Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: กีต้าร์ทรงแบบ ovation เหมาะกับการใช้งานสไตล์ไหนครับ  (อ่าน 1305 ครั้ง)

nicky_pimp

• member
    • Facebook
พอดีเล็งๆ อยู่ยังไม่มีโอกาสได้ไปลองเลย เลยขอถามก่อนครับว่ามันเหมาะกับการเล่นสไตล์ไหน รุ่นที่เล็งไว้ก็รุ่น 2078tx น่ะครับ

น้าต่อ.....

• member
  • กีต้าร์ 3 ลูก 2 เมีย 1
เสียงเปล่างั้นๆแหละครับ........แต่ถ้าออกแอมป์นี่สุดยอดเลยครับ.......

ถ้าเอาไปใช้ขึ้นเวทีนี่โอเคเลยครับ......แต่ถ้าไม่เน้นออกแอมป์ผมว่ากีต้าร์ไม้น่าจะดีกว่าครับ.....

โอเวชั่น ยูเอสเอ มือสองที่หน้าซื้อขายราคาไม่แพงครับ มีมาตลอด...........

nhoy

• member
Re: กีต้าร์ทรงแบบ ovation เหมาะกับการใช้งานสไตล$
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2012, 21:42:10 »
พอดีเล็งๆ อยู่ยังไม่มีโอกาสได้ไปลองเลย เลยขอถามก่อนครับว่ามันเหมาะกับการเล่นสไตล์ไหน รุ่นที่เล็งไว้ก็รุ่น 2078tx น่ะครับ
Ovation เหมาะกับการเล่น On Stage มากครับ ระบบไฟฟ้าของ Ovation เอาอยู่ได้แทบทุกเวทีครับ
เหมาะกับการสะพายยืนเล่น  เป็นกีต้าร์ที่คงทน เล่นได้ทุกแนว
โดยเฉพาะ Ovation USA ในหลายรุ่นที่เสียงดีทั้งภาคไฟฟ้าและเสียงเปล่าเลย
แต่ถ้า Ovation โดยทั่วไป เสียงเปล่าก็เป็นแบบที่น้าต่อ.....ได้กรุณาบอกไว้นั่นแหละครับ

nicky_pimp

• member
    • Facebook
แล้วในงบราว 25000 มีตัวรุ่นหรือยี่ห้อแนะนำบ้างครับที่มีภาคไฟฟ้าด้วย

nhoy

• member
แล้วในงบราว 25000 มีตัวรุ่นหรือยี่ห้อแนะนำบ้างครับที่มีภาคไฟฟ้าด้วย

เรียนน้า nicky_pimp
จากงบดังกล่าว บวก-ลบ นิดหน่อย
ลองดู Guild F-130CE, Crafter GLXE-1500RS หรือ 4000RS, Veelah V57-GACE, Walden CG3030CETB-PRO หรือพวกรุ่น Madera ทั้งหลาย ครับ

yod69

• member
เวที

jomyutshinjo

• member
http://www.acousticthai.net/webboard/index.php?topic=17959.0
สนใจดู นี้เลยครับ สิบปากว่าไม่เท่ามือคำ มาลองดูได้เลยครับ มีแอมให้ลองด้วย

Guitar_Joe

• member
บนเวที ควบคุมง่ายครับ เสียงออกแอมป์ดีมาก ยิ่งรุ่นสูงๆ หายห่วงครับ
ชีวิตและวิญญาณ บรรณา