Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำอยากเรียนกีต้าร์เป็น สำหรับผู้ใหญ่วัยทำงานครับ  (อ่าน 21432 ครั้ง)

tenared

• member
รบกวนขอคำแนะนำ ตนเองเล่นกีต้าร์ไม่เป็น อายุเยอะแล้ว (37) แต่อยากเรียนเล่นกีต้าร์เพื่อหวังว่าสักวันจะเล่นให้ลูกฟัง มีใครพอแนะนำหรือรับสอนจนเล่นเป็นบ้างครับ อยู่แถวมหาวิทยาลัยพระจอมเกล้าธนบุรี(บางมด) และรบกวนแนะนำเลือกซื้อกีต้าร์สำหรับมือใหม่เอาเป็นแบบมือสองก็ดีที่ราคาไม่แพงสำหรับผู้เริ่มต้นครับ ขอบคุณมากครับ

nhoy

• member
ยินดีต้อนรับนะครับ
อายุ 37 ยังไม่เยอะครับ ผมเอง 61 แล้ว ยังเล่นอยู่เสมอเลยครับ
น้า tenared อยู่บางมด ถ้าไม่ยุ่งยากจนเกินไป ผมยินดีช่วยแนะนำการเล่นให้ครับ ผมอยู่ที่คริสตจักรที่ 1 สำเหร่ สุดซอยเจริญนคร 59 ของทุกวันอาทิตย์ครับ ไม่เสียค่าใช้จ่ายใดๆ ทั้งสิ้น
สำหรับกีต้าร์ ผมแนะนำ V1-D ของ Veelah ราคาประมาณ 5,xxx ครับ

uhhu

• member
ผมหัดเองครับ เริ่มตอน 29 ตอนนี้ 31 แล้วครับ ฝึกไม่ยากแต่ต้องใช้ความพยายามครับ...

น้าต่อ.....

• member
  • กีต้าร์ 3 ลูก 2 เมีย 1
you tube ช่วยได้ครับน้า.........

เริ่มหัดแค่คอร์ด C - Am - F - Dm - G7  สี่ห้าคอร์ดนี่ก็เล่นได้หลายเพลงแล้วครับ........เป็นกำลังใจให้ครับน้า.....

jojujim

• member
เคลียงานไปหาน้าหน่อยเลยครับ หากีต้าร์ 1 ตัว อาทิตย์ละ 1 วัน  6 เดือน ผมว่าเล่นได้แล้ว นี่ถ้าผมอยู่ กทม. ผมจะรีบแจ้นไปเป็นลูกศิษย์แล้วละครับ ฝึกเองมันช้า แถมอาจวางนิ้วผิด ๆ ฝึกแบบผิด ๆ มันเสียหายครับ มีอาจารย์ช่วยสอนให้คำชี้แนะ ไม่นานครับ แถมได้ฝึกคิด ผึกจับ มือซ้าย มือขวา แบบถูกวิธี รีบไปเลยครับ

tenared

• member
ขอบคุณมากครับ น้าnhoy ถ้าอย่างนั้นผมขอเวลาเตรียมตัวหากีต้าร์ดีดีสักตัวแล้วจะไปขอเป็นศิษย์นะครับ รวมทั้งขอบคุณทุกท่านที่แนะนำด้วยครับ

nhoy

• member
ด้วยความยินดีครับ
แต่คงไม่ใช่เป็นศิษย์อะไรครับ เรียกว่ามาคุยเรื่องการเล่นกีต้าร์และมาเล่นดนตรีด้วยกันดีกว่า
ขอให้น้า tenared ได้กีต้าร์ที่ถูกใจนะครับ

noom9000

• member
ขอเรียกพี่ Nhoy แล้วกันนะครับ อ่านดูรู้สึกว่าพี่มีน้ำใจมากๆ ผมไม่ได้เล่นกีตาร์มา 20 ปี เพราะเลิกเล่นดนตรีและมาทำงาน office ประจำ เมื่อสัก สองสามอาทิตย์ที่แล้วเพิ่งไปหยิบเอากีตาร์ตัวเก่าเก็บมาเปลี่ยนสายใหม่ และเริ่มซ้อมมาจนถึงทุกวันนี้ ไม่ทราบว่าพี่จะพอช่วยแนะนำเทคนิคการเล่นสไตน์ spanish ได้บ้างๆไหมครับ ตอนนี้ผมฝึกจาก youtube มีหลายคลิบที่ต้องฝึกมือขวาในการสะบัด กำลังฝึกอยู่ แต่ก็อยากมีเพื่อนเล่นด้วยกันครับ

