Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: (น้องใหม่ครับ) สอบถามเรื่อง กีต้าร์คาสสิคระหว่างมือ2วินเทจ กับซื้อใหม่มือ1 อันนี้น่าใช้กว่ากันครับ  (อ่าน 1838 ครั้ง)

จำไมต้องร๊าก

• member
พอดีผมพึ่งเปลี่ยนมาเริ่มเล่น คาสสิค เลยอยากสอบถามว่า กีต้าร์เก่าจากญี่ปุ่นมือสอง กับ กีต้าร์ใหม่ ในงบไม่เกิน 5 พัน อันไหนน่าใช้กว่ากันครับ พอดีผมใช้ yamaha c70 อยู่ครับ เลยสอบถามว่าระหว่างของใหม่ที่ผมใช้อยู่กับ ของเก่ามือสอง yamaha รุ่น g90a  พอดีผมกลัวเรื่องคอบิดหรือโก่งครับพึ่งรู้ว่ามันไม่มีเหล็กดามคอ อันไหนน่าใช้กว่ากันรบกวนแนะนำทีนะครับ

ยินยอม

• member
  • กีตาร์ดีอยู่ที่คนเล่น
ถ้ามือสองสภาพดีจริงๆเอามือสองดีกว่าครับ เสียงดีกว่าเยอะ และขายก็ไม่ขาดทุนมาก
แต่ต้องสภาพดีและไม่มีปัญหาจริงๆนะครับ ไม่งั้นความคุ้มจะกลายเป็นความคลุ้ม อิอิ
:)

kriengkri

• member
ถ้าอยากลองคลาสสิคมือสอง แนะนำให้ลอง
Yamaha No.60 Nippon Gakki ครับ
เสียงดีมาก แต่ดูสภาพดีๆด้วยนะครับ ^^

TOM1869

• member
พอดีผมพึ่งเปลี่ยนมาเริ่มเล่น คาสสิค เลยอยากสอบถามว่า กีต้าร์เก่าจากญี่ปุ่นมือสอง กับ กีต้าร์ใหม่ ในงบไม่เกิน 5 พัน อันไหนน่าใช้กว่ากันครับ พอดีผมใช้ yamaha c70 อยู่ครับ เลยสอบถามว่าระหว่างของใหม่ที่ผมใช้อยู่กับ ของเก่ามือสอง yamaha รุ่น g90a  พอดีผมกลัวเรื่องคอบิดหรือโก่งครับพึ่งรู้ว่ามันไม่มีเหล็กดามคอ อันไหนน่าใช้กว่ากันรบกวนแนะนำทีนะครับ

กีต้าร์เก่ามือสอง ควรเป็นกีต้าร์ที่ผู้ใช้เดิมซื้อมือ 1 หรือ มือ 2 สภาพดีๆ มา ไม่ใช่กีต้าร์ขยะที่ส่งมาจาก Japan น่ะครับ  จะให้ดี ต้อง มีกล่องกีต้าร์มาด้วยและซื้อจากผู้ขายที่ไว้ใจได้ครับ

http://www.acousticthai.net/webboard/index.php?topic=3319.75
Line id: 081-8718003

Seraph

• member
งบไม่เกิน 5,000 บาท C-70 ก็เหมาะดีแล้วนี่ครับ งบนี้คุณภาพไม่ต่างกันหรอกครับ

heart

• member
แนะนำให้ซื้อของใหม่ครับตามงบดังกล่าว...ปลอดภัย...แล้วก็เอามา set action เอาครับ..
เคยเจอมา..กีตาร์คลาสสิคเก่ามักมีปัญหาเรื่อง action ครับ...ทำให้ต่ำมากไม่ได้..พอเล่นเฟรตลึกจะมีปัญหาครับเพราะบางเพลงต้องใช้เทคนิคบางอย่าง..ถ้า action ไม่ต่ำจะมีปัญหาทันทีครับ
  ปล.ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ ผิดพลาดประการใดก็ขออภัยด้วยครับ
 :) :) :)

Olanor ^^

• member
  • คิดดี ทำดี พูดดี
คิดดี ทำดี พูดดี

samaklen

• member
กีตาร์คลาสสิคเก่า ถ้าคอยก ซ่อมไม่ได้นะครับ
หรือซ่อมได้ก็ไม่คุ้มราคาค่าซ่อม
รุ่นใหม่ ๆ มีให้เลือกเยอะครับ เสียเวลาสักวันตระเวณดู คุ้มกว่า

FOTOBEER

• member
  • fotobeer2516แอ๊ดgmail.com
กีตาร์คลาสสิคมือสอง  ถ้าเราดูไม่เป็น อ่านไม่ขาด  อัตรา เสี่ยงที่จะได้ไม่ดี มีสูงครับ