Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ยามาฮ่า F210 กับ F310 แตกต่างกันตรงไหนแล้ว ราคาเท่าไหร่เหรอครับ!!!  (อ่าน 28109 ครั้ง)

softbaby

• member
ยามาฮ่า F210 กับ F310 แตกต่างกันตรงไหนแล้ว ราคาเท่าไหร่เหรอครับ!!!

nintendozaza

• member
ตรงชื่อรุ่น 555+
ล้อเล่นครับ ผมก็ไม่ทราบเหมือนกัน

sparroo2

• member
ถ้าจะเอานะครับ
ผมว่า ซื้อ f310 มาดีกว่าครับ โทนเสียงจะไปทาง นุ่มนะครับ ไม่ใสมาก balance ดีครับ เล่นง่ย จับคอร์ดง่ายมากๆครับ แต่เป็นรอยง่ายจริงๆ

Crucify

• member
เป็นรอยง่ายจะได้ดู Vintage ครับ 55+

Peng

• member
อืมไม้หลังมั้งคับ รู้แค่ว่าf310เป็นmerentiสะกดผิดมั้งเนี่ย ==

ohmo

• member

ถ้าจำไม่ผิด ผมเคยถามร้านเขา เขาบอกว่า วัสดุที่ใช้ทำต่างกันครับ  F310 จะใช้ของดีกว่า ส่วนโครงร่างเหมือนกัน

เรื่องเสียง F310 จะนุ่มกว่า และที่สำคัญ หนักกว่าด้วย

;D

elinoy

• member
F210 เลิกผลิตไปแล้วครับ  ??? มีร้านไหนยังขายอยู่หว่า
อมยิ้ม

Bbut

• member
ไม่แน่ใจนะครับ  ดูเผินๆ ผมว่า 310 ตัวใหญ่กว่า

jiw_de_jazz

• member
ไม่แน่ใจนะครับ  ดูเผินๆ ผมว่า 310 ตัวใหญ่กว่า

คิดเหมือนกันเลยครับ
แต่ไม่เคยเทียบนะครับ

เคยไปซื้อให้รุ่นน้องทีนึง
310 ของหมด เลยได้ 210 มา
ไม่ได้ถามคนขายด้วยว่าต่างกันยังงัย

elinoy

• member
คอของ 210 จะเล็กกว่าจับง่ายกว่าครับ ตัว 210 ก็ผอมกว่า

ว่าแต่มีขายที่ไหนครับนั่น
อมยิ้ม