Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยแนะนำสำหรับอาจารย์สอนกีต้าร์แนวFingerStyle ที่น่าประทับใจให้หน่อยครับ  (อ่าน 24897 ครั้ง)

FOTOBEER

• member
  • fotobeer2516แอ๊ดgmail.com
แนะนำน๊ะครับ
เรียนกีต้าร์คลาสสิค เลยครับ 
พอเล่นกีต้าร์ คลาสสิคได้แล้ว ไม่ต้องถึงขั้นเพลงยากๆ
ทางโล่งครับ แล้วมาเล่น กีต้าร์อะไรก็จะสบายมือไปหมด 
เป็นการเริ่มต้นที่ถูกต้องครับ กีต้าร์คลาสสิคจะเป็นพื้นฐานที่สำคัญ  ให้เราไปแตกหน่อได้เองครับ

หนับหนุน ตามโพสนี้เลยครับ ต่อยอดได้เยอะ

NATTA19

• member
อยู่แถวลาดพร้าว แนะนำอาจารย์เอครับ ;D เบอร์โทรลองหาจากเวปกีต้าร์ไทยครับ

Mr.Folk

• member
อยู่แถวลาดพร้าว แนะนำอาจารย์เอครับ ;D เบอร์โทรลองหาจากเวปกีต้าร์ไทยครับ

พอจะมีผลงานของอาจารย์เอ ให้ชมทาง Youtube บ้างไหมครับ

ยินยอม

• member
  • กีตาร์ดีอยู่ที่คนเล่น
:)

staryu

• member
แถวศรีนครินท์ ต้อง อาจาร์ เด่น ครับ ส่วนแถวลาดพร้าว ก็ต้อง อ.เอ (guitargt)

ขอบคุณครับ
แล้วคุณ Staryu เคยเรียนกับท่านใดมาก่อนไหม
เป็นไงบ้าง

ของผมเรียนกับ อ.เด่นครับ เรียนอยู่ประมาณ 4-5เดือน ก็ออกมา(เพราะว่า ค่อนข้างไกลจากบ้านอ่ะครับ)
ที่ผมเรียนกับ อ.เด่น ก็ดีนะครับน่าสนใจมาก อ.เด่น เขาจะเป็นคนที่เล่นเพลงช้าดีมากครับ และก็เล่นแบบเรียบง่าย
ถ้าชอบ ลุงทอมมี่ ผมแนะนำ อ.เด่นครับ :D

สามารถเล่นเพลงที่ตัวเองชอบได้กี่เพลงครับ ระยะ 4-5 เดือนที่ได้เรียนมา
แล้วความเอาใจใส่ในการสอนเป็นไงบ้างครับ

คือ ผมก็ไม่ได้สนับสนุน หรือ มีส่วนได้ส่วนเสียอะไรหรอกนะครับ แต่ผมแนะนำที่นี้ครับ ถ้าใกล้บ้าน เพราะ อ.เด่น เป็นคนสอนเข้าใจง่าย ให้การบ้านผมทุกครั้งอ่ะครับ(ติดตามความคืบหน้าของ นักเรียนตลอด)  ส่วนเพลง ที่ผมได้ ก็แค่ 2เพลงเองครับ since we met กับ loving you ที่ได้2เพลง เพราะว่า อ.เด่น  เข้มงวดครับ คือแบบว่า ให้เนียนเลยอ่ะครับ ผมจำได้ อ.เด่น เคยบอกว่า การที่เราจะเล่นเพลง อย่าเน้น ที่ปริมาณ ให้เน้นที่ คุณภาพครับ
" Always learning new song  song will be your teacher"

apinan14

• member
อ.เด่น ครับ อาจารย์ผมเอง สอนดีครับ เบอร์ 081 208 6155 ดูใน youtube ได้ mrdenbit พูดถึงว่าหากเล่นได้ดีในระดับหนึ่งแล้ว มันก็เป็นความสุขในการเล่นกีต้าร์ครับ มันเป็นความภูมิใจ

