Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ตู้แอป์acousticต่างจากตู้แอมป์ทั่วไปยังไงครับ  (อ่าน 6970 ครั้ง)

kaizer123

• member
คือผมมีตู้แอมป์ของกีตาร์ไฟฟ้าอยู่เห็นว่าเค้ามีตู้แอมป์acousticกันด้วยแต่ก็สงสัยว่ามันต่างกันไงอ่ะครับ

TOM1869

• member
Re: ตู้แอป์acousticต่างจากตู้แอมป์ทั่วไปยังไงครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 03, 2011, 09:31:15 »
เสียงต่างกัน ราคาต่างกัน  ลองใช้แล้ว จะรู้ครับ ว่ากีต้าร์ของเรา เสียงจริงๆ มันเป็นอย่างไรครับ
Line id: 081-8718003

KULAA_101

• member
Re: ตู้แอป์acousticต่างจากตู้แอมป์ทั่วไปยังไงครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 03, 2011, 11:07:15 »
ตามน้าTOM1869ว่าแหละครับ...สรีระก็ต่างกันด้วยนะ.....

MUI

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 04, 2011, 09:51:01 »
ของผมสามสิบวัตต์ แต่สรีระมันไมโด่นู่น เด่นี้ เก้งก้าง...หงายก็ได้ คว่ำได้อีก(ตอนขนใส่รถ)

แอมป์อคูสติค จะให้เสียงที่ความถี่ครอบคลุม ทุ้งกลางแหลมได้ดีกว่าแอมป์กีต้าร์ไฟฟ้าครับ..และส่วนใหญ่ร้องได้ด้วย

สังเกตดู พวกแอมป์พีเอทั้งหลาย ก็ใช้แทนแอมป์อคูสติคได้อย่างดีมาก แต่คงไม่ค่อยมีใครซื้อแอมป์พีเอ(แพง ๆ)มาเล่นอคูสติคม้างงงง (สงสัยโดนใครบางคน อิอิ)

Nightbarons

• member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 04, 2011, 13:30:17 »
มันจะให้เสียงที่ใกล้เคียง กับกีต้าร์โปร่งมากที่สุดครับ     แอมป์ไฟฟ้ามันจะออกโทนแหลมๆ    แอมป์เบส เวลาเอากีต้าร์ไปเล่นเสียงมันก็ออกแนวทุ้มๆ

nantfa

• member
Re: ตู้แอป์acousticต่างจากตู้แอมป์ทั่วไปยังไงคũ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 04, 2011, 14:22:39 »

สังเกตดู พวกแอมป์พีเอทั้งหลาย ก็ใช้แทนแอมป์อคูสติคได้อย่างดีมาก แต่คงไม่ค่อยมีใครซื้อแอมป์พีเอ(แพง ๆ)มาเล่นอคูสติคม้างงงง (สงสัยโดนใครบางคน อิอิ)

มิกซ์เซอร์+ลำโพง (ซื้อเเบบเเยก) มาประกอบเองเเทนลำโพง PA  เอาเเค่พอใช้สำหรับ กินเบียร์ในบ้าน

ไปเเถว คลองถม น้ามุ่ย พอเเนะนำไหม สำหรับมิกเซอร์ + ไมด์ร้อง 

มิกซ์เเนะนำยี่ห้อหน่อยครับ ราคาซัก 2500 + - เเบบปรับเยอะหน่อย

กะเอามาติดลำโพงมือ 2 เอา ขนาดย่อมๆ ควรหากีวัตรดีครับน้า เอาเเบบเสียงไม่ดังเกินไป เเค่คนในบ้านซัก 4 คน   :D

เพราะบ้านผมเป็นทาวเฮ้าส์ เสียงดังมากก็ไม่ได้ เเถมข้างบ้านที่ติดกัน เป็นนักเลงเก่าหน้าตาดุ มีหนวด ลูกสวยมากผิวขาว ชอบใส่กางเกงขาสั้น + เสื้อกล้าม นั่งหน้าบ้าน  ;D
ช่างก่อร่าง สร้างรัก

Ham lele

• member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 04, 2011, 14:44:23 »
อ้างถึง
เป็นนักเลงเก่าหน้าตาดุ มีหนวด ลูกสวยมากผิวขาว ชอบใส่กางเกงขาสั้น + เสื้อกล้าม นั่งหน้าบ้าน
  อธิบายซะเห็นภาพเลย  ;D ;D ;D

MUI

• member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 04, 2011, 15:56:21 »
ผมต้องขออภัยคุณลุงน่านฟ้าอย่างรุนแรงเลยนะครับ

มิกเซอร์ + ลำโพงแยกแบบนั้น ยังไม่เคยผ่านมือผ่านหูมาเลยครับ

เคยทำก็ แอมป์บ้านหม้อ 800 กว่า บวก ลำโพงเล็ก ๆ 600 กว่า (ของอาจขึ้นไป 20-30 %)ไมค์ลอยจีนก็ 2-3 ร้อย

ร้องคาราโอเกะหน้าบ้านเรียกคนนั่งหน้าข้างบ้านเหลียวมามองได้อย่างง่ายดายเลยครับ

ถ้าจะให้หันมามองทั้งลูกสาว ทั้งพ่อมีหนวด ก็หาแอมป์ช่วยสอนราคาไม่เกินพัน เสียบกีต้าร์เข้าไปพร้อมไมค์

รับรอง...พ่อมีหนวดต้องเข้ามาแย่งเล่นแย่งร้อง...(แล้วเราก็ออกไปนั่งหน้าข้างบ้านแทน สบาย เลยครับ)

ตัวนี้...มีไมค์สองรู ร้องคู่คนข้างบ้านสบายเลยครับ

Arkara

• member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 04, 2011, 16:18:15 »
ช่วง range ของความถี่เสียงจะมีออกมาครบเลยครับ มีการเติมแต่งสัญญาณเข้ามาน้อยมากจึงให้เสียงที่เป็นธรรมชาติของต้นกำเนิดเสียงซึ่งผ่านสายแจ๊คมาได้อย่างดีกว่าแอมป์ของกีต้าร์ไฟฟ้าครับ

FOTOBEER

• member
  • fotobeer2516แอ๊ดgmail.com
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 04, 2011, 16:27:51 »
เข้ามาอ่าน....อิอิ

nantfa

• member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: เมษายน 04, 2011, 17:44:22 »
ผมต้องขออภัยคุณลุงน่านฟ้าอย่างรุนแรงเลยนะครับ

มิกเซอร์ + ลำโพงแยกแบบนั้น ยังไม่เคยผ่านมือผ่านหูมาเลยครับ

เคยทำก็ แอมป์บ้านหม้อ 800 กว่า บวก ลำโพงเล็ก ๆ 600 กว่า (ของอาจขึ้นไป 20-30 %)ไมค์ลอยจีนก็ 2-3 ร้อย

ร้องคาราโอเกะหน้าบ้านเรียกคนนั่งหน้าข้างบ้านเหลียวมามองได้อย่างง่ายดายเลยครับ

ถ้าจะให้หันมามองทั้งลูกสาว ทั้งพ่อมีหนวด ก็หาแอมป์ช่วยสอนราคาไม่เกินพัน เสียบกีต้าร์เข้าไปพร้อมไมค์

รับรอง...พ่อมีหนวดต้องเข้ามาแย่งเล่นแย่งร้อง...(แล้วเราก็ออกไปนั่งหน้าข้างบ้านแทน สบาย เลยครับ)

[img]ตัวนี้...มีไมค์สองรู ร้องคู่คนข้างบ้านสบายเลยครับ

ขอบคุณครับ  ท่านผู้อาวุโส

ช่วง range ของความถี่เสียงจะมีออกมาครบเลยครับ มีการเติมแต่งสัญญาณเข้ามาน้อยมากจึงให้เสียงที่เป็นธรรมชาติของต้นกำเนิดเสียงซึ่งผ่านสายแจ๊คมาได้อย่างดีกว่าแอมป์ของกีต้าร์ไฟฟ้าครับ

ขอบคุณครับ
ช่างก่อร่าง สร้างรัก

tawanv

• member
  • AcousticShops.com - acoustic pu., strings & etc.
    • AcousticShops.com
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: เมษายน 04, 2011, 18:10:29 »
เพราะบ้านผมเป็นทาวเฮ้าส์ เสียงดังมากก็ไม่ได้ เเถมข้างบ้านที่ติดกัน เป็นนักเลงเก่าหน้าตาดุ มีหนวด ลูกสวยมากผิวขาว ชอบใส่กางเกงขาสั้น + เสื้อกล้าม นั่งหน้าบ้าน  ;D
ได้อุปกรณ์ครบแล้ว อย่าลืม ชวนกันบ้างน่ะครับ :) เรียน จขกท. แอมป์ Acoustic มันทำสำหรับ Acoustic โดยเฉพาะ มันจึงให้เสียงที่ครบทุกย่านสำหรับ Acoustic ครับ
:) 081-791-2223 :)

Montri

• member
  • ค่าความสุข ของคนเราไม่เท่ากัน...มีแค่นี้ก็สุขใจ !!
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: เมษายน 04, 2011, 19:15:29 »
อ้างถึง
เป็นนักเลงเก่าหน้าตาดุ มีหนวด ลูกสวยมากผิวขาว ชอบใส่กางเกงขาสั้น + เสื้อกล้าม นั่งหน้าบ้าน
  อธิบายซะเห็นภาพเลย  ;D ;D ;D
เห็นภาพเหมือนหนังไทยเลย ครับ
อย่า เห็น แก่ ตัว !!

kaizer123

• member
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: เมษายน 04, 2011, 19:44:37 »
ตอนนี้ใส่แอมป์ไฟฟ้าก่อนละกัน เงินหมด 5555