Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: กีต้ารยี่ห้อใด ที่ท่านคิดว่าคุ้มราคาที่สุด และยี่ห้อใดแพงเกินราคาที่สุดครับ  (อ่าน 17336 ครั้ง)

ยินยอม

• member
  • กีตาร์ดีอยู่ที่คนเล่น
พี่ตู่มี D เพิ่มมาอีก 2 ผมว่าพี่ขาย V1P ให้ผมดีกว่าครับ กำลังว้อนท์ตัวเล็กๆ

ไม้ตาย ไปขอซื้อกับซ้อ ครับ

เยี่ยมเลยครับ กิ กิ
:)

Traveler

• member
ให้ยืมเล่นได้ครับ อ.น็อค ตัวนี้กีต้าร์ครูครับ ได้ลองหลายสิ่งหลายอย่าง
ส่วน V1-D ตัวนึงเป็นของคุณโว่ ชุดนี้ก็กะว่าจะลองทำอะไรกันสนุกๆดูครับ (จะเป็นกีต้าร์ครูอีกตัว)

cushyeye

• member
หวัดครับน้า
บังเอิญผมเพิ่งได้ V1D มา หลังจากไปตระเวนลองมาหลายยี่ห้อ รวมถึงยี่ห้อที่กำลังมาแรง
เทียบกันโดยส่วนตัวผมคิดว่า V1D เหนือกว่า ทุกด้าน
ประเด็นคือผมอ่านกระทู้นี้แล้วเลยรู้สึกว่าไม้ได้คิดไปเองคนเดียว
ขอบคุณครับ

ยินยอม

• member
  • กีตาร์ดีอยู่ที่คนเล่น
ให้ยืมเล่นได้ครับ อ.น็อค ตัวนี้กีต้าร์ครูครับ ได้ลองหลายสิ่งหลายอย่าง
ส่วน V1-D ตัวนึงเป็นของคุณโว่ ชุดนี้ก็กะว่าจะลองทำอะไรกันสนุกๆดูครับ (จะเป็นกีต้าร์ครูอีกตัว)

ทำอะไรกันครับพี่ อยากรู้ๆ
:)

Anat

• บุคคลทั่วไป
ไม่ต้องถามเรานะ ว่า ยี่ห้อไหน..งิ...งิ

Mr.Gula101

• member
ไม่ต้องถามเรานะ ว่า ยี่ห้อไหน..งิ...งิ

****.... เมื่อวันอาทิตย์ไปรับPRS.SE.AngleusCustomที่สกลฯมา เห็นV1-Dวางกันท่าอยู่เลยถอยมายำเหมือนน้าตู่ซะ...จขกท.เห็นยังครับ ยี่ห้ออะไรคุ้มแสนคุ้มที่สุด...555....

Traveler

• member
ป๋า meeting นี้รวมรุ่น V1 กันดีกว่า เดี๋ยวจะไปถอยอีก 2 ตัวครับ ไม่ใช่ของผมหรอก เพื่อนๆฝากให้ไปเลือกให้ครับ นี่เริ่มมีเสียงบ่นๆลอยมาแล้ว ทำงานนี่ทำหน้าเหมือนจะตาย พอจะไปร้านกีต้าร์นี่หน้าระรื่นเชียว ;D

Mr.Gula101

• member
ป๋า meeting นี้รวมรุ่น V1 กันดีกว่า เดี๋ยวจะไปถอยอีก 2 ตัวครับ ไม่ใช่ของผมหรอก เพื่อนๆฝากให้ไปเลือกให้ครับ นี่เริ่มมีเสียงบ่นๆลอยมาแล้ว ทำงานนี่ทำหน้าเหมือนจะตาย พอจะไปร้านกีต้าร์นี่หน้าระรื่นเชียว ;D
****.... 555....ไปห้างทีซื้อรองเท้ากีฬาให้ลูกกับซื้อแว้นกันแดดให้แม่ล่ะยุ่งยากเชียว แต่เดินผ่านร้านกีต้าร์ล่ะตาโต....

Traveler

• member
เกลียดคนรู้ทันจริงเลย รู้ได้ไงเนี่ย หรือว่าเป็นอาการเดียวกัน 555

nhoy

• member
พอไปร้านกีต้าร์ ผมเองก็หน้าระรื่นเหมือนน้า Traveler เลยครับ ;D

Traveler

• member
อ้าว พี่หน่อยก็เป็นกะเขาเหมือนกันเหรอครับ

nhoy

• member
อ้าว พี่หน่อยก็เป็นกะเขาเหมือนกันเหรอครับ

ครับ  แต่บางครั้งก็ต้องซ่อนอาการเหมือนกันครับน้า Traveler ;D

yod69

• member
guild gad50eออกมาแรกๆ27000 ก็คุ้มดีนะ(ทั้งชื่อ/งาน/กล่อง/Pu)
และอีกคำตอบขอเดาPRS (โปร่งราคา3แสน)

hotman555

• member
เห็นด้วยกับคุณ nantfa ว่ากีต้าร์ที่ พรีเซนเตอร์ ตอนออกคอนเสิรต์ยังไม่ใช้ของตัวเองเลย เป็นกีต้าร์ที่ไม่คุ้มค่า หาคุณภาพดีๆยาก

tingvino

• member
V1OMCE จะเป็นไงหนอ รออยู่ยังไม่มาสักที ... ส่วนตัวผมว่า คุ้มสุดคือ กีตาร์ที่เล่นนานที่สุดและมากที่สุดครับ ที่บ้านผมคงเป็น Yamaha Classic เพราะเล่นมา 12 ปี ไม่เคยซื้อใหม่เลย

แต่ตอนนี้เริ่มซื้อมาสะสม แต่ก็หยิบมาเล่นทุกตัวครับ ชอบเห็นกีตาร์ หลายๆตัวรวมๆกันเหมือนร้าน มองแล้วมีความสุข จะได้ไม่ต้องไปร้านบ่อยๆ (แถวชลบุรี ร้านกีตาร์มีน้อย และกีตาร์ก็น้อย ต้องไป กทม)  ใจนึงก็อยากได้ Martin , Tayler แต่คิดไปคิดมาว่า ถ้าซื้อมาแล้วไม่ได้เล่น ก็จะขาดคุณค่าไป  เลยไม่คิดซื้อของแพง แต่ไปเน้นที่จำนวนแทนดีกว่า

ผมกับน้า Traveler เหมือนกันสองอย่างคือ เจอร้านกีตาร์ กับร้านจักรยาน เป็นต้องอยากจะแวะเข้าไปเสียเหลือเกิน   

Traveler

• member
ว่าจะแซวคุณ tingvino ที่กระทู้โชว์กีต้าร์แล้ว  ไม่ใช่แค่กีต้าร์กับจักรยานเท่านั้นที่คล้าย พวกกีต้าร์ทีอยู่ในกรุดูแล้วนึกว่าของตัวเอง ไม่ว่าจะ Taka  Lag Walden และกีต้าร์ตัวที่เก่าแก่ที่สุดก็คือ Yamaha เหมือนกัน รอดูอยู่ว่าจะแซงผมเมื่อไหร่  ;D

Anat

เคยโทรไปย้ำกับเพื่อนว่า ห้ามปล่อย FG 345 โดยเด็ดขาด   
จำได้ว่าตัวนั้น โดดเรียนไปซื้อกีต้าร์ด้วยกันที่สยามกลการปทุมวัน เกือบ 20 คน ซื้อกีต้าร์ตัวเดียว...
ตอนนั้น 4600 บาท พ.ศ. 2524
เมื่อก่อนอาทิตย์โทรไปย้ำอีกที  มันบอกว่า.."กูให้มึง...มากรุงเทพให้ไปเอา...กูไม่ค่อยได้เล่น"
แล้วยังไงดีล่ะนี่  กว่าจะเข้ากรุงเทพก็ต้องปีหน้าโน่น...แว๊ก...แว๊ก...

kitti7265560

เอาแค่ ยาสามัญประจำบ้านนี่แหละครับ
สมมุติว่ามี fg200  คุ้มกว่าซื้อ fg2000 แน่นอน

ปล.ยังไม่มี่ทั้งสองตัว............อิอิ
ปล.อีกที  น้าAnat ครับ  ผมไปขอรับ FG345 แทนได้มั้ยครับ จะเอามาเป็นเพื่อนกับ fg331

Traveler

• member
ตายแล้ว กระทู้รวมรุ่นอีกและ
ของผม FG-332 จ่ะ  อยากได้ 345 นั่นแหละ แต่งบไปไม่ถึง

nantfa

• member

เคยโทรไปย้ำกับเพื่อนว่า ห้ามปล่อย FG 345 โดยเด็ดขาด   
จำได้ว่าตัวนั้น โดดเรียนไปซื้อกีต้าร์ด้วยกันที่สยามกลการปทุมวัน เกือบ 20 คน ซื้อกีต้าร์ตัวเดียว...
ตอนนั้น 4600 บาท พ.ศ. 2524
เมื่อก่อนอาทิตย์โทรไปย้ำอีกที  มันบอกว่า.."กูให้มึง...มากรุงเทพให้ไปเอา...กูไม่ค่อยได้เล่น"
แล้วยังไงดีล่ะนี่  กว่าจะเข้ากรุงเทพก็ต้องปีหน้าโน่น...แว๊ก...แว๊ก...

ขออนุญาติ ถามอาจารย์ครับ ถามเเบบไม่รู้นะ  .... อยากรู้จริงๆ

เงิน 4600 พ.ศ. 2524   ถ้าเทียบกับเงินตอนนี้ กี่บาทครับ

เดี่ยวนี้ ค่าเเรงขั้นต่ำผมตีว่า (250 ไม่เอาตามรัฐบาล )

ตอนนั้นกี่บาทครับ
ช่างก่อร่าง สร้างรัก