Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ตัวแทนจำหน่าย guild ที่ไหนบ้าง  (อ่าน 9774 ครั้ง)

hellostop

• member
    • freenovelbooks-and-bargain
ตัวแทนจำหน่าย guild ที่ไหนบ้าง
« เมื่อ: เมษายน 03, 2011, 12:48:51 »
ตัวแทนจำหน่าย guild ที่ไหนบ้าง
สนใจ guild gad 50
ดนตรีไม่มีดีหรือไม่ดีหรอก มีแต่ชอบไม่ชอบเท่านั้น

hellostop

• member
Re: ตัวแทนจำหน่าย guild ที่ไหนบ้าง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 03, 2011, 12:52:43 »
ขอทราบราคาคราวๆ ด้วยนะครับ ขอบคุณครับ
ดนตรีไม่มีดีหรือไม่ดีหรอก มีแต่ชอบไม่ชอบเท่านั้น

ยินยอม

• member
  • กีตาร์ดีอยู่ที่คนเล่น
Re: ตัวแทนจำหน่าย guild ที่ไหนบ้าง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 03, 2011, 12:53:35 »
musicconcept/เบ๊เงียบเส็ง ครับ
http://www.bns.co.th/
http://www.musicconcept.co.th
:)

Bukjay

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 03, 2011, 12:54:25 »
สนใจตัวเดียวกันเลย แต่เงินยังไม่ถึงอะค่ะ แหะๆ ราคาจำได้คร่าวๆ 26xxx ค่ะ

เคยไปดูที่ music concept ณ เซ็นทรัลเวิล์ดค่ะ http://www.musicconcept.co.th/contact.htm

hellostop

• member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 03, 2011, 14:15:08 »
26xxx เปนไฟฟ้ายังอะครับ

Byrt21

• member
  • ข้าพเจ้าผจญทุกสิ่งได้ โดยพระองค์ผู้ทรงเสริมกำลังข้าพเจ้า
    • ร่มพระคุณบริการ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 03, 2011, 21:55:02 »
facebook.com/byrt21

Devastator

• member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 03, 2011, 21:58:48 »
ราคาครับ ↓                                    
GAD-50 Natural                                      26,1XX บาท
GAD-50 Antique Sunburst                       26,1XX บาท

GAD-50E W/Pickup Natural                      28,8XX บาท
GAD-50E W/Pickup Antique Sunburst       28,8XX บาท

แนะนำให้ไปลองก่อนนะครับ ผมไปลองมาแล้ว แต่ดันมาลงเอยที่ Taylor   แฮะๆ

ยินยอม

• member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 03, 2011, 22:18:23 »
ราคาครับ ↓                                   
GAD-50 Natural                                      26,1XX บาท
GAD-50 Antique Sunburst                       26,1XX บาท

GAD-50E W/Pickup Natural                      28,8XX บาท
GAD-50E W/Pickup Antique Sunburst       28,8XX บาท

แนะนำให้ไปลองก่อนนะครับ ผมไปลองมาแล้ว แต่ดันมาลงเอยที่ Taylor   แฮะๆ

ขออนุญาตถามหน่อยครับ ว่าทำไมเลือกเทเลอร์
จากคนรักเทเลอร์ ที่กำลังมองๆ Guild

Devastator

• member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 03, 2011, 22:44:10 »
ราคาครับ ↓                                   
GAD-50 Natural                                      26,1XX บาท
GAD-50 Antique Sunburst                       26,1XX บาท

GAD-50E W/Pickup Natural                      28,8XX บาท
GAD-50E W/Pickup Antique Sunburst       28,8XX บาท

แนะนำให้ไปลองก่อนนะครับ ผมไปลองมาแล้ว แต่ดันมาลงเอยที่ Taylor   แฮะๆ

ขออนุญาตถามหน่อยครับ ว่าทำไมเลือกเทเลอร์
จากคนรักเทเลอร์ ที่กำลังมองๆ Guild

ต้องบอกก่อนนะครับว่า ก่อนไปลอง กิลด์ ผมไม่เคยลอง เทเลอร์ เลย
พอลองแล้วรู้สึกชอบนิดๆ แต่ว่ามันยังขาดอะไรซักอย่าง บอกไม่ถูก
พอมาลองเทเลอร์ รู้เลยว่า กิลด์ ขาดอะไร
เสียงเบส กะ เสียงแหลมของ เทเลอร์ มันพุ่งออกมาเท่านั้นแหละ  คำว่า"ต้องซื้อ"มันก้อผุดๆๆๆๆขึ้นมาในหัว (^_ ^)
ลืม กิลด์  ไปเลยจิงๆ
อีกอย่างครับ.....
คำว่า Made in.....  มันดันติดเป็นฐิถิอยู่ในหัวผมด้วยสิ

ปล. 1.กีต้าร์ผม Series 2
      2.Guild ที่ลองเป็น Made in Chinaทั้งหมด
      3.เป็นความคิดเห็นส่วนตัวล้วนๆ นะครับ****

ครับ

ยินยอม

• member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 03, 2011, 22:49:07 »
โอ ขอบคุณน้า Devastator มากครับ
ผมฟังในคลิปเนี่ยเสียง Guild มันเจ๋งจริงๆครับ สักวันคงหาเวลาเข้า กทม.ไปลอง
แต่เทเลอร์นี่เคยลองแล้ว มันเป็น overall สำหรับผมจริงๆ ทั้งงาน ทั้งดีไซน์ ทั้งเสียง แต่ก็หมายถึงราคาด้วย ฮ่าๆๆ

hellostop

• member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: เมษายน 03, 2011, 23:30:12 »
วันนี้ไปซื้อ taka ed25sc มาแล้วแหละครับ งบน้อยครับ