Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: (เด็กใหม่)เห็นกระทู้ถาม ส่วนใหญ่เรียก น้า ๆ -- พี่ ๆ อายุเท่าไหร่กันครับ เล่นมากี่ปีแล้ว จำกี  (อ่าน 11693 ครั้ง)

น้าต่อ.....

• member
  • กีต้าร์ 3 ลูก 2 เมีย 1
อายุ 41 ครับ...........เล่นมายี่สิบกว่าปีแล้ว......แต่ฝีมือไม่ต่างจากตอนหัดเล่นเท่าไหร่เลยครับ.........
กีต้าร์ตัวแรก YAMAHA FG335 II ครับ ซื้อมือสองมาเมื่อปี 30 ทุกวันนี้ก็ยังใช้อยู่ครับ.........

taylor814aura

• member
ผม ๕๑ ปีแล้วครับเล่นมาตั้งแต่ป.๕เคยจับกีต้าร์มา๕ตัวแล้วจากเพื่อนๆ๕คนปีนี้แกะเพลงได้ตั้ง๕เพลงแล้วครับ..ว่าจะเล่นต่ออีก ๕๐ ปี ตอนนี้แฮนดี้แคป ๕ ครับ.กีต้าร์ ยามาฮ่า FG 580อยู่กันมา ๒๕ปีแล้วครับอีก๕ปีอย่าเรียกผมลุงนะครับ ..น้าก็พอ ๕๕๕๕๕๕๕.

cha-cha

• member
เพิ่งจะรู้สีกว่าตัวเองแก่เมื่อเร็วนี้เอง 44 ปิ้ง 45 ละ เริ่มเล่นกีตาร์ตอนอายุ 14 เล่น Hard Rock,Heavy Metal อยู่ 4 ปีแล้วเลิกเล่นไป 26 ปี เพิ่งกลับมาจับ C 40 ใหม่เมื่อปีที่แล้วนี้เอง กีตาร์ตัวแรกในชีวิต ไฟฟ้า HONDO ทรง LES PAUL สีดำจ้ะ 

nhoy

• member
ผมปีนี้ 60 ปีพอดีครับ  เล่นกีต้าร์มาตั้งแต่เรียนอยู่ ม.ปลาย ก็ประมาณสี่สิบกว่าปีแล้ว เป็นคนรักกีต้าร์มากครับ  กีต้าร์ตัวแรกน่าจะเป็น kimus ปัจจุบันล่าสุดเป็น santa cruz om ครับ

brightt123

• member
ผมสมาชิคใหม่นะครับ ^^ ชื่อ ไบท์ อายุ 16 ปี กว่าๆ เล่นมาได้ เกือบ 4 เดือนแล้วครับ

เหตุผลเดียวที่จะเล่นคือ จีบหญิงครับ อิอิ
goo.gl/VS15K