Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: สมาชิกใหม่ขอคำแนะนำครับ  (อ่าน 2881 ครั้ง)

tteezixx

• member
สมาชิกใหม่ขอคำแนะนำครับ
« เมื่อ: เมษายน 04, 2011, 00:25:56 »
สวัสดีฮะชื่อตี๋นะครับ เป็นสมาชิกใหม่
เล่นกีต้าก้้ไม่เป็นหรอกครับแต่อยากจะได้มาหัดเล่น-ระยะยาวเลย มีงบ 3000-5000 อะครับ
ขอคำแนะนำจากท่านที่เซียนๆทั้งหลายหน่อยนะครับ แฮะๆ

Misery

• member
Re: สมาชิกใหม่ขอคำแนะนำครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 04, 2011, 00:38:44 »
โปร่งไฟฟ้า
Veelah V1-DCE 5,XXX
Cort SFX 1F 7,XXX
Cort CJ1F 8,XXX

โปร่งธรรมดา
Veelah V1-D 3,XXX

ไม่มีคำอธิบายครับ ด้านบนนั้นคือนางในฝันของผม เอามาแชร์เผื่อจะมีประโยชน์
" พอเป็นก็เย็นใจ "

tteezixx

• member
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 04, 2011, 00:46:04 »
โปร่งไฟฟ้า

โปร่งธรรมดา

ไม่มีคำอธิบายครับ ด้านบนนั้นคือนางในฝันของผม เอามาแชร์เผื่อจะมีประโยชน์
จากที่ตามอ่านทั้งในกระทู้ซื้อขายกว่า 3ชม. ผมก้แอบมีใจให้ veelah เหมือนกันครับ
ขอบคุณมากครับที่มาตอบผม T^T

tteezixx

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 04, 2011, 00:46:33 »
โปร่งไฟฟ้า

โปร่งธรรมดา

จากที่ตามอ่านทั้งในกระทู้ซื้อขายกว่า 3ชม. ผมก้แอบมีใจให้ veelah เหมือนกันครับ
ขอบคุณมากครับที่มาตอบผม T^T

welovely007

• member
  • นัทนว
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 04, 2011, 00:52:22 »
ยินดีต้อนรับครับ ฝากน้อง ทาคามิเนะ ไว้ อีก 1 ตัวเลือก ลองหามือ 2 ในบอร์ด

ซื้อ-ขายดูครับ
นัทนว ( อ่านชื่อว่า นัทนะวะ ) ถ้ามันจะเปลี่ยนได้ก็เปลี่ยนซะ เจ็บแปล๊บดีกว่าปวดนานจำไว้

tteezixx

• member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 04, 2011, 00:56:19 »
ยินดีต้อนรับครับ ฝากน้อง ทาคามิเนะ ไว้ อีก 1 ตัวเลือก ลองหามือ 2 ในบอร์ด

ซื้อ-ขายดูครับ
ครับขอบคุณมากครับ ไว้จะลองดูนะครับ

Byrt21

• member
  • ข้าพเจ้าผจญทุกสิ่งได้ โดยพระองค์ผู้ทรงเสริมกำลังข้าพเจ้า
    • ร่มพระคุณบริการ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 04, 2011, 01:31:17 »
yamaha ด้วยก็ดีครับ  ยินดีต้อนรับครับ
facebook.com/byrt21

Misery

• member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 04, 2011, 01:41:07 »
ในลิสต์ข้างบนผมเคยได้ลอง SFX 1F

โดนใจมากครับ ตัวเล็ก กระชับถนัดมือ เสียงใสมากกก  ออกแอมป์ก็โอ ไว้เงินถึงผมจะไปสอยแน่นอนครับ

แต่ว่างบประมาณนี้มันแคบไปครับ เรื่องทั้งเรื่อง

น้า ๆ ก็เลยไม่เข้ามาตอบ เพราะว่าเค้ากลัวว่าแนะนำไปแล้วมันอาจจะไม่ดีพอ

ในราคานี้หาดียากครับ พอใช้เท่านั้นแหละครับ

เพิ่มงบอีกนิดตัวเลือกเยอะขึ้นเป็นเท่าตัวเลยครับ

ปล. ผมก็มือใหม่เหมือนกันครับ ก่อนหน้านี้ประมาณเดือนผมก็ตั้งกระทู้แบบนายนี่แหละครับ ขอให้โชคดีครับ
" พอเป็นก็เย็นใจ "

tteezixx

• member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 04, 2011, 08:43:35 »
ในลิสต์ข้างบนผมเคยได้ลอง SFX 1F

โดนใจมากครับ ตัวเล็ก กระชับถนัดมือ เสียงใสมากกก  ออกแอมป์ก็โอ ไว้เงินถึงผมจะไปสอยแน่นอนครับ

แต่ว่างบประมาณนี้มันแคบไปครับ เรื่องทั้งเรื่อง

น้า ๆ ก็เลยไม่เข้ามาตอบ เพราะว่าเค้ากลัวว่าแนะนำไปแล้วมันอาจจะไม่ดีพอ

ในราคานี้หาดียากครับ พอใช้เท่านั้นแหละครับ

เพิ่มงบอีกนิดตัวเลือกเยอะขึ้นเป็นเท่าตัวเลยครับ

ปล. ผมก็มือใหม่เหมือนกันครับ ก่อนหน้านี้ประมาณเดือนผมก็ตั้งกระทู้แบบนายนี่แหละครับ ขอให้โชคดีครับ
วันนี้ผมจะออกตามหาคู่(กีต้า)ตัวแรกในชีวิตผมแล้วครับ :D

tteezixx

• member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 04, 2011, 08:43:58 »
ขอบคุณทุกคำตอบนะครับ

Montri

• member
  • ค่าความสุข ของคนเราไม่เท่ากัน...มีแค่นี้ก็สุขใจ !!
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: เมษายน 04, 2011, 11:15:55 »
ไปคนเดึ่ยวเรอ หาเพื่อนไปสักคนสิครับ คนที่เค้าพอเล่นกีต้าร์ได้นะครับ จะได้ไปช่วยกันเลือก
อย่า เห็น แก่ ตัว !!

tteezixx

• member
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: เมษายน 04, 2011, 11:29:20 »
ไปคนเดึ่ยวเรอ หาเพื่อนไปสักคนสิครับ คนที่เค้าพอเล่นกีต้าร์ได้นะครับ จะได้ไปช่วยกันเลือก
เพื่อนผมเล่นไม่เปนสักคนเลยสิครับปัญหา T^T