Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าให้เลือกระหว่าง Crafter TC 035 กับ Taylor BigBaby ตัดสินใจไม่ถูกครับ  (อ่าน 8286 ครั้ง)

beemsaber

• member
ถ้าให้เลือกระหว่าง Crafter TC 035 กับ Taylor BigBaby ตัดสินใจไม่ถูกครับ

เล่นแนว Picking เกาๆ

Crafter TC 035
สวย เสียงใช้ได้ เป็นโปร่งไฟฟ้า พร้อม Tuner 12000 บาท

Taylor BigBaby
ตัวนี้ก็เสียงใส ดีมาก ชอบ แต่ไม่มี ภาคไฟฟ้ากับ Tuner เสียดายมาก 15000 บาท

ขอความคิดเห็น น้าๆหน่อยครับผม คิดอย่างไงกับ สองตัวนี้

Montra

• member
เป็นผมขอเลือกน้องปลาครับ  สวย เสียงก็ดี  ปรีนี่ยิ่งคุ้มเลย
**กีตาร์มันเถียงไม่ได้ เธอไปบ่นมันทำไม**

Montri

• member
  • ค่าความสุข ของคนเราไม่เท่ากัน...มีแค่นี้ก็สุขใจ !!
เป็นผมขอเลือกน้องปลาครับ  สวย เสียงก็ดี  ปรีนี่ยิ่งคุ้มเลย
เห็นด้วย เอาไปอีก  1 เสียงครับ
อย่า เห็น แก่ ตัว !!

K@Y

• member
  • เคครับ :)
น้องปลาครับ

Bukjay

• member
ไม่ทราบว่าได้ไปลองมารึยังคะ ถ้าจะไปซื้อที่ร้าน MC ก็ลองทั้งสองตัวเลยค่ะ ได้จับได้เล่นเด๊วก็ตัดสินใจได้เอง แต่ถ้าให้เลือกระหว่างสองตัวนี้เราเลือกน้องปลาค่ะ คุ้มค่ากว่า แต่ไม่มีกระเป๋าแถมให้นะจ๊ะ

TOM1869

• member
Taylor Big Baby ในหน้า ซื้อขาย หมื่นนิดๆ + Martin thinline อีก 3000 บาท ก็ได้โปร่ง ไฟฟ้า ในราคา ประมาณ  13,000 บาท ครับ  อยากได้ Tuner ก็ซื้อแบบหนีบ อีก 450 ครับ 

ไปลองเองเลย ครับ  คนเล่น จะรู้เองเลย ว่าตัวไหน เนื้อคู่
Line id: 081-8718003

RaTtaWitZ

• member
เป็นผมขอเลือกน้องปลาครับ  สวย เสียงก็ดี  ปรีนี่ยิ่งคุ้มเลย
เห็นด้วย เอาไปอีก  1 เสียงครับ

Misery

• member
เป็นผมเลือก Crafter ครับ

" พอเป็นก็เย็นใจ "

น้าต่อ.....

• member
  • กีต้าร์ 3 ลูก 2 เมีย 1
ผมก็เลือก Crafter ครับ............

^^ลอยลม^^

• member
น้องปลากันหมดเลย อิอิ แต่เสียอย่างเดียวไม่มีกระเป๋า ทำไมไม่ทำมาด้วยก็ไม่รู้ไม่เข้าใจจริงๆ
ูู^^ ความจริงใจสุดท้ายไม่มีความหมายกับโลกที่มันลวงหลอก มันช่างโหดร้าย ^^

FOTOBEER

• member
  • fotobeer2516แอ๊ดgmail.com
เล่นที่บ้าน เอา น้องเท

เล่นที่ร้าน เอาน้องปลา.................อิอิ

beemsaber

• member
ขอบคุณน้าๆมากๆครับ
เรื่องไปลอง ที่ร้าน Music Collection นี่ ตอนนี้พนักงานเริ่มเป็นมิตรมากขึ้นครับไหมครับ ลองหาประวัติใน google พนักงานทำเรื่องไว้เยอะ หึหึ ผมกะว่าจะไปสาขาท่าพระ

Romeoy2k

• member
    • www.eg-ultimate.com
ขอบคุณน้าๆมากๆครับ
เรื่องไปลอง ที่ร้าน Music Collection นี่ ตอนนี้พนักงานเริ่มเป็นมิตรมากขึ้นครับ ลองหาประวัติใน google พนักงานทำเรื่องไว้เยอะ หึหึ ผมกะว่าจะไปสาขาท่าพระ

ไปหาน้องดาวได้ เลยครับที่ ท่าพระ บอกว่าเพื่อนแม็คได้เลยครับ บริการสุดๆ อิๆ

winnie

• บุคคลทั่วไป
ผมก็กะจะไปลองที่สาขาท่าพระเหมือนกันครับ Taylor Bigbaby กับ Crafter GLXE4000RS ว่าจะขอเอื้อมไปลอง Taylor314CE ด้วยไม่รู้มีของป่าว

Romeoy2k

• member
    • www.eg-ultimate.com
ผมก็กะจะไปลองที่สาขาท่าพระเหมือนกันครับ Taylor Bigbaby กับ Crafter GLXE4000RS ว่าจะขอเอื้อมไปลอง Taylor314CE ด้วยไม่รู้มีของป่าว
Taylor314CE มีคร๊าบบบบ ตัวละ 59000 ฝ่าๆ ผมลองเล่นละเสียงดีมากๆๆ

Bukjay

• member

เราซื้อกีต้าร์จากร้านนี้ 3 ตัวแระ พี่ๆ คนขายเป็นมิตรมากค่ะ อยากลองตัวไหนก็หยิบให้ลอง วันก่อนนั่งรอเค้าเซ็ทกีต้าร์อยู่พี่แกก็เอามาตินมาให้ลองเล่นซะงั้น จะมาทำให้เพิ่มกิเลสซะนี่

Krataipaa

• member
    • >>แอดเฟสผมเลยครับ<<
คราฟเตอร์ +1

winnie

เราซื้อกีต้าร์จากร้านนี้ 3 ตัวแระ พี่ๆ คนขายเป็นมิตรมากค่ะ อยากลองตัวไหนก็หยิบให้ลอง วันก่อนนั่งรอเค้าเซ็ทกีต้าร์อยู่พี่แกก็เอามาตินมาให้ลองเล่นซะงั้น จะมาทำให้เพิ่มกิเลสซะนี่

ตอนนี้มีงบ เอื้อม Crafter GLXE4000RS แล้ว แต่ใจจริงๆ อยากหยุดที่ Taylor 314CE แล้วมันจบเลยครับ แต่งบมันไม่ได้ดังใจเลย กลัวอดใจรอไม่