Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: เพิ่งซื้อ Veelah V1-D มาใหม่  (อ่าน 2295 ครั้ง)

artkeep01

• member
เพิ่งซื้อ Veelah V1-D มาใหม่
« เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2015, 17:51:47 »
เล่นแล้วเจ็บทั้งนิ้วเจ็บทั้งมือเลยครับเนื่องจากต้องออกแรงเยอะ
อยากทราบว่าล๊อตปัจจุบันยังตั้งแอ็คชั่นสูงหรือเปล่าครับ
แล้วก็ผมอยากจะเปลี่ยนเป็นสาย D'addario exp26 ด้วยครับ ที่ดอนเมืองมีช่างดีๆที่ไหนรับทำไหมครับ

Mr.Gula101

• member
Re: เพิ่งซื้อ Veelah V1-D มาใหม่
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2015, 05:31:32 »
Veelah V1-D เป็นกีต้าร์ที่เสียงดีเกินราคาทั้งปัจจุบันและอนาคต สามารถปรับปรุงตกแต่งเพิ่มเติมได้อย่างไม่เสียดายของ เริ่มต้นออกจากโชว์รูม ต้องปรับระยะความสูงของสายลงแทบทุกตัวเพื่อให้ได้เล่นเข้ามือเราเพราะทางบริษัทตั้งความสูงของระยะห่างไว้เผื่อมากทีเดียว ตัวของผมไปเจาะเพิ่มใส่PU.เปลี่ยนpinติดpick guard พกไปไหนไม่อายใครครับ หาgig back,hard caseเท่ๆใส่รับรองคุณค่าเพิ่มเยอะเลย

TOM1869

• member
Re: เพิ่งซื้อ Veelah V1-D มาใหม่
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2015, 08:25:38 »
หน้า  open gear / diy  ครับ
Line id: 081-8718003

jumzoo

• member
    • รับสอนดนตรี
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2015, 09:57:33 »
เข้ามาฟังด้วยครับ

tubeamp

• member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2015, 08:16:44 »
v1d ของผม ตอนซื้อมาแอ็คชั้นสูงมาก ต้องปรับใหม่ ตอนนี้เล้นได้สบายนิ้วมาก

nhoy

• member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2015, 13:19:10 »
เล่นแล้วเจ็บทั้งนิ้วเจ็บทั้งมือเลยครับเนื่องจากต้องออกแรงเยอะ
อยากทราบว่าล๊อตปัจจุบันยังตั้งแอ็คชั่นสูงหรือเปล่าครับ
แล้วก็ผมอยากจะเปลี่ยนเป็นสาย D'addario exp26 ด้วยครับ ที่ดอนเมืองมีช่างดีๆที่ไหนรับทำไหมครับ

ยินดีต้อนรับนะครับ
ส่วนใหญ่กีต้าร์ที่ออกจากโรงงานมักปรับแอคชั่นเผื่อสูงมาให้ครับ เมื่อเราซื้อก็อาจให้ทางร้านช่วยเซ็ทให้ได้ (ทางร้านมักมีบริการให้ครับ)
V1-D เป็นกีต้าร์ที่มีคุณลักษณะเด่นที่เสียงดีและคุ้มค่าราคาครับ หากได้รับการเซ็ทอัพให้เหมาะสมแล้วจะเล่นได้สนุกเลย
และถ้าชอบสายเบอร์ 11 แล้วละก็ EXP26 ก็เหมาะสมและใช้ได้ดีครับ
สำหรับผมเอง Veelah V1 เป็นกีต้าร์ตัวหนึ่งที่ผมมีและใช้อยู่เช่นกัน เป็น V1-DCE ซึ่งเสียงดีและเล่นได้สบายมือมากครับ

tubeamp

• member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2015, 13:43:47 »

ยินดีต้อนรับนะครับ
ส่วนใหญ่กีต้าร์ที่ออกจากโรงงานมักปรับแอคชั่นเผื่อสูงมาให้ครับ เมื่อเราซื้อก็อาจให้ทางร้านช่วยเซ็ทให้ได้ (ทางร้านมักมีบริการให้ครับ)
V1-D เป็นกีต้าร์ที่มีคุณลักษณะเด่นที่เสียงดีและคุ้มค่าราคาครับ หากได้รับการเซ็ทอัพให้เหมาะสมแล้วจะเล่นได้สนุกเลย
และถ้าชอบสายเบอร์ 11 แล้วละก็ EXP26 ก็เหมาะสมและใช้ได้ดีครับ
สำหรับผมเอง Veelah V1 เป็นกีต้าร์ตัวหนึ่งที่ผมมีและใช้อยู่เช่นกัน เป็น V1-DCE ซึ่งเสียงดีและเล่นได้สบายมือมากครับ
ส่วนเรื่องเสียงตอนนี้รู้สึกเปฺิดมากขึ้น....... เล่นเพลินเลยครับ 

artkeep01

• member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2015, 12:20:28 »
ขอบคุณทุกท่านที่มาตอบมากนะครับ นี่เป็นกระทู้แรกของผมแต่ก็ได้รับความช่วยเหลืออย่างดี
ประทับใจมากเลยครับ ขอถามอีกสักนิดนะครับ ระดับความสูงของ action ต้องประมาณเท่าไรหรอครับ
ถึงจะกดได้ง่ายๆทาบแล้วไม่เมื่อยง่ายๆอ่ะครับ แล้วอยากจะถามอีกอย่างว่า สาย D'ad exp26 ที่ music collection มีขายรึเปล่าครับ

TOM1869

• member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2015, 12:39:25 »
ลองใช้เบอร์  11    ดูครับ   ระยะที่  fret 12  ประมาณ  3  มม. ถึงท้องสาย 6  ครับ
Line id: 081-8718003

nhoy

• member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2015, 16:32:02 »
ขอบคุณทุกท่านที่มาตอบมากนะครับ นี่เป็นกระทู้แรกของผมแต่ก็ได้รับความช่วยเหลืออย่างดี
ประทับใจมากเลยครับ ขอถามอีกสักนิดนะครับ ระดับความสูงของ action ต้องประมาณเท่าไรหรอครับ
ถึงจะกดได้ง่ายๆทาบแล้วไม่เมื่อยง่ายๆอ่ะครับ แล้วอยากจะถามอีกอย่างว่า สาย D'ad exp26 ที่ music collection มีขายรึเปล่าครับ
มีครับ แต่เพื่อความแน่ใจว่ายังคงมีของในสต็อคก็ลองโทร. สอบถามก่อนก็ดีครับ