Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ไม้หน้า อคูสติกกีต้าร์ควรหนากี่มิลค่ะ  (อ่าน 1202 ครั้ง)

pigy

• member
ตามหัวข้อเลยค่ะ รบกวนน้าๆมาช่วยตอบด้วยนะคะ :D

AGP8x

• member
  • Beginner '
Re: ไม้หน้า อคูสติกกีต้าร์ควรหนากี่มิลค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2012, 21:12:02 »
แล้วแต่ประเภทของกีตาร์ครับ บางประเภทไม้หน้าบางผมว่าก็เป็นข้อดีนะครับคือน้ำหนักมันจะเบาลง

pigy

• member
Re: ไม้หน้า อคูสติกกีต้าร์ควรหนากี่มิลค่ะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2012, 21:59:17 »
แล้วถ้าไม้หน้าบางจะทำให้ท้องป่อง หรือ บริดจ์ยกป่าวค่ะ

ยินยอม

• member
  • กีตาร์ดีอยู่ที่คนเล่น
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2012, 02:44:01 »
แล้วถ้าไม้หน้าบางจะทำให้ท้องป่อง หรือ บริดจ์ยกป่าวค่ะ

ไม่มีผลครับ ตัวรับน้ำหนักคือเบรซซิ่ง
ผมใช้กีตาร์ไม้หน้าบางมาสองปีละ ไม่เกิดปัญหาใดๆเลยครับ
:)

nhoy

• member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2012, 05:55:14 »

ไม่มีผลครับ ตัวรับน้ำหนักคือเบรซซิ่ง
ผมใช้กีตาร์ไม้หน้าบางมาสองปีละ ไม่เกิดปัญหาใดๆเลยครับ
ผมเห็นด้วยกับ อ.ยินยอมครับ

sudd

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2012, 06:25:28 »
คิดว่าน่าจะหนา 2-4 มม.นะครับ บางกว่านี้เสียงน่าจะฟุ้ง ขาดน้ำหนัก /หนากว่านี้ หนัก เสียงไม่ค่อยออก(ความเห็นส่วนตัวนะครับ)