Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: (เด็กใหม่)เห็นกระทู้ถาม ส่วนใหญ่เรียก น้า ๆ -- พี่ ๆ อายุเท่าไหร่กันครับ เล่นมากี่ปีแล้ว จำกี  (อ่าน 11710 ครั้ง)

akaza

• member
ผมยี่สิบเอ็ดถึงวัยเกนฑ์ทหารพอดีครับ (แต่ผมผ่อนผัน) เริ่มเล่นมาตั่งแต่ ม.3 ขโมยกีตาร์พี่มาเล่นครับ Jojo เอ็คชั่งสูงปรี๊ด

กีตาร์ตัวแรก Future รุ่นอะไรมิทราบได้ ให้หลานไปละ

ตัวที่สองแอบซื้อเอง yamaha f-370 ขายต่อเพื่อนไปละ

ตอนนี้ใช้ takamine ED-20mc อยู่ครับ

ฝีมือไม่ต้องพูดถึง ตีคอร์ดยังเพี้ยนเลยครับ

Mook :)

• member
ช้าไปมั้ย จะมาตอนนี้ อิอิ
ชื่อมุก อายุ20
กีตาร์ตัวแรก ของพ่อ
เล่นมา5-6ปีแล้ว เพิ่งจะมาจริงจังได้ปีเดียวเอง ;D
ฝีมือก็ snake snake fish fish

ohmindy

• member
ชื่อ โอห์มคับ อายุ30 หัดเล่นตอนป.6 คับ
กีต้าร์ตัวแรก Fujiyama  
ตัวที่2 KI MUS
ตัวที่2 Yamaha F-210
ตัวที่3 BARACUDA LP120  
ตัวที่4 YAMAHA FS500Sj ปัจจุบันยัดFISHMAN AERO เรียบร้อย.. หล่อมากคับ

Guitar_M

• member
ชื่อ โมกครับ><
อายุ 14 จะ15สิ้นเดือนนี้ครับ><
เล่นมา 2 ปีแล้วครับ

กีต้าตัวแรกของ เพื่อนพ่อclassic ครับ
กีต้าตัวที่สอง Veelah V6ครับ เล่นอยู่
กีต้าตัวที่สามclassic อันนี้ไม่รู้ ><
กีต้าตัวที่สี่ 12สาย Kasuga 40ปี

paisit

• member
ปีนี้ 52 ขวบแล้ว เลิกมากว่า 30 ปี แล้ว เพิ่งจะกลับมาใหม่ เหงาครับ ลูกๆเข้ามหาลัยฯหมดแล้ว  ตัวแรกถ้าจำไม่ผิดน่าจะเป็น kimus ตอนนี้ได้เรียนรู้จากคนรุ่นใหม่ช่วยได้มากครับ

apinan14

• member
ลุงก็แก่มากแล้ว อายุ อานามก๊ 45 กว่าๆ แล้ว ยังโดนเด็กรุ่น ลูกด่าอยู่อีก เนอะๆๆๆ

Anat

• บุคคลทั่วไป
อายุ 45 ครับ
เรียก.เฮีย..ก็ได้จร้า
เล่นกีต้าร์มาโดนแหล่ว

LilithiiZ

• member
เพิร์ลค่ะ พึ่งสมัครได้ไม่ถึงชม.

กำลังหัดอยุ่ค่ะ ยังไงแนะนำด้วยนะคะ ^^

sukqoojuicy

• member
สวัสดีด้วยคนละกันครับ

ผม ก๊อด ปีนี้ 21 แล่นมาตั้งแต่ ม.2 ก็เกือบ 7 ปีแล้วมั้งครับ

แต่เล่นห่วยกว่าลูกพี่ลูกน้องอีก เขาพึ่งหัดได้ปีเดียว TT

กีต้าร์ตัวแรกที่พ่อแม่ซื้อให้ F 310 แต่ถ้าหัดจริง ฟูจิยาม่าไม้อัด ตัวเล็ก สีแดง ทัชชิ่งโคตรสูง หัดกะมันจนจับ F ไม่บอด

ละอ่อนโจ้

• member
  • ยางม่ายมาว
ผมโจ้คร้าบอายุ 23 หัดเล่นมาได้เกือบปี
นึกครึ้ม อะไรไม่รู้ไปซื้อกีต้าร์มาหัดเล่นเฉยเลย

[IaM-indY]

• member
  • D710CE
ชื่อเดียร์นะครับ อายุเพิ่งจะมีโอกาสได้ขึ้นเลข 3 เป็นครั้งแรก
กีต้าร์ตัวแรก Yamaha f310 ตัวที่ 2 Takamine D51c แต่ไม่ได้เล่นมานานมากแล้ว กำลังจะกลับมาเล่นอีกครั้ง
สิ้นเดือนนี้ว่าจะไปถอย Takamine D26s มาเป็นตัวที่ 3 อยู่ครับ ^^

