Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: อยากเล่นเเนว Fingerstyle spec ของกีต้าร์ควรเป็นแบบใหนคับ  (อ่าน 11428 ครั้ง)

Ignite

• member
  • ดูโง่เเต่ก้อเท่
ส่วนตัวผมชอบ om คับ
ระบบคือหัวใจ

TKCN

• member
cedar เท่านั้นครับ

Ignite

• member
top ต้องเป็น cedar ใช่ปะคับ
ทำไมอ่ะคับ???

Awssiwnohop

• member
เห็นน้าๆ เขาแนะนำ Tabger-TO 50 ส่วนตัวแล้ว ผมว่าเหมาะกับแนว fingerstyle โคตรๆ เลยนะครับ ฮ่าา

ทรงสวยดีครับ เสียงดี ที่สำคัญ ALL SOILD ครับ!!!! ราเพียงหมื่นต้นๆ เองครับ!

Byrt21

• member
  • ข้าพเจ้าผจญทุกสิ่งได้ โดยพระองค์ผู้ทรงเสริมกำลังข้าพเจ้า
    • ร่มพระคุณบริการ
ผมว่างบนี้อย่าเอาallเลย แต่มันก็แล้วแต่คนชอบอะครับถ้างบนี้top solid จะมีให้เลือกเยอะกว่าและเป็นbrandที่ดีด้วยนะครับ
อยากให้ลืมไปก่อนเรื่องไม้แล้วลองเดินไปลองดู
อยากทราบความต้องการในการใช้งานคร่าวๆด้วยครับว่าใช้fingerอย่างเดียวรึป่าวหรืออย่างอื่นด้วยเผื่ออยากเล่นแนวอื่น
ถ้างบนี้ top solid อยากให้ดู crafter takamine seagull art and luturies และอื่นๆอีกมากมาย555 (สองตัวหลังmade in canada แล้วราคาถูกนะจ้ะ )
อยากให้ไปเดินลองที่เวิ้งเผื่อได้cortเหมือนผมก็ได้  แล้วก็ไปเดินดู. Music collection กับ นครหลวงที่paragonเผื่อถูกใจ norman ไม่ก็ovation อย่าลืมลอง johnson ibanez veelah yamaha (อย่าดูถูกนะ) epip ด้วยครับ
เอาแบบครบเลยนะน้า  :D
facebook.com/byrt21

Ignite

• member
ครับ