Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: พี่ๆครับ จริงหรอครับที่ Takamine ต่ำกว่าหมื่นเสียงไม่ดี  (อ่าน 11717 ครั้ง)

sparroo2

• member
เห็นบางคนไม่แนะนำอ่าครับ
แต่ผมก็ยังไม่เคยได้ลองเลย

Peng

• member
ต้องถามตัวเองครับ
มันแล้วแต่คนชอบและการใช้งานอะครับ
แต่ถ้าเทียบกับตัวละแสนมันก็คนละเรื่องกันเลยอะครับ:)

Montri

• member
  • ค่าความสุข ของคนเราไม่เท่ากัน...มีแค่นี้ก็สุขใจ !!
ต้องไปลองก่อน กีต้าร์ต้องลองเล่นครับ ถ้าเสียงถูกใจเราก็ไม่ต้องไปแคร์สื่อครับ สอยเลย
อย่า เห็น แก่ ตัว !!

bird_phetch

• member
  • กีต้าร์ไม่ใช่เฟอร์นิเจอร์
อะไรคือเสียงดี หาให้เจอก่อน ครับ  ไปลองครับ ^^

yamapack

• member
    • My Facebookey : )
ตัวเองถูกใจ ใช่แล้วตรงสเป๊ค นั่นแหละครับเสียงดี
ถึงแม้ว่าจะใช้กีต้าราคาไม่กี่พัน แต่จริงใจกับมันเต็มร้อย
ปล.มั่วเป็นหลัก หลักการเป็นรอง

^^ลอยลม^^

• member
ใครบอกมาเหรอ กีต้าร์มันต้องลองเล่นลองสัมผัสด้วยตัวเองครับ มันไม่ใช้มือถือที่จะได้มีฟังชั่นคงที่ กีต้าร์นี่แค่เปลี่ยนสายนี่เสียงก็เปลี่ยนไปจากเดิมแล้ว ยิ่งเปลี่ยนคนมาเล่นนี่แล้วใหญ่เลย ต่อให้ผมเล่นกิ๊บสันตัวละสองแสน แต่ให้โจนูโวเล่นทาคารุ่นกิ๊กก๊อก ผมคิดว่ายังไงพี่โจต้องเล่นเพราะกว่าผมแน่นอน อิอิ

มันไม่มีเสียงดีไม่ดีหรอกผมว่ามันอยู่ที่เราชอบเหรอไม่ชอบมากกว่า อย่ายึดติดกะคนอื่น ถ้ามาบอกว่าเออรุ่นนี้งานไม่เรียบร้อยสวยสู่รุ่นนั้นในราคาใกล้ๆกันยังพอเปรียบเทียบได้นะ
ูู^^ ความจริงใจสุดท้ายไม่มีความหมายกับโลกที่มันลวงหลอก มันช่างโหดร้าย ^^

SMIL3Chai

• บุคคลทั่วไป
ผมว่าเสียงก็ดีหนิคับ
Takamine แต่ถ้า JoJo ผมเองก็ตอบไม่ได้นะคับ

madoadza

• member
เคยมีน้าท่านนึง (จำชื่อไม่ได้ ไม่แน่ใจว่าน้าเบียร์หรือเปล่า)
เสียงกีตาร์ดี = เสียงที่ถูกพอใจกรู ( ประมาณนี้ )
พยายามบอกตัวเองไว้เสมอว่าอยากเก่ง ต้องมั่นซ้อมหนัก

K@Y

• member
  • เคครับ :)
ต้องลองครับถ้าชอบก็จัดเลยอย่าสนคนอื่นเพราะคนอื่นชอบเราอาจจะไม่ชอบก็ได้

Peng

• member
ถูกใจกรู+1 555

elinoy

• member
คุณต้องตอบคำถามกับตัวเองก่อนว่าคุณชอบเสียงของกีต้าร์ตัวนั้นๆ หรือไม่ ถ้าคุณตอบว่าใช่ นั่นคือเสียงดีครับ
อมยิ้ม

touchBCC161

• member
ต้องลอง +1

jiw_de_jazz

• member
ต้องลอง +1

แต่ ส่วนตัว เสียงดีครับ

Nightbarons

• member
เห็นด้วยอย่างแรง ครับ  เสียงกีตาร์ดี = เสียงที่เราพอใจ

โก้ - Aromild

• member
  • Aromild ดนตรีที่มีกลิ่นหอมละมุน...
    • Facebook
Re: พี่ๆครับ จริงหรอครับที่ Takamine ต่ำกว่าหมื่น&#
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: เมษายน 06, 2011, 21:47:07 »
"Takamine ต่ำกว่าหมื่นเสียงไม่ดี"
ผมว่า คนที่บอกน้ามา เค้าคงจะหมายถึง ความคุ้มค่า หรือเสียง สู้ยี่ห้ออื่นที่ราคาพอๆกัน ไม่ได้ มั้งครับ
เช่นพวก cort อะไรอย่างงี้ ตัวละ 8000-9000 เสียงดีมากๆ
ต้องลองด้วยตัวเองครับ ราคา ประมาณนี้ มีให้ลองหลายรุ่น หลายยี่ห้อ...
กระบี่อยู่ที่ใจ หากเยี่ยมยุทธแล้วไซร้ แค่กิ่งไผ่ก็ไร้เทียมทาน...

Mubintmin

• member
"Takamine ต่ำกว่าหมื่นเสียงไม่ดี"
ผมว่า คนที่บอกน้ามา เค้าคงจะหมายถึง ความคุ้มค่า หรือเสียง สู้ยี่ห้ออื่นที่ราคาพอๆกัน ไม่ได้ มั้งครับ
เช่นพวก cort อะไรอย่างงี้ ตัวละ 8000-9000 เสียงดีมากๆ
ต้องลองด้วยตัวเองครับ ราคา ประมาณนี้ มีให้ลองหลายรุ่น หลายยี่ห้อ...

ปลื้ม ... มีใครมาชมน้อง Cort ไม่ได้เลย ปลื้มน้ำตาจะไหล ใช้อยู่ รักมาก 555 อิอิ Cort นี่ผมว่าคุ้มค่ากับเม็ดเงินที่เสียไปอย่างแน่นอน

Beatles Beatles

• member
ก็ดีนิครับ ผมว่าของเเบบนี้มันเเล้วเเต่คนชอบ ชอบไม่ชอบไม่เหมือนกัน บางคนชอบคราฟเตอ ไม่ชอบทาคา บางคนชอบทาคาไม่ชอบคราฟเตอ เหตุผลต่างๆนานาเเตกต่ากันไป  อาทิ ไม่ชอบหัว ไม่ชอบทรงนั้น ทรงนี้ของรุ่นนั้น ราคาเสียง ยี่ห้อนี้อาจจะดีสำหรับอีกคนเเต่อีกคนอาจไม่ชอบ มันบอกยากครับ ว่าอันไหนจะดีไม่ดีไม่มีอะไรวัดได้หรอกครับ  ท่าไม่ดีมันก็คงขายไม่ออก  เเล้วละ ของเเบบนี้เเเล้วเเต่คนหลายปัจจัย เเล้วก็ กระเเส ของคนเชียมันมาเป็นช่วงๆจริงๆ บางครั้งก็เชียยี่ห้อนู้น ยี่ห้อนี้ดีกสว่ายี่ห้อนั้น จนคนจะเลือกซื้อไมไ่ด้ลองด้วยตัวเองก้เออๆออตามสรุปไปลองเอง ครับ อย่าเชื่อใครง่ายๆเลยเเล้วจะพบเเนวทางของตัวเอง

Mook :)

• member
เสียงจะดีหรือไม่ดี อยู่ที่ว่าเราชอบหรือไม่ชอบ

ยินยอม

• member
  • กีตาร์ดีอยู่ที่คนเล่น
จริงของบางคน อาจจะไม่จำเป็นต้องเป็นจริงของทุกคนครับ
หูใครหูเขา กระเป๋าใครกระเป๋ามันครับ
:)

nantfa

• member
Re: พี่ๆครับ จริงหรอครับที่ Takamine ต่ำกว่าหมื่น&#
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: เมษายน 06, 2011, 23:30:12 »
Takamine ต่ำกว่าหมื่น ต้องลองครับ ลองเเล้วชอบก็เสียงดี  ถ้าไม่ชอบเสียงก็ไม่ดี

ส่วนตัวผมเองถ้า ต่ำกว่าหมื่น  Takamine  ด้อยกว่า Cort  เเละ  Ibanaz
ช่างก่อร่าง สร้างรัก