ จะแซวเพราะเค้าเป็นนักร้องหญิงหน้ารักมาก ร้องเพลงแนวคันทรี่ อิอิ
กลับมาเรื่องกีต้าร์ตอนนี้ คงเล่นแผนสองแล้วหละครับ เพราะคิดว่า 314 มันคงเกินกำลังเกินไปจริงๆ ไว้แก่กว่านี้ไม่ลำบากเรื่องเงินค่อยซื้อหามาเล่น ขอบคุณครับ

Traveler

• member
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: เมษายน 09, 2011, 11:25:14 »
อ.น็อค พูดอะไรหวาดเสียว ผมปล่าวนะ

นึกออกไม๊มุขนี้ ไปถอดสมการเอาละกัน

ยินยอม

• member
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: เมษายน 09, 2011, 13:49:34 »
เดี๋ยวเจ้าตัวคงมาเคลมครับ  ;D