Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ถามคนเคยใช้อลาสก้าปิ๊ก  (อ่าน 2409 ครั้ง)

pach

• member
ถามคนเคยใช้อลาสก้าปิ๊ก
« เมื่อ: เมษายน 03, 2011, 11:57:30 »
ว่าจะสั่งซื้อน่ะค่ะ ไว้เล็บแล้วเล็บหักบ่อยมาก แต่พอดูรายละเอียดแล้ว มันต้องสอดปิ๊กเข้าที่ใต้เล็บ ดูเสี้ยวใส้มาก เลยอยากถามว่าถ้าคนไม่มีเล็บเลยนี่สามารถใช้ได้ไหมคะ เราไว้เล็บไม่ได้เลย ยาวนิดหน่อยก็จะหักแล้ว แล้วเอาปิ๊กไว้ใต้เล็บนี่มันเจ็บไหมคะ

ขอบคุณค่ะ

Mook :)

• member
Re: ถามคนเคยใช้อลาสก้าปิ๊ก
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 03, 2011, 12:16:19 »
ไ่ม่มีเล็บเลย ก็ใช้ได้นะ แต่มันอาจจะไม่ค่อยถนัด เพราะว่ามันก็จะมีแต่ ที่หุ้มท้องนิ้ว ใช้มะล่ะ ไม่มีอะไรเกี่ยวด้านหน้าเลย เวลาเกาๆไป ก็จะหลุดง่าย
เล็บเราเอง ก็ไม่แข็งแรง มันบางแล้วก็หัก ฉีกง่ายมาก แต่เราก็ไว้แค่พอเกี่ยวปิ๊กได้ ก็โอเคดี
alaska pik ที่ซื้อมาใหม่ ไอ้ตรงส่วนที่ต้องสอดเข้าไปในเล็บ มันจะะหนาหน่อย เวลาสอดไปใต้เล็บจะรู้สึกเจ็บ ส่วนด้านหลังที่หุ้มท้องนิ้ว มันก็คม แนะนำว่า ถ้าซื้อมา ให้ลองใส่ดูก่อน ถ้าไม่โอเค ให้ใช่ตะไบ หรือกระดาษทราย เบอร์ละเอียด ตกแต่ง แค่นี้ก็ใช้ได้แล้ว

ยินยอม

• member
  • กีตาร์ดีอยู่ที่คนเล่น
Re: ถามคนเคยใช้อลาสก้าปิ๊ก
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 03, 2011, 13:02:51 »
เห็นทีแรกอยากจะใช้นะ แต่ดูแล้วมันไม่ค่อยธรรมชาติเท่าไรเลยคิดว่าไม่ค่อยเหมาะกับตัวเองครับ
(ความเชื่อส่วนตัว)
:)