Mr.Folk

• member
อ.เด่น ครับ อาจารย์ผมเอง สอนดีครับ เบอร์ 081 208 6155 ดูใน youtube ได้ mrdenbit พูดถึงว่าหากเล่นได้ดีในระดับหนึ่งแล้ว มันก็เป็นความสุขในการเล่นกีต้าร์ครับ มันเป็นความภูมิใจ
ถ้าอาจารย์ให้การบ้านแล้วอาทิตย์ถัดไปเราซ้อมไม่ทัน
แล้วทำไงครับ เรียนต่อบทใหม่หรือ อาจารย์ให้ซ้อมบทเดิม

staryu

• member
ถ้าอาจารย์ให้การบ้านแล้วอาทิตย์ถัดไปเราซ้อมไม่ทัน
แล้วทำไงครับ เรียนต่อบทใหม่หรือ อาจารย์ให้ซ้อมบทเดิม

ถ้าเราไม่มีเวลา ซ้อม โทรไปเลื่อนไม่ต้องเรียนก็ได้นะครับ ^^
" Always learning new song  song will be your teacher"

saviola

• member
พอดีผมอยู่เชียงใหม่  มีใครแนะนำ อ.สอน บ้างไหมครับ

ผมชอบคุณ Nobu มาก

KULAA_101

• member
ถามมาผมก็คงตอบเหมือนน้าcrossครับ...คือ อ.บุญชอบ แห่งสำนักRCA.  ส่วนคนอื่นๆไม่ทราบครับ....

cross

• member
ถ้าชอบสไตล์หวาน ๆ แบบ Chet Atkins หรือ Tommy Emmanuel   ก็ต้อง อ. บุญชอบ แหล่ะจ้า  น้ากุลา
เคยเรียนกับ อ. มา 9 เดือน   โดยในชั่วโมงเรียนสอนแบบเป็นขั้นตอนจากระดับง่ายไประดับยาก
เล่นแจมกับ อ. ในชั่วโมงเรียน  มันส์ดี

แต่หลัง ๆ  ผมพยายามจะมาหัดฝึกแบบสไตล์แบบตบ ๆ เคาะๆ เหมือน Kotaro Oshio
พยายามเล่นให้ได้หลายๆ  แบบอยู่  จะได้มีวิทยายุทธ์ติดตัวเยอะ ๆ   :)
ฝีมือดีต้องฝึกซ้อม

imax

• member
น้าท่านใด มีเบอร์ อ.เอ บ้างครับ จะให้หลานไปเรียนครับ

Mr.Folk

• member
อ.เอ ทีอยู่ลาดพร้าวใช่ไหมครับ
ถ้าคนเดียวกันก็เบอร์นี้เลยครับ
0816424383

imax

• member
ขอบคุณครับ. หลานอยู่ รัชดา ใกล้เลยครับ

ohm_pea

• member
อ้า...อาจารย์ ตูบ (youtube = ยูทูเบ้)
จันทาร ดีกว่า จันไร

น้าจี

• member
ผมเคยเรียนกับพี่เอ guitargt แกใจดีนะคับ แกเน้นมากเรื่อง feel สำเนียง

pooslash

• member
เคยเรียนกับ อ.เอ สอนดีครับ เคยเป็นมือ Solo มาก่อน เล่นกีต้าร์ไฟฟ้าก็เก่ง พอดีมันไกลจากบ้านผมไปหน่อย เลยไม่ไหวจริงๆ  หาที่เรียนใกล้บ้านดีสุดครับ

Mr.Folk

• member
ลองเข้าไปดูผลงานที่อ.เอ เล่นไว้ใน youtube ได้ครับ
http://www.youtube.com/user/guitargt#p/u/32/MpuPG4DiGc8

XRAY

• member
  • Bossy เปลี่ยนชื่อเป็น XRAY นะครับ
อิจฉาคนกรุงเทพครับ
อยากเรียนกับ อ.เด่น มากๆเลยครับ
ผมอยู่ไกลมาก
ACOUSTIC GUITAR ONLY

plam

• member
  • GUITAR LOVER
อยากเรียนกับ อ.เด่น เหมือนกันครับ