Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนน้าๆ พี่ๆ ผมเลือกไม่ถูกจิงๆคับ กีต้าร์  (อ่าน 1040 ครั้ง)

BankAcoustic

• member
ผมเห็นLucky musicเปิดรับจองPRS Angelus ในราคาที่เห็นแล้วหนาวมากๆ
แต่ในใจผมเล็งVeelah v57 gace  ออกแนวลังเลอ่ะคับ แต่ทั้ง2ยี่ห้อนี่ก็ต้องรอของ
ช่วยแนะนำทีได้ไหมคับ หรือเปลี่ยนยี่ห้อไปเลย งบมี30000 น้าๆคิดเห็นว่าอย่างไรคับ
กับ2ยี่ห้อนี้ในระยะยาว

nhoy

• member
Re: รบกวนน้าๆ พี่ๆ ผมเลือกไม่ถูกจิงๆคับ กีต้าร์
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2012, 12:49:58 »
ยินดีต้อนรับนะครับ
V57-GACE สวย เสียงดีและน่าเล่นมากครับ
สำหรับ PRS Angelus ผมเองเคยลองสัมผัสที่งาน Meeting เสียงดีและน่าเล่นเช่นกัน มี Bracing ที่ออกแบบเฉพาะของ PRS เอง
การจะตัดสินใจให้ดีที่สุด ก็คงต้องรอให้ของเข้า แล้วไปลองเล่นเปรียบเทียบกันดู เพราะอยู่ที่ร้านเดียวกัน และความชอบ-ความถนัดของแต่ละคนก็แตกต่างกันไปครับ

น้าต่อ.....

• member
  • กีต้าร์ 3 ลูก 2 เมีย 1
Re: รบกวนน้าๆ พี่ๆ ผมเลือกไม่ถูกจิงๆคับ กีต้าร์
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2012, 13:01:21 »
งบสามหมื่นนี่มีให้เลือกหลายยี่ห้อเลยครับ.....คงต้องหาลองเยอะๆครับ.......มือสองก็น่าสนน๊ะครับ.....

BankAcoustic

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2012, 14:15:57 »
ขอบคุณ น้าน้อย กับ น้าต่อ นะคับ เป็นเกียรติมากที่น้าๆแนะนำ
ผมชอบเล่น ปิ๊คกิ้ง+สตั้ม อยากให้ช่วยดูในระยะยาวด้วยน่ะคับ
ถ้าเป็นมือ2พอจะแนะนำยี่ห้อ+รุ่นให้ผมหน่อยได้ไหมคับ^^

springwaltz

• member
  • Vet Med
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2012, 08:30:56 »
สำหรับผมนี่ Angelus นี่ Angelus สมชื่อมากครับ  คว้าได้คว้านะครับ