Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: หนังสือ Acoustic Guitar  (อ่าน 883 ครั้ง)

Chin 'BlueIndy

• member
  • TheBlueIndy ดนตรีชิลชิล...!!!!
    • TheBlueIndy
หนังสือ Acoustic Guitar
« เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2012, 11:37:44 »
ผมเห็นนิตยสารในวงการดนตรีของไทย
ยังไม่มีเนื้อหาที่เจาะจงไปทางดนตรีอคูสติกเลย อยากให้มีหนังสือที่รวบรวมเนื้อหาเกี่ยวกับ
ดนตรีอคูสติกโดยเฉพาะเลยครับ ในเนื้อหาก็จะมีเช่น การรีวิว เทคนิคการเล่นฟิงเกอ ทริกการดูแล การเลือกซื้อ
หรือบทเรียน ของดนตรีอคูสติกแต่ละสาย ทุกครั้งที่ผมเดินดูหนังสืิอในร้าน ผมว่านิตรสารมันไม่ใช่แนวผมเลย
อยากให้มีการทำหนังสือประเภทขึ้นมาบ้างครับ น้าๆ ท่านใดเห็นด้วยบ้าง มารว่มเขียนคอลัมกันดีกว่า อิอิ ^^
อาจจะไม่ได้เป็นรูปเล่มจนขายได้ แต่อาจจะเป็นการแบ่งปันความรู้ได้ ขอแนวร่วมสักกะหน่อย เผื่อจะได้ทำหนังสือออนไลน์กันนะครับ
เพราะผมก็ไม่ได้มีทุนอะไร ไปตีพิมพ์หนังสือขายได้

ผมจึง อยากได้ประสบการณืจากน้าๆ มารวมกันเป็นหนังสือ Acoustic Guitar ฉบับที่ 1 กันนะครับ