Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: Takamine Japan  (อ่าน 5489 ครั้ง)

K@Y

• member
  • เคครับ :)
Takamine Japan
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2011, 15:51:16 »
ในเดือนหน้านี้ผมอาจจะมีโอกาสไปยี่ปุ่นครับ เข้าเรื่องเลยนะกันนะครับ คือว่าผมอยากจะได้กีต้าร์กับมาสัก 1 ตัวในความคิดของผมนั้นผมอยากได้ takamine สัก 1 ตัวในงบ 5 หมื่นครับ
น้าๆคิดว่ามันคุ้มไหมครับในงบนี้มันมีรุ่นที่ไม่ส่งออกหรือไม่ครับ เเล้วถ้าไม่มีรุ่นที่ส่งออกมันจะเริ่มที่ราคาประมานไหนครับ เเล้วมันคุ้มค่ากับการเเบกกลับมาไหมครับ ถ้าน้าๆมีงบ 5 หมื่นจะซื้อรุ่นไหนหรอครับ ขอบคุนน้าๆครับ

K@Y

• member
  • เคครับ :)
Re: Takamine Japan
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2011, 10:41:05 »
กรรม ไม่มีน้าๆตอบผมเลย

kook_gai

• member
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2011, 13:03:35 »
ชื่อร้าน http://www.mikigakki.com/ อยู่โอซาก้าครับ 

ทากามิเนะ มีเยอะแต่ผมไม่ได้ถ่ายมา

อีกที่เป็น outlet ครับ

Nightbarons

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2011, 13:27:02 »
ชีวิตนี้ต้องไปให้ได้เลย ญี่ปุ่น กีต้าร์เยอะดีเรียงกันเป็นตับๆเลย

loh

• member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2011, 15:15:30 »
สวัสดีครับ ถ้าจะหิ้วมาจาก japan ไหนๆ ก็ไหนๆ แล้ว น่าจะเล่นรุ่นที่มีขายเฉพาะใน japan
ผมคิดว่ามีหลายรุ่นที่ไม่ได้ส่งมาขายในไทย เพราะหากไปเอารุ่นที่มีขายในไทยอยู่แล้วเข้ามา ก็ซื้อในไทยดีกว่ามั่ง!
อันนี้แล้วแต่สะดวก เพราะมันต้องโหลดลองเข้ามา กลัวจะเสียหาย

สำหรับนรุ่น ไม่ทราบหรอกครับว่า มีรุ่นไหนที่ japan ขายบ้าง ต้องไป shopping เอาแล้วล่ะครับ
แต่ถ้าจะซื้อในไทย งบ 50,000 บาท ผมอยากแนะนำรุ่น TAN-16 อะไรๆ ประมาณนี้