Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนสอบถาม เรื่อง งบ กับ การซื้อกีต้า ทีนะครับ  (อ่าน 1035 ครั้ง)

alice19th

• member
สวัสดีครับ พี่ๆน้าๆ ทุกท่าน ( ไม่ได้มาตั้งกระทู้สอบถาม ซะนาน แต่ ก็ติดตามอ่าน อยู่ทุกวันครับ )

คือว่าตอนนี้ ผมใช้ กีต้า V5-OM ของ Veelah อยู่ครับ

แต่ว่าตั้งใจว่าจะองขยับไปเล่นกีต้า ในงบ 20,000 บาทครับ โดยจุดประสงค์ของผม คงไม่เอา ทรง OM แล้วครับ ( เพราะมีแล้ว ) แล้ว ก็ ไม่เอาภาคไฟฟ้าด้วยครับ

จึงอยากรบกวน พี่ๆน้าๆทุกท่าน ว่า ผมควรซื้อกีต้าของอะไรดีครับ ( ได้มือ1 ก็จะดีมากๆเลยครับ )

ขอขอบคุณครับ
Veelah V5 OM

nhoy

• member
Re: รบกวนสอบถาม เรื่อง งบ กับ การซื้อกีต้า ทีนะครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2012, 22:06:46 »
ลองดู Walden CG2010 ราคาอยู่ที่ หนึ่งหมื่นสามพันหกร้อยบาท ครับ
หรือ Walden CG4070-CERT ราคา หนึ่งหมื่นเจ็ดพันสองร้อยบาท  ทั้งสองรุ่นเป็น All Solid และมีฮาร์ดเคสที่สวยงามให้ด้วยครับ
ขอให้ได้กีต้าร์ที่ถูกใจนะครับ

alice19th

• member
Re: รบกวนสอบถาม เรื่อง งบ กับ การซื้อกีต้า ทีนะครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2012, 22:25:49 »
ขอบคุณมากครับ น้า Nhoy ที่กรุณาแนะนำไว้

Walden ทั้ง2รุ่นที่ แนะนำนี่ เป็นทรงอะไรครับ

และนอกเหนือจากทั้ง2รุ่นที่แนะนำแล้ว ยังมียี่ห้อไหนที่น่าสนใจอีกไหมครับ

nhoy

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2012, 22:35:04 »

ทั้งสองรุ่นเป็นทรง GA ครับ ลองเข้าไปดูในกระทู้ปักหมุดของหน้า​ซื้อ-ขาย โดย Walden Guitar ดูซิครับ อาจมีรุ่นอื่นๆ ทรงอื่นๆ ที่ชอบอีกก็ได้

ในงบ 20,xxx นี้ถ้าชอบ Martin ลองดู 000X-1AE ดูก็ดีครับ เป็น Martin รุ่นเล็ก แต่เสียงดี เป็นทรง 000 ก็คล้ายๆ ทรง OM และมีภาคไฟฟ้าที่ปรับตรงซาวด์โฮลติดมาให้ ไม่ได้เจาะที่ตัวบอดี้ครับ

alice19th

• member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2012, 22:48:33 »
ขอบคุณ น้า Nhoy มากครับ

ตอนแรก ผม ก็ สนใจเจ้า มาติน เหมือนกัน เพียงแต่ ไม่มั่นใจ ว่าเป็น walden ที่เป็น All Solid แล้ว นั้น เสียงจะดีกว่าไหม

แล้วในความรุ้สึกของน้า Nhoy มีความเห็นว่า Walden รุ่นที่แนะนำมา กับ Matin ที่แนะนำมาตัวไหน น่าสนใจ กว่าครับ

nhoy

• member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2012, 01:12:39 »
น้อง alice19th คงต้องไปลองเล่นดูจะดีที่สุดครับ จะได้รู้ว่าตัวเองชอบตัวไหนกว่ากัน
แต่ละตัวที่ผมแนะนำให้ลองดูนั้น ผมได้พยายามพิจารณาแล้วรู้ว่าดีจึงแนะนำครับ
แต่น้อง alice19th อาจจะไม่ชอบตัวที่ผมชอบก็ได้  เลยอยากให้หาโอกาสไปลองสัมผัสดูด้วยตัวเองจะดีที่สุดครับ

alice19th

• member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2012, 20:53:11 »
ขอขอบคุณ น้า Nhoy มากครับ เดี๋ยวผมคงต้องหาเวลา ไปลองจับๆเล่นๆดูครับ

แล้วจะมาบอกเล่าให้ฟังนะครับ