Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ไมค์ร้องเจ๋งๆที่ราคาเบาๆแนะนำหน่อยครับ  (อ่าน 16090 ครั้ง)

peterrr

• member
น้าๆช่วยแนะนำไมค์สาย หน่อยครับเอาไว้เล่นกลางคืน นอกจากshure sm58 มีไมค์ไฟกนเจ๋งๆราคาเบาๆบ้างครับแนะนำหน่อยครับ ขอบคุนครับ

peterrr

• member
Re: ไมค์ร้องเจ๋งๆที่ราคาเบาๆแนะนำหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2012, 00:31:55 »
ตอบผมหน่อยครับ ได้โปรด

YellowTwist

• member
    • Yellow Twist band
Re: ไมค์ร้องเจ๋งๆที่ราคาเบาๆแนะนำหน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2012, 00:55:21 »
Beyerdynamic  TG V30d s ราคา พันกลางๆ ใช้อยู่ครับ เสียงดีในระดับงานกลางคืนเลยครับ

sirarm

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2012, 10:02:58 »
กำลังอยากหาไมล์เหมือนกัน มีอีกไหมครับ

YellowTwist

• member
    • Yellow Twist band
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2012, 10:51:10 »
AKG. / sensesor...

gttle

• member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2012, 11:13:04 »
AKG D5  ราคาพอๆกับ SM 58 แต่ gain เยอะกว่าเหมาะสำหรับคนที่ชอบร้องเบาไม่ต้องแหกปากมาก เสียงหนากว่า แหลมดีกว่า ไม่ flat เหมือน 58 แตุ่ถ้าชอบ flat แห้งหน่อยคงไม่เหมาะถ้าหา lot สุดท้าที่ทำใน poland ก่อนย้ายไปจีนได้จะ ok ครับ

ช่วงแล้วผมก็หาอยู่กะไปซื้อ shure Beta 58 พอดีเจ้าของร้านที่ไปซื้อเค้าแนะนำมาเอามาใช้ก็ ok เลยสำหรับผมประหยัดไป 3000

แต่เรื่องเศร้าคือตอนนี้หายไปแล้วครับใช้ไป 10 ครั้งได้ลงเวทีแล้วลืม...หายเลย

peterrr

• member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2012, 04:00:22 »
ใครมีbeta 58 อยากขายบ้าง อยากได้หรือมีแหล่งซื้อบอกหน่อยครับ มีไมค์อะไรอีกป่าวแชร์กัน sennheisere822s ดีไหมเห็นซื้อ1แถม1

The Autopsy

• member
  • พอใจเท่าที่มี ยินดีเท่าที่ได้
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2012, 11:26:17 »
ถามต่อเจ้าของกระทู้เลยละกัน แล้ว AKG D5  หาชื้อได้ที่ใหนครับที่เป็นของแท้ ขอบคุณครับ
หกล้มเพราะก้าวเดินไปข้างหน้า... ดีกว่ายืนเต๊ะท่าอยู่กับที่   MANCHESTER UNITED FC

gttle

• member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2012, 18:55:01 »
ถามต่อเจ้าของกระทู้เลยละกัน แล้ว AKG D5  หาชื้อได้ที่ใหนครับที่เป็นของแท้ ขอบคุณครับ

อันนี้ไม่ทราบเหมือนกันครับผมอยู่เชียงใหม่สั่งกับร้านประจำลอง search หาใน net ดูครับถามเค้าว่า lot ผลิต poland ยังเหลือไหมผมก็พึ่งสั่งไปอีกตัวมาแทนตัวที่หายแต่ผมไม่ได้ถามว่าสั่งจากที่ไหนครับ

lekjung1974

• member
  • alekjing ได้เปลี่ยน User Name เป็น lekjung1974 แล้วครับ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2012, 09:38:40 »
 เห็นมีหลายท่านในเว็ปอื่นแนะนำ NTS ของไทยราคาไม่แพงแต่งานดีเสียงดีมีหลายรุ่นคุ้มค่ามากครับ ผมเคยลองแล้วก็ถือว่าใช้ได้ดี แต่ไม่ได้ซื้อมาใช้เนื่องจากผมไม่ค่อยได้ขึ้นเวที ส่วนใหญ่เล่นอยู่ข้างๆวงเหล้า วงไพ่ อิ อิ ยังไงคุณลองไปดูแถวบ้านหม้อ คลองถมหรือตามร้านใหญ่ๆ ดูครับ

Poomjai39

• member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2012, 17:02:10 »
Sennheiser 835 ครับเด่นเสียงแหลม กับเสียงกลาง ร้องสบายไม่ง้อมอนิเตอร์(ดีๆ) ซาวด์ มอนิเตอร์จะออกแหลมหน่อยครับ ช่วงแรกจะไม่ชิน แต่ซาวด์ตอนออก PA ดีเลยครับ พุ่ง คม ผมถอยมาแล้วใช้อยู่ตัวเดียวเลยครับ ของเมดอิน เยอรมันครับ

AKG D5 เคยใช้ของน้องที่เมดอิน โปแลนด์ เสียงดีเหมือนกันครับ เนื้อเสียงจะเยอะกว่า Sennheiser แต่พุ่งและใสน้อยกว่า แต่พอไปซื้อมาใช้เองตัวเมดอิน ไชน่า มาใช้เอง รู้สึกเสียงสู้ตัวของน้องไม่ได้ ดูอั้นๆ ไม่แน่ใจว่าคิดไปเอง หรือติดใจ Senheiser ไปแล้ว

แต่อย่าเชือผมเลยครับ สำคัญที่สุดอยู่ที่ตัวผู้ใช้ครับ เพราะเสียงแต่ละคนเข้ากับไมค์ไม่เหมือนกันครับ แนะนำให้ไปลองก่อนตัดสินใจซื้อ ทั้งสองตัวราคาประมาณ 3,000 ครับ

อีกอย่างนึงคือหลังจากซื้อไมค์มาแรกๆ มันจะอั้นๆ ครับ ต้องทนใช้ไปสักพัก เหมือนเบิร์นกีตาร์/หูฟัง ครับ