Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยแนะนำแบบฝึกหัดการเล่นfinger styleให้ทีครับ  (อ่าน 4496 ครั้ง)

12Barblue

• member
ผมเคยฝึกfinger styleมาบ้างแล้วครับพอมีพื้นฐานอยู่บ้างแต่รู้สึกมันไม่พอน่่ะครับ
เป็นประเภทใจร้อนด้วยอยากเล่นเพลงอื่นๆได้ ตอนนี้ผมเล่นได้แค่intro just the way you are - sungha jung
หลังจากนั้นผมก็เล่นไม่ได้หมดเลย เป็นมาหลายวันแล้วครับ อยากจะให้น้าๆให้แบบฝึกหัด
ในการซ้อมให้รู้สึกว่ามันเล่นfinger styleได้ง่ายขึ้นกว่าเดิมอ่ะครับ

Ods16339

• member
Re: ช่วยแนะนำแบบฝึกหัดการเล่นfinger styleให้ทีครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 05, 2011, 02:47:26 »
หา dvdชุดup closeของ tommy emmanuel
มาลองหัดเล่นตามดูครับ
มีเพลงที่ไม่ยากหลายเพลง และเพลงยากๆอีกหลายเพลง
และมีการสอนเทคนิคในการเล่น finger styleอีกหลายๆแบบครับ
ลองหามาดู  ใจเย็นๆค่อยๆเล่นตามเดี๋ยวก็ได้หลายเพลงเองครับ

12Barblue

• member
Re: ช่วยแนะนำแบบฝึกหัดการเล่นfinger styleให้ทีครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 05, 2011, 08:51:47 »
หา dvdชุดup closeของ tommy emmanuel
มาลองหัดเล่นตามดูครับ
มีเพลงที่ไม่ยากหลายเพลง และเพลงยากๆอีกหลายเพลง
และมีการสอนเทคนิคในการเล่น finger styleอีกหลายๆแบบครับ
ลองหามาดู  ใจเย็นๆค่อยๆเล่นตามเดี๋ยวก็ได้หลายเพลงเองครับ

แผ่นสามารถหาซื้อได้ที่ไหนหรอครับ พอดีอยู่ใกล้เวิ้งด้วยครับ

panupong

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 05, 2011, 10:13:09 »
ลองเล่นเพลง river_flows_in_you-Sungha Jung กับเพลงนี้ดู Sungha Jung -Right Here Waiting   2 เพลงนี้แค่กด ซ้ำๆ

ohm_pea

• member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 05, 2011, 11:51:42 »
ลุยพวก Andy mckee , Don Ross , Antoine dufour เลยดีก่า ท้าทายดี
จันทาร ดีกว่า จันไร

12Barblue

• member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 05, 2011, 12:08:17 »
ลองเล่นเพลง river_flows_in_you-Sungha Jung กับเพลงนี้ดู Sungha Jung -Right Here Waiting   2 เพลงนี้แค่กด ซ้ำๆ

ถ้ามีtabเพลง river flows in youกับเพลง Right Here Waiting ของsungha jung
ส่งมาทางเมล์ให้หน่อยนะครับ [email protected]
ขอบคุณมากๆครับ

Ham lele

• member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 05, 2011, 12:22:54 »
ใครมีผมขอ Tab Right Here Waiting หาไม่เจอซะที ขอบคุณครับ

Mook :)

• member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 05, 2011, 15:38:59 »
Right here waiting > PDF
river_flows_in_you > GP

จิ้มเบาๆน้ะจ้ะ

panupong

• member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 05, 2011, 17:32:00 »
ส่งให้แล้วครับ
อยากได้เพลง นั้นทิ้งเมล์ไว้นะครับ เป็น ไฟล์ของ Pro guitar

Ods16339

• member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 05, 2011, 19:40:00 »
แผ่นdvd up close ของแท้สั่งที่ร้านบูมเมอแรง
ส่วนของถูก ร้านเยื้องๆพันธุ์ทิพย์พลาซ่าครับ

Sgt Pepper

• member
  • เล่นมาสิบปี ตีอยู่สี่คอร์ด!
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: เมษายน 05, 2011, 21:34:52 »
โอ้วววว....ป้ามุกน่ารักที่สุด!

elinoy

• member
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: เมษายน 08, 2011, 08:09:47 »
แผ่นdvd up close ของแท้สั่งที่ร้านบูมเมอแรง
ส่วนของถูก ร้านเยื้องๆพันธุ์ทิพย์พลาซ่าครับ

+1 โดนครับ
อมยิ้ม

aneng

• member
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: เมษายน 08, 2011, 09:21:33 »
อ้างถึง
Right here waiting > PDF
river_flows_in_you > GP

จิ้มเบาๆน้ะจ้ะ
ไม่เอาชอบจิ้มแรงๆ >:(โหลดเอาในเว๊ปมากมาย..แก่ตายไป  เกิดกลับมาเล่นใหม่ยังไม่หมดเลย... ::)