Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: เวลากำลังเล่นกีตาร์ทำอย่างไรให้ไม่เบื่ออ่ะครับ  (อ่าน 6028 ครั้ง)

Sgt Pepper

• member
  • เล่นมาสิบปี ตีอยู่สี่คอร์ด!
ผมไม่เบื่อ........แต่เจ็บนิ้ว แฮ่!!!
ไม่หายเจ็บซักที หรือว่ากดแรงไปหนอ.....

gazz

• member
ผมแก้เบื่อ ด้วยการหาเพลงที่ชอบเล่นครับ ... อารมณ์ดีๆ ก็ฝึก Fingerstyle

ยินยอม

• member
  • กีตาร์ดีอยู่ที่คนเล่น
เข้าเว็บอคูสติกไทย ดูกีตาร์สวยๆของคนอื่น
ดูน้าๆเล่นเทพๆ
เปิดยูทูบอีกนิดนึง

พอได้แรงบันดาลใจ ไปจับกีตาร์ก็อยากเล่นแว้วววครับ
:)

[IaM-indY]

• member
  • D710CE
เข้าเว็บอคูสติกไทย ดูกีตาร์สวยๆของคนอื่น

พอได้แรงบันดาลใจให้ขายตัวเก่า ไปซื้อกีต้าร์ใหม่ที่สวยขึ้นครับ ^^

ปล. ล้อเล่นนะครับน้ายินยอม ><ll

Mubintmin

• member
ตอนเล่นไม่ค่อยเบื่อ แต่เบื่อตอน หยิบออกจากซอง ต่อสาย เช็ดสาย เช็ดตัว เก็บเข้าซอง -.-

ยินยอม

• member
  • กีตาร์ดีอยู่ที่คนเล่น

พอได้แรงบันดาลใจให้ขายตัวเก่า ไปซื้อกีต้าร์ใหม่ที่สวยขึ้นครับ ^^

ปล. ล้อเล่นนะครับน้ายินยอม ><ll

เรื่องจริงเลยครับน้าเดีย ฮ่าๆๆ
:)

bambamm

• member
ช่วงเบื่อเราก็มี คือไม่ไปแตะเลยเล่นกับแมว ตีแบด ให้อาหารปลา

มีอีกอย่างเบื่อเสียงตัวนี้แระ ไปหยิบไฟฟ้ามาเล่น แกะลูกโซ่โล่เพราะ ๆ

หยิบคลาสสิคมาเล่นบ้าง :P

ohm_pea

• member
ตีหม้อ (อ้า...ก็เกมส์สมัยโบราณไง ปิดไฟตีหม้อ)
จันทาร ดีกว่า จันไร

บุคคลทั่วไป

• member
ผมก็เคยเบื่อบ้างเหมือนกัน แต่เป็นอาการเบื่อเพลงที่เล่น เพราะแต่ล่ะเพลงกว่าจะเล่นได้คล่องจนเนียนขึ้นและจบเพลงเล่นซะเกือบเดือน ลองหาเพื่อนแถวบ้านที่เล่นแนวเดียวกันดูครับ เวลาได้คุยได้เล่นด้วยกัน มันสนุกขึ้นเยอะเลยครับ^^

Yoshio

• member
เอาให้มันหยิบ-เก็บง่ายๆ
อารมณ์อย่างเล่นกว่าจะไปขุดมันออกมาจากถุงหมดอารมณ์พอดี อันนี้ผมเป็นคนนึงแหละ
เล่นๆไปเบื่อก็เลิกเล่นเลยครับ ไว้มีอารมณ์ค่อยมาต่อ

โก้ - Aromild

• member
  • Aromild ดนตรีที่มีกลิ่นหอมละมุน...
    • Facebook
แสดงว่า ขาดสีสัน ละความตื่นเต่นครับ

ลองเอากีตาร์มาเล่นหน้าบ้าน หรือใครอยู่หอก็เปิดประตู เปิดหน้าต่างให้หมดครับ แล้วเล่นเพลงอะไรก็ได้ให้ดังๆ
ซักพัก จะมีคนตะโกนมาขอเพลง เบาๆ ครับ "เฮ้ย...เบาๆ หน่อย" ก็จัดไปตามนั้นครับ เล่นดังๆนะครับ เดี๋ยวเค้าไม่ได้ยิน
ไม่ถึงจบเพลง ^ ^!
กระบี่อยู่ที่ใจ หากเยี่ยมยุทธแล้วไซร้ แค่กิ่งไผ่ก็ไร้เทียมทาน...

madoadza

• member
ถูก ของ พี่ ohm_pea ครับ
แรก ๆ ก็ มี ท้อ บ้าง แต่ ต้อง ห้าม เบื่อ
ต้อง เป็น คน หัด ช่าง สัง เกต ละ เอียด รอบ คอบ ใจ เย็น

เห็นด้วยครับ
ป.ล. ขอนอกเรื่องหน่อยครับ ดูจากรูป น้าใช่คนที่เคยไปแจมกับ ตี๋ AF หรือเปล่่าครับ
พยายามบอกตัวเองไว้เสมอว่าอยากเก่ง ต้องมั่นซ้อมหนัก

CookieMusic

• member
  • Acoustic Is Myllife...
มันก็ต้องมีบ้างครับที่เบื่อ แต่เราต้องมีเป้าหมายในการฝึกครับ