Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ใครมี tab fingerstyle เพลง"ลาวดวงเดือน" บ้างครับ หามานานแล้วยังไม้เจอเลย ขอบคุณครับ  (อ่าน 28245 ครั้ง)

terngwits

• member
รบกวนด้วยครับ [email protected] ขอบคุณมากครับ

MrSkeleton

• บุคคลทั่วไป
ขอด้วยคนครับ   อยากหัดเล่นมาก ใครมีแล้วรบกวนส่งทีครับ
[email protected]   ขอบคุณครับ

Anat

อ่านแถบไม่เป็นแต่เล่นได้ครับ
เราใช้ key G เล่น  ไม่รู้ว่าพวกน้าๆเล่น key อะไร

ปกติเพลงลาวดวงเดือนใช้คีย์ C เล่น แต่มันยาก
โด่ เร มี ซอล โ๊ด๊...เร้.โด..โด.โด.โด....
แต่เราพบว่า เพลงไทยเดิมส่วนใหญ่ ถ้าหันมาใช้ Key G จะเล่นง่ายกว่าจมเลยครับ
เพลงลาวเกือบทั้งยวงใช้คีย์ นี้หมด   ลาวเจริญศรี   ลาวเสี่ยงเทียน
หรือแม้กระทั่งลาวแพน
เพลงลาวส่วนใหญ่ใช้โน้ตแค่ 5 ตัวเท่านั้น  โด..เร..มี.....ซอล..ลา..

เผอิญเคยเป็นนักดนตรีไทยมาก่อน จร้า  อยู่เครื่องสาย ครับ

MrSkeleton

key ไร ก็ได้ครับ ขอ tab ทีจะมาหัด อยากเล่นๆ  [email protected]  เพลงดีๆต้องช่วยกันเล่นให้ได้เยอะๆครับ อิอิ

Anat

เขียนแถบไม่เป็นครับ  เล่นอย่างเดียว  มั่วด้วยง่ะ
แต่ฟังออกว่าเป็นลาวดวงเดือน
ลงยูธูปก็ไม่เป็นอีกต่างหากจร้า

ยินยอม

• member
  • กีตาร์ดีอยู่ที่คนเล่น
เขียนแถบไม่เป็นครับ  เล่นอย่างเดียว  มั่วด้วยง่ะ
แต่ฟังออกว่าเป็นลาวดวงเดือน
ลงยูธูปก็ไม่เป็นอีกต่างหากจร้า

ของอาจารย์เขียนแท็บได้ก็แปลกแล้วครับ เล่นกี่รอบก็ไม่เหมือนเดิมสักรอบ 555
:)

Anat

แหงล่ะ น้ายินยอม
ก็รอบที่แล้วมันมั่วมา  แล้วก็จำไม่ได้อีกต่างหากว่ามันมาได้ไง
therefore เล่นกี่รอบมันก็ม่ายเหมืองกัง ฉะนี้แล
ภาษาหรูๆ เค้าเรียกว่า Improvisation..อิม..พอ..ไหว...
ภาษาไทย..เรียก  มั่ววววว..ครับ

ป.ล.  เคยได้ยินฝรั่งเค้าออกเสียงว่า  อิม.พร้อบ.ไว.เซ้.ชั่น...ไม่ใช่ ..อิม โพร ไว้.เซ..ชั่น

nizza

• member
ขอความกรุณาด้วยคนนะครับ [email protected]   ขอบคุณล่วงหน้าครับ ;D

ยินยอม

• member
  • กีตาร์ดีอยู่ที่คนเล่น
แหงล่ะ น้ายินยอม
ก็รอบที่แล้วมันมั่วมา  แล้วก็จำไม่ได้อีกต่างหากว่ามันมาได้ไง
therefore เล่นกี่รอบมันก็ม่ายเหมืองกัง ฉะนี้แล
ภาษาหรูๆ เค้าเรียกว่า Improvisation..อิม..พอ..ไหว...
ภาษาไทย..เรียก  มั่ววววว..ครับ

ป.ล.  เคยได้ยินฝรั่งเค้าออกเสียงว่า  อิม.พร้อบ.ไว.เซ้.ชั่น...ไม่ใช่ ..อิม โพร ไว้.เซ..ชั่น

55555
:)

Tee+

• member
  • ถ้ารู้จักพอดี ก็เบียดเบียนคนอื่นน้อยลง
ขอด้วยครับ หาตามกูเกิ้ลไม่เจอเลย
[email protected]
ขอบคุณครับ

pangkug

• member
รบกวนขอด้วยครับบ   [email protected]      ขอบพระคุณครับ     

saksit5050

• member
รบกวนขอด้วยคนครับ ขอบคุณมากครับ หรือช่วยส่งต่อด้วยครับ

yummy_studio

• member

keng2013

• member

wisith

• member
อยากได้บ้างครับ ขอด้วยนะครับ ขอบคุณมากๆนะครับ

ⓘⓟⓞⓝ ⓐⓒⓞⓤⓢⓣⓘⓒ

• member
  • ⓘⓟⓞⓝ ⓐⓒⓞⓤⓢⓣⓘⓒ
ขอด้วยคนอยากได้ครับ

gpHfgxHf(แอ๊ดจีแมว).com

ขอบคุณล่วงหน้า

nuek

• member
ขอด้วยคนนะครับ ขอบคุณครับ

yakuzarew

• member

sak-sk

• member

jazzinblue

ขอด้วยครับ ครั้งที่แล้วยังไม่ได้ครับ [email protected]
ขอบคุณครับ