Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนสอบถามหน่อยครับ กระผมสมาชิกใหม่  (อ่าน 592 ครั้ง)

Vox Lover

• member
ผมก็แว๊ปๆ มาบอร์ดนี้บ่อยอยู่ครับ คือกีตาร์โปร่งผม มีปัญหาตรง ลูกบิดมันคลอนน่ะครับ รูน๊อตลูกบิดมันหลวมๆน่ะครับ เวลาขันน๊อตก็หวานไปเลย
แต่พอใส่สายตั้งสายเรียบร้อยก็ไม่มีอะไร แต่มันอ้าครับ คงอยู่ได้เพราะแรงดึงของสาย ใจก็อยากซื้อใหม่น่ะครับ  เพราะผมก็ไม่รู้จะซ่อมยังไง
แต่ทว่า ราคากีตาร์มันก็ไม่ได้แพงหรอกครับ ทุกวันนี้ผมเปิดดูเห็นขายกันแค่ 1500 -2000 บาท(แต่เยินมาก)
ผมไปลอง เพื่อจะซื้อ yamaha F6XXมาแทน แต่ผมก็ ดูมันไม่ค่อยสมราคาเลยอ่ะครับ ว่าไป เสียงก็พอๆกันนะผมว่าไม่รู้คิดไปเองหรือเปล่า
แต่ผมก็ ทิ้งเจ้า F 210 นี่ไม่ลงเหมือนกันครับ เพราะ เคยขอให้แม่ซื้อให้ ตอนผมเด็กๆ ประมาณปี 35-36 ได้ แม่ผมก็ไม่ค่อยมีตังหรอกครับ
รู้สึกตอนนั้นราคามันจะ 3000 กว่าๆนี่แหละครับ  มันพอจะมีวิธีซ่อมไหมครับ เคยลองหยอดกาว ลงไปแล้วก็ไม่อยู่ ครับ