Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: Full Body หรือ Cutaway ?  (อ่าน 17359 ครั้ง)

Anat

• บุคคลทั่วไป
Re: Full Body หรือ Cutaway ?
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2012, 19:43:35 »
ผมชอบ Full body ที่สุดครับ ส่วนทรงก็ Dreadnought ครับ ^ ^

ชอบ full body เหมียนกัลลลครับ
ชอบเสียงทรง D  แต่ชอบทรง OM กับ GA จร้า  สวยกว่า

ยินยอม

• member
  • กีตาร์ดีอยู่ที่คนเล่น
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2012, 22:36:41 »
Full body ครับ ทรงที่ชอบเสียงและเล่นถนัดที่สุดคือทรง D ครับผม
:)

nhoy

• member
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2012, 23:04:13 »
..GA / Cut ห้อยต่ำๆๆ ได้กลิ่นไอ les paul เลยครับ
ครับ  แสดงว่าน้า ohana ยังหนุ่มมากๆ อยู่ทีเดียวใช่ไหมครับ
ผมเองตอนวัยรุ่นก็ชอบสะพายแบบต่ำๆ  แต่พอเล่นไปๆ แก่ตัวเข้ากลับชอบที่จะสะพายกีต้าร์สูงๆ มากกว่าครับ

..สวัสดีคับน้า ได้เห็นน้าตอบกระทู้ผมไว้หลายอัน ขอขอบคุณมากครับผม
  เมื่อก่อน ผมก้อห้อยต่ำกว่าเข็มขัดครับ แต่ตอนนีห้อยกลางเข็มขัด แต่ยังไม่ถึงหน้าอกครับ น้าอิๆ
  ขอสวัสดีอีกครั้งคับ ถ้ามีโอกาส อยากเจอตัวจิงครับผม
ด้วยความยินดีครับ 
ผมเองก็อยากเจอตัวจริงน้า ohana เช่นกันครับ

nhoy

• member
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2012, 23:12:08 »
น้าหน่อยครับ
นี่ถ้ามี Veelah V6 GAE ล่ะก็ เป็นเรื่องเสียตังค์เลยนะเนี่ย
แต่เค้าไม่ใส่ไฟฟ้าสำหรับ Full body เลยคิดว่า ถ้ามี V6 GA เฉยๆ จะซื้อ PU มาติดเองให้มันรู้แล้วรู้แรดไปเลย

george Benson ก็ห้อยกีต้าร์สูงเหมือนกันครับ เกือบติดคอหอยแน่ะ  สงสัยแกสายตาสั้นมองไม่เห็นเฟรทมั้ง
B B King ก็ห้อยสูงเหมียนกัลล  แต่ตอนหลังแกแก่แล้ว  เลยได้แต่นั่งเล่นกีต้าร์ของแกไป
ส่วนผมห้อยเหนือพุงเล็กน้อย เพราะต้องใช้พุงกะทิน้อยๆคอยค้ำกีต้าร์อยู่ครับ  ม่ายงั้นมันจะหล่นเอาได้..งิ..งิ..
สวัสดีครับอาจารย์
ใช่ครับ V6 นี่ ถ้ามี GAE ผมว่า หลายท่านคงต้องเสียตังค์อีกแน่เลยครับ
ที่อาจารย์กรุณาบอกว่า "ห้อยกีต้าร์เหนือพุงเล็กน้อย" ผมว่ากำลังดีเลยมังครับ ผมเองก็ถนัดที่จะห้อยแบบนั้นเช่นกันครับ

nhoy

• member
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2012, 23:21:13 »
ผมชอบ Full body ที่สุดครับ ส่วนทรงก็ Dreadnought ครับ ^ ^
สวัสดีครับน้า  WiiTHWiiN
ผมเองก็ชอบ Full Body เช่นกันครับ
ผมยินดีกับน้า WiiTHWiiN ด้วยนะครับสำหรับ D-28 และ HD-28 อันเป็นที่ปรารถนาของนักกีต้าร์ทั่วโลกครับ

Full body ครับ ทรงที่ชอบเสียงและเล่นถนัดที่สุดคือทรง D ครับผม
สวัสดีครับ อ.ยินยอม
เช่นกันเลยครับ ผมเองก็ชอบ Full Body ครับ