ปล. ผมว่าเว๊บนี้ผู้หญิงค่อนข้างเสียเปรียบนะครับ....เพราะผู้ชายเป็นแค่น้องแม่ แต่ผู้หญิงนี่เป็นพี่พ่อเลยนะครับ ^^ll

teeexii

• member
ผมยี่สิบเก้าแล้วครับ เล่นตอนอยู่ ปวช
กีต้าร์ตัวแรก aria โปร่งไฟฟ้า สีดำ ซื้อเพราะสวยอย่างเดียว
(ซื้อไปได้) ตัวที่สอง takamine d26s ตัวแรกกะจะเอาไปบูรณะซะหน่อย

TuiHY

• member
อายุ 15 ครับ กีต้าร์ตัวแรกจำไม่ได้ มันผ่านมาเกินอายุแล้วครับ เอ๊ะยังไง งง 5555+

pracha

• member
  • ลูกอิสานครับ
ผมประชา อายุ ใกล้ 22
กีต้าร์ตัวที่ 1 หายแล้ว(ขี้เมาแถวบ้านยืมไปหายเลย พูดแล้วเศร้า)
ตัวที่ 2 เพิ่งขายไป (เศร้าอีกแล้ว)
ตัวที่ 3 ยังหาไม่เจอ (ยิ่งเศร้าเลยที่นี้)
ป.ล. ที่เรียกน้าผมเห็น นักดนตรี กวีเพื่อชีวิตเรียกกัน ว่าน้า เช่น น้าแอ็ด น้าหมู พี่ปู (แกยังไม่แก่เลยเรียกพี่ )น้าหงา
แต่ผมว่าดีนะ
เล่นพอกำก่า แต่ว่าอดเล่นบ่ได่

FilM AcousTic North Gear

• member
  • Guitar is part of our lives...
ผมชื่อฟิล์มครับ อายุ18 เริ่มเล่นกีต้าร์ ตอน เกเรออกจาก ร.ร 55+  + มีเมีย เลยสงสารพ่อแม่ ไม่อยากเป็นภาระเลยอยากหางานทำไปเป็นนักร้องกลางคืน แล้วก็ทำตัว สำมาเรเทเมา เพราะคบเพื่อนที่โตกว่าเลยตามเค้าไป มองย้อนไปเรามันสวะไม่มีค่าเลย กลับมาเป็นลูกที่ดีของพ่อแม่ดีกว่า ปัจจุบัน ลาขาด กับ สุรายาเมาครับโผม
กีต้าร์ตัวแรก Yamaha C-40 ตัวที่สองได้มาหมาดๆวันนี้เองเป็นของขวัญวันเกิดชิ้นแรก Yamaha fg-200        ขอบคุณคร๊าฟ
ผมรักและชอบกีต้าร์ มากขึ้นเพราะ น้าๆบ้านไม้นี้เหละครับ ที่ผมเรียกน้า น้า ว่า น้า เพราะผมเคารพครับ
ผมยาว ใส่รองเท้าเก่า

CHOPPER_F

• member
22 ค่ะ จับครั้งแรกก็ตอนม.4 แต่จริงจัง(นิดนึง) ก็ตอนม.6 แล้วก็ได้เล่นบ้างวางทิ้งไว้บ้าง  มาจริงจังอีกทีก็ตอนนี้เนี่ยแหละ เหอะๆ 

ปล. มาช้าเอามากๆเลยนะเนี่ย  ;D
☆--» Mini ShoPPeR ♫~*

OAT JAKKRIT

• member
  • สูงสุดสู่สามัญ

yamakita

• member
39 ย่าง 40 ครับ หัดเล่นตอนเรียนมหาลัยปีหนึ่งครับ หัดเล่นเพราะเพื่อนในกลุ่มเล่นเป็นทุกคนครับ แต่ไม่ได้เล่นจริงจังครับ พอทำงานก็ไม่ค่อยได้เล่นครับ กลับมาบ้าใหม่ก็ตอนรู้จักเวปนี้เมื่อปีที่แล้วเองครับ ฝีมือเลยยังละอ่อนมากๆครับ

ohm_pea

• member
เป็นเด็กใหม่ทำไมนอนดึก อิอิ ผม 33
จันทาร ดีกว่า จันไร

SMIL3Chai

• บุคคลทั่วไป
ว่าไปสมัครไว้ซักพักผม ก็ยังไม่ได้แนะนำอะไรกับเค้าเลย
ผมสมาย อายุ 21 เล่นกีต้าร์ตั้งแต่ 12 ฝีมือพอๆกับเด็กฝึกหัด 2 3 สัปดาห์คับผม อิอิ