Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: กีต้าร์ผมมันมีรอยแปลกๆ  (อ่าน 1632 ครั้ง)

SNsnowflake

• member
กีต้าร์ผมมันมีรอยแปลกๆ
« เมื่อ: เมษายน 06, 2011, 22:46:44 »
พอดีวันนี้ผมไปซื้อคลาสสิคมาแล้วที่ Music collection แล้วมันเหลือตัวเดียวคือ ARIA AK-35 ทุกอย่างก็เรียบร้อยดีแต่มันติดป้าย ลดราคาไว้
พอกลับมากีต้าร์มันส่องแสงกับหลอดไฟผมสังเกตเห็น ตรงBridge(มันคือไอตรงที่สายถูกยึดไว้ใช่ไหมครับ?) บริเวณสาย E ทั้งhigh และ low รอยเหมือนโดนอะไรแหลมกระแทกเป็นรอยไม่มากและไม่ลึก แต่ผมไม่ค่อยสบายใจเลย
ตอนนี้ชักคิดแล้วว่า sale อีกอย่างผมคงโง่เองด้วยละครับรีบร้อนไปหน่อย ทำไงดีครับ

Montri

• member
  • ค่าความสุข ของคนเราไม่เท่ากัน...มีแค่นี้ก็สุขใจ !!
Re: กีต้าร์ผมมันมีรอยแปลกๆ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 06, 2011, 23:27:51 »
ลองโทรไปถามที่ร้านเค้าดูก่อนครับ ว่าเค้าจะรับผิดชอบอย่างไร หรือเอากีต้าร์ไปให้ทางร้านเค้าดูก็ได้ครับ
อย่า เห็น แก่ ตัว !!

madoadza

• member
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 07, 2011, 11:45:05 »
เป็นของลดราคาเหรอครับ อาจเป็นไปได้ว่ามีตำหนินิดหน่อย เลยเอามา sale โดนซื้อพนักงานเค้าไม่บอกเราเลยเหรอว่ามีตำหนิตรงไหนบ้าง
พยายามบอกตัวเองไว้เสมอว่าอยากเก่ง ต้องมั่นซ้อมหนัก

sontaya

• member
    • Thai Fingerstyle Guitar Lover
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 07, 2011, 21:04:04 »
ลองถ่ายรูปมาดูก็ได้ครับ ถ้ามันอยู่ในจุดที่ไม่มีผลกระทบต่อเสียง หรือต่อความแข็งแรงของกีตาร์ ก็ทำเป็นลืม ๆ ไปก็ได้ครับ เพราะเล่นไปซักพักเดี๋ยวก็มีรอยจนได้ซักวันหนึ่ง แต่ถ้าไม่สบายใจลองโทรไปถามที่ร้านเลย ผมเคยซื้อกีตาร์คลาสสิกที่ร้านนี้ สาขาห้า่งแถวปทุมวันเลย เอามาเล่นซักพักสังเกตได้ว่าคอมันโก่งผิดปกติ (รุ่นนี้ไม่มี trussrod ปรับคอ) เลยคุยกับที่ร้านแล้วเอาไปให้เค้าดู เค้าก็เลยเอาตัวใหม่มาให้เลยครับ