Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: น้าๆเคยมีกีต้าร์ในครอบครองที่แพงที่สุดเท่าไรครับ ? ^^  (อ่าน 6546 ครั้ง)

notto

• member
  • คนรัก "Acoustic"
ไม่ได้กลัว แต่เกรงใจจร้าาาา
อยากให้ถึงวัน Meeting ไวไว จะได้แหลเอากีต้าร์เข้าบ้านอีก คราวนี้จะบอกว่า ป๋ากุลา เอื้อเฟื้อนะจ๊ะ
เดี๋ยวจะหาว่าผมดีแต่นินทา ขอชมหน่อยนึง พอบอกว่าได้ของมาราคาถูกๆเขามักจะบอกว่าเกรงใจ ไปหักคอเอาของเขามาทำไม ผมก็บอกว่าไม่ใช่ เป็นเพราะพี่ๆเขาเอ็นดูให้มาในราคาถูกเพราะเห็นว่าเราเก็บรักษาของ ฮ่าฮ่า  เอ! มันจะเปิดเข้ามาดูกระทู้บ้างหรือเปล่าน้อ :-\
คุณหนุ่ม พูดงี้หมายความว่าถ้ามีก็จะกลัวใช่ไหม :P

ท่านผู้ใหญ่เคยสอนใว้ว่า"ผู้ใดเกรงใจศรีภรรยาอยู่เป็นนิจมักจะประสบพบความเจริญในชีวิตครับพี่"  สาธุ   ;D ;D ;D

555555 แบบนี้ผมถือคตินี้บ้างดีกว่า ชีวิตอาจจะดี แต่จำนวนกีต้าร์อาจจะไม่ดีนะครับ ^^

Traveler

• member
อาเมน   เอ๊ย  สาธุ      ;D ;D

Mr.Gula101

• member
อยากให้ถึงวัน Meeting ไวไว จะได้แหลเอากีต้าร์เข้าบ้านอีก คราวนี้จะบอกว่า ป๋ากุลา เอื้อเฟื้อนะจ๊ะ
เดี๋ยวจะหาว่าผมดีแต่นินทา ขอชมหน่อยนึง พอบอกว่าได้ของมาราคาถูกๆเขามักจะบอกว่าเกรงใจ ไปหักคอเอาของเขามาทำไม ผมก็บอกว่าไม่ใช่ เป็นเพราะพี่ๆเขาเอ็นดูให้มาในราคาถูกเพราะเห็นว่าเราเก็บรักษาของ ฮ่าฮ่า  เอ! มันจะเปิดเข้ามาดูกระทู้บ้างหรือเปล่าน้อ :-\
คุณหนุ่ม พูดงี้หมายความว่าถ้ามีก็จะกลัวใช่ไหม :P

ท่านผู้ใหญ่เคยสอนใว้ว่า"ผู้ใดเกรงใจศรีภรรยาอยู่เป็นนิจมักจะประสบพบความเจริญในชีวิตครับพี่"  สาธุ   ;D ;D ;D
****.... ประสบความสำเร็จ แต่...ไม่ปลอดภัยในชิต....อิอิ....

MUI

• member
กีต้าร์โปร่งที่บ้าน.....ไปไม่ถึงหมื่น ซักตัวครับ

น้องbigg

• member
  • Gibson Hummingbird
อยากร่วมแจมกับน้าๆจังครับ แต่ผมยังไม่มีเมียน่ะสิ 5555555 เอาเป้้นว่ากระทู้ที่ผมตั้ง ที่แอบเมียละกันคับ. อิอิช
คิดถึงเมืองภูเก็ต

CookieMusic

• member
  • Acoustic Is Myllife...
์์NNG สองหมื่นกว่า แต่อยู่ไม่นานขาย

nhoy

• member
  ขำน้า Traveler ครับ
"ถ้าเปิดเข้ามาดู"...อะไรจะเกิดขึ้นครับน้า Traveler ;D ;D ;D

nhoy

• member
กีต้าร์โปร่งที่บ้าน.....ไปไม่ถึงหมื่น ซักตัวครับ
หมายถึงเกินแสนใช่ไหมครับน้า MUI ;D ;D ;D

MUI

• member
ห้าพัน ยังไม่ถึงเล้ยครับ คุณอา

พันสี่ จ่ายไปแล้วงวดละ 500 สองงวด เมื่อ 37 ปีที่แล้ว

ค้างอยู่ 400 หาเจ้าของไม่เจออะครับ

nhoy

• member
ของน้า MUI นี่ Vintage ป้ายดำเลยนะครับ

Mr.Gula101

• member
ของน้า MUI นี่ Vintage ป้ายดำเลยนะครับ
****.... แกเอาเงินไปทำอย่างอื่นครับ ...อิอิ....

MUI

• member
ภาพจริง...อยู่นี่ครับคุณอา

ข้างบนนั้นภาพตัดต่อ

(คนนั่งข้าง เห็นกีต้าร์แล้ว ยัง(หยะ)แหยง เลยครับ)

sayhi555

• บุคคลทั่วไป
แพงสุดของผมก็ ราคา สองหมื่น นิดๆ ครับ เป็นกีต้าร์โปร่งไฟฟ้า  Washburn Ea 36 
เจ้าตัวนี้ที่ระบบปรีแอมป์เสียอยู่นี่แหละครับ
ถูกสุดก็ Jagard ซื้อต่อเค้ามา 1600 ถ้าจำไม่ผิดครับ  ;D

nantfa

• member
โปร่ง 12000 ( เเต่ถ้ารวมทุกตัวที่มีเเละเคยมี  เกินเเสน )

ไฟฟ้า 17000  ใช้อยู่ตัวเดียวเล่นทุกวัน
ช่างก่อร่าง สร้างรัก

SMIL3Chai

• บุคคลทั่วไป
600 บาทคับ กีต้าร์เป็นไม้ All Laminate ด้วย
เสียงป๊องแป๊ง

nhoy

• member
อยากรู้ว่าน้าๆมีกีต้าร์ยี่ห้ออะไรรุ่นอะไร ที่เคยมีหรือยังมีในครอบครองที่แพงที่สุดกันบ้างครับ  ;D ;D
เท่าที่ผมทราบ น้าๆ แต่ละท่านต่างก็มีกีต้าร์ที่มีราคากันเป็นส่วนใหญ่ครับ