WiiTHWiiN

• member
  • All Laminate
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2012, 23:32:27 »
ผมเองก็ชอบ Full Body เช่นกันครับ
ผมยินดีกับน้า WiiTHWiiN ด้วยนะครับสำหรับ D-28 และ HD-28 อันเป็นที่ปรารถนาของนักกีต้าร์ทั่วโลกครับ

เช่นกันเลยครับ ผมเองก็ชอบ Full Body ครับ

สวัสดีครับน้าหน่อยที่เคารพรัก ขอบคุณมากครับ สำหรับสองตัวนั้นถูกใจและประทับใจมากทีเดียวครับ
ขอแสดงความยินดีกับน้าหน่อยกับ Taylor 214e เช่นกันครับ ไม่รู้ทำไมผมชอบ 214 มากเลยทีเดียว
สำหรับผม Taylor 214 เมื่อผ่านการเล่นในระดับนึงเสียงในแนว picking ไม่ได้เป็นรองใครในราคาพอๆกันเลยครับ

nhoy

• member
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2012, 23:46:01 »

สวัสดีครับน้าหน่อยที่เคารพรัก ขอบคุณมากครับ สำหรับสองตัวนั้นถูกใจและประทับใจมากทีเดียวครับ
ขอแสดงความยินดีกับน้าหน่อยกับ Taylor 214e เช่นกันครับ ไม่รู้ทำไมผมชอบ 214 มากเลยทีเดียว
สำหรับผม Taylor 214 เมื่อผ่านการเล่นในระดับนึงเสียงในแนว picking ไม่ได้เป็นรองใครในราคาพอๆกันเลยครับ
ขอบคุณน้า WiiTHWiiN เช่นกันครับ
ยินดีมากที่ได้มีโอกาสคุยกับน้า WiiTHWiiN นะครับ

nhoy

• member
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2012, 05:56:43 »
กีต้าร์ตัวแรกเป็นทรงGA cutaway เพราะเพื่อนในกลุ่มยังไม่มีใครมีเลย และมันก็ดูเท่แปลกตา แค่หยิบออกจากกล่อง ยังไม่ทันเล่น ญ ก็กรี๊ดแล้วครับ (ผมโม้) แต่ตัวถัดไปอยากได้ทรงD full ผมอยากมีกีต้าร์ครบทุกทรง ทุกสเปค แค่นั้นเองครับ ความสุข
ผมก็อยากมีทุกทรง-ทุกสเปคเช่นกันครับน้า i+pae+ba

pomguitar

• member
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2012, 08:34:16 »
ขออนุญาตเรียนถามน้าๆ ครับ
อยากทราบความเห็นว่า น้าๆ ชอบกีต้าร์ที่เป็น Full Body หรือ Cutaway กันครับ

เรียนน้า nhoy

สำหรับผม ถ้าเป็น Taylor ผมชอบ Cut Away
ถ้าเป็น Martin ผมชอบ Full body
ส่วนยี่ห้ออื่นๆ ส่วนใหญ่จะชอบ Full Body ครับ
ยกเว้นอีกยี่ห้อ ที่ชอบ cut away คือ larrivee guitar ครับ

nhoy

• member
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2012, 15:56:11 »
ขออนุญาตเรียนถามน้าๆ ครับ
อยากทราบความเห็นว่า น้าๆ ชอบกีต้าร์ที่เป็น Full Body หรือ Cutaway กันครับ

เรียนน้า nhoy

สำหรับผม ถ้าเป็น Taylor ผมชอบ Cut Away
ถ้าเป็น Martin ผมชอบ Full body
ส่วนยี่ห้ออื่นๆ ส่วนใหญ่จะชอบ Full Body ครับ
ยกเว้นอีกยี่ห้อ ที่ชอบ cut away คือ larrivee guitar ครับ

สวัสดีครับน้า pomguitar สบายนี้นะครับ
ผมต้องขอขอบคุณน้า pomguitar มากที่กรุณาเข้ามาแสดงความคิดเห็นให้ทราบครับ