Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: งงมากเลยครับ กับราคามือสองเทเลอร์ สองรุ่นนี้ ถูกกว่ากลับแพงกว่า 5555  (อ่าน 6208 ครั้ง)

nhoy

• member
เรียนน้า musashi
ผมเองเคยลองแต่ Spruce Top ครับ เสียงใช้ได้เลย  แต่ตอนนี้ถ้าให้ผมเลือก ผมคงมองไปที่ Mahogany ครับ
ทั้งนี้ น้า musashi คงต้องไปลองเล่นดูด้วยตัวเองก่อนนะครับ จะได้รู้แน่ว่าตัวไหนถูกใจน้า musashi ที่สุดครับ

redtopup

• member
GS mini  มือหนึ่ง  18200  
             มือสอง   16000

รุ่น 110   มือหนึ่ง  21700
             มือสอง   14000

ดูแล้วงงอ่ะครับ   ทำไมรุ่นถูกกว่า  มือสองกลับแพงกว่าอีกรุ่นนึง

แล้วตกลงรุ่นไหนคุณภาพโดยรวมดีกว่ากันครับ  ทั้งเรื่องสเปค เรื่องเสียง อะไรต่างๆ

ตัวไหนดีกว่ากันครับ   และปัจจัยอะไรที่ทำให้รุ่นถูกกว่า ราคามือสองแพงกว่า

ต่างกับของใหม่หน่อยเดียว เป็นกีต้าร์ใหม่เหมือนกันรึเปล่าครับ แต่เป็นของหิ้วเลยบอกว่าเป็นกีต้าร์ใช้แล้ว
ถ้าตั้งราคาต่ำกว่านี้ก็จะชนเพดานเงินแล้ว
ตัวแทนจะได้ไม่ทันสังเกตุ คนหิ้วจะได้รอดตัวบอกว่าใช้ไม่กี่วัน
ถ้าราคาต่ำกว่าของใหม่หน่อยเดียว เพิ่มเงินซื้อที่ร้านดีกว่าครับ
ร้านนั้นลงทุนมีค่าโฆษณา  มีค่าเช่ามีค่า พนักงาน
คนมาลองเสียงที่ร้านรุ่นเดียวกัน แต่สุดท้ายไม่ได้ซื้อสินค้าที่ร้าน
ถ้าคุณเปิดร้านขายสินค้าขึ้นมาแล้วทำเกือบถูกต้องทุกอย่าง เซ๊งมากๆเลยครับแบบนี้
ความเห็นส่วนตัวครับ  สินค้าออกจากร้าน ปั๊บ ราคาตกทันที ประมาณ 30 % ครับ

เหมือนเครื่องเสียงบ้านไฮเอนด์ไม่มีผิดเลย
ฝึกอย่างถูกวิธี แล้วเราจะไปถึงความสามารถอันสูงสุดข

yod69

• member
110 หมื่นสี่ มีขายอยู่ที่ไหนครับ

niti

• member
http://www.acousticthai.net/webboard/index.php?topic=19415.0

นี่ครับพี่  ได้มา สภาพมือหนึ่งตัวโชว์เลยครับ 14000-- พร้อมกระเป๋าแท้ ใหม่ๆ

เพิ่งได้มาไปเปลี่ยนสานย เอลิเซอร์ ฟอสเฟอร์ 12   เซ็ทอัพใหม่  เล่นง่าย สบายมือ

เสียงเต็ม  แฮปปี้ครับ  โอกาสงี้ มีไม่บ่อย ^^