TOM1869

• member
อายุ 37 ยังไม่มาก หรอกครับ  ผมก็เพิ่งทำบัตรประชาชนมาไม่กี่วันเอง  หิ้วกีต้าร์ดีๆ ไปหาน้า nhoy เลย ครับ มีความก้าวหน้าเกิดขึ้นแน่นอนทุกอาทิตย์ ครับ  ฝึกเล่นกับคนที่เล่นเก่งกว่า จะทำให้เล่นเป็นเร็วมากขึ้นครับ   ฟรี ด้วย จ้า
Line id: 081-8718003

Bossza

• member
โรงเรียนดนตรีบอส-ซ่า (อยู่ใกล้เดอะมอลล์งามวงศ์วาน)
โรงเรียนดนตรีคุณภาพมาตราฐาน เราสอนให้คุณรักดนตรี สนุกสนานกับการเรียนดนตรี ไม่ว่าจะเป็นคอร์ส เรียนร้องเพลง ไวโอลิน เปียโน กีตาร์ กลอง แซกโซโฟน อูคูเลเล่  กีตาร์ไฟฟ้า เบส รวมวง ทฤษฎีดนตรี

จากจุดนี้ เราเชื่อว่าคุณจะประสบความสำเร็จในการเรียนรู้ดนตรีที่อยู่ขั้นสูงขึ้นไปได้ โดยครูผู้สอนที่จบปริญญาทางด้านดนตรีจากสถาบันชั้นนำของประเทศ เพื่อรองรับ
คุณตั้งแต่ Begin-Professional ในทุกประเภทของการเรียนวิชาดนตรี

ติดต่อ : 02-591-7994 // 02-954-0998 // 087-027-1496
อ-ศ 10.00-20.00 น. // เสา-อา 08.00-20.00 น. (หยุดวันจันทร์) และวันนักขัตฤกษ์
http://www.facebook.com/BossZaSchool
 :)  ;)  :D  ;D

nhoy

• member
Re: ขอคำแนะนำอยากเรียนกีต้าร์เป็น สำหรับũ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2012, 14:26:44 »
ขอเรียกพี่ Nhoy แล้วกันนะครับ อ่านดูรู้สึกว่าพี่มีน้ำใจมากๆ ผมไม่ได้เล่นกีตาร์มา 20 ปี เพราะเลิกเล่นดนตรีและมาทำงาน office ประจำ เมื่อสัก สองสามอาทิตย์ที่แล้วเพิ่งไปหยิบเอากีตาร์ตัวเก่าเก็บมาเปลี่ยนสายใหม่ และเริ่มซ้อมมาจนถึงทุกวันนี้ ไม่ทราบว่าพี่จะพอช่วยแนะนำเทคนิคการเล่นสไตน์ spanish ได้บ้างๆไหมครับ ตอนนี้ผมฝึกจาก youtube มีหลายคลิบที่ต้องฝึกมือขวาในการสะบัด กำลังฝึกอยู่ แต่ก็อยากมีเพื่อนเล่นด้วยกันครับ
สไตล์ Spanish ผมคงไม่เก่งเหมือนน้า noom9000 หรือน้าๆ หลายๆ ท่านใน "บ้านไม้" นี้ครับ  แต่ยินดีที่จะมีเพื่อนอย่างน้า noom9000 มาเล่นกีต้าร์ด้วยกันครับ

nhoy

• member
อายุ 37 ยังไม่มาก หรอกครับ  ผมก็เพิ่งทำบัตรประชาชนมาไม่กี่วันเอง  หิ้วกีต้าร์ดีๆ ไปหาน้า nhoy เลย ครับ มีความก้าวหน้าเกิดขึ้นแน่นอนทุกอาทิตย์ ครับ  ฝึกเล่นกับคนที่เล่นเก่งกว่า จะทำให้เล่นเป็นเร็วมากขึ้นครับ   ฟรี ด้วย จ้า
สวัสดีครับน้าทอม  ระลึกถึงน้าทอมอยู่เสมอนะครับ
น้าทอมเพิ่งทำบัตรประชาชนมาไม่กี่วันเองหรือครับ :D :D :D

น้าต่อ.....

• member
  • กีต้าร์ 3 ลูก 2 เมีย 1
อายุ 37 ยังไม่มาก หรอกครับ  ผมก็เพิ่งทำบัตรประชาชนมาไม่กี่วันเอง  หิ้วกีต้าร์ดีๆ ไปหาน้า nhoy เลย ครับ มีความก้าวหน้าเกิดขึ้นแน่นอนทุกอาทิตย์ ครับ  ฝึกเล่นกับคนที่เล่นเก่งกว่า จะทำให้เล่นเป็นเร็วมากขึ้นครับ   ฟรี ด้วย จ้า

ทำบัตรรอบที่เท่าไหร่แล้วครับน้าทอม..........

Rut_pro

• member
ผมเล่นตั้งแต่อายุ 16 ปัจจุปันอายุ 30 ยังเหมือนเดิม เล่นๆ เลิกๆ ได้แต่ตีคอร์ด ร้อง ไม่มีการพัฒนาเลย
อยากรู้เหมือนกันว่า ที่เทพๆ กัน เขาต้องทำไงครับ

indypendent

• member
ถ้าไม่เล่นอาชีพ เล่นสนุกๆ เล่นเพราะใจรัก
ขอแค่มีความสุขที่ได้เล่นก็พอ
แล้วเรื่องหัด ผมเชื่อว่า น้าหลายๆคนในบ้านนี้ยินดีหัดให้ฟรี
รอแค่เวลาว่างตรง สถานที่ไม่ไกลมาก เดี๋ยวคงได้คนสอนแน่ๆ

hotman555

• member
น้าๆบ้านไม้น้ำใจงามจริงๆครับ

noom9000

• member
สไตล์ Spanish ผมคงไม่เก่งเหมือนน้า noom9000 หรือน้าๆ หลายๆ ท่านใน "บ้านไม้" นี้ครับ  แต่ยินดีที่จะมีเพื่อนอย่างน้า noom9000 มาเล่นกีต้าร์ด้วยกันครับ

ขอบคุณครับพี่ แต่ว่าเรียกผมน้องก็ได้ครับ ผม 46 เคยเล่นดนตรีเป็นอาชีพตอนสมัยเป็นวัยรุ่น และตอนนี้อยากเล่นแบบสนุกๆ ตอนนี้มีเวลาซ้อมตอนกลางคืนหลังจากเลิกงานกลับมาบ้าน ไม่ทราบว่ามีเพื่อนๆ พี่ๆ ท่านใดเล่นสไตน์สแปนนิชที่พอจะแนะนำหรือเล่นด้วยกันได้ไหมครับ ส่วนพี่หนอยผมก็อยากรู้จักและอยากเล่นกีตาร์ด้วยครับ ขอบคุณครับ

TOM1869

• member

สวัสดีครับน้าทอม  ระลึกถึงน้าทอมอยู่เสมอนะครับ
น้าทอมเพิ่งทำบัตรประชาชนมาไม่กี่วันเองหรือครับ :D :D :D

ทำบัตรรอบที่เท่าไหร่แล้วครับน้าทอม..........

บัตรเก่าผม มันหมดอายุแล้วครับ
Line id: 081-8718003

Mr.Gula101

• member

บัตรเก่าผม มันหมดอายุแล้วครับ

...เออ  อ้า...555...ก๊ากกก....

idarins

• member