Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความเห็นพี่่ๆในนี้ใครเคยลอง takamine d51sc ช่วยวิจารณ์หน่อยครับ  (อ่าน 1964 ครั้ง)

aey_7777

• member
ขอความเห็นพี่่ๆในนี้ใครเคยลอง takamine d51sc ช่วยวิจารณ์หน่อยครับ ว่าต่างจากตัวD51C ยังไงบ้างครับทางด้านเสียง
ถ้าจะเปลียนจาก D51C ไปเป็น SC จะดีไหม หรือไปรุ่นใหนที่ใกล้เคียงดีครับ รบกวนขอความเห็นพี่ๆในที่นี้ด้วยนะครับ

aey_7777

• member
มารอความเห็นครับ..............

Montri

• member
  • ค่าความสุข ของคนเราไม่เท่ากัน...มีแค่นี้ก็สุขใจ !!
ไม่เคยใช้เหมือนกันครับ  ช่วยได้แค่เข้ามารอเป็นเพื่อนด้วยคน  ;)
อย่า เห็น แก่ ตัว !!

SMIL3Chai

• บุคคลทั่วไป
ขอความเห็นพี่่ๆในนี้ใครเคยลอง takamine d51sc ช่วยวิจารณ์หน่อยครับ ว่าต่างจากตัวD51C ยังไงบ้างครับทางด้านเสียง
ถ้าจะเปลียนจาก D51C ไปเป็น SC จะดีไหม หรือไปรุ่นใหนที่ใกล้เคียงดีครับ รบกวนขอความเห็นพี่ๆในที่นี้ด้วยนะครับ

Takamine รุ่นล่างๆ เสียงก็โอเคนะคับ ทีแรก D51C เสียงจะดีกว่า แต่ เล่นไปนานๆ มาเทียบกัน D51SC เสียงจะดีกว่า เพราะว่า มันเป็น Top Solid
D51C เป็น All laminate ไม้อัดอะคับ

จากงบ
ลองดู Veelah V1 หรือ Walden ดูคับ Crafter ดูก้ดีนะคับ

aa

• member
ผมเล่น D51C ตอนนี้ขาย และมาเล่น Walden แทน งบอย่างนี้เล่น Walden Top & Back Solid  ดีกว่าไหม ?????

aey_7777

• member
ขอบคุณครับ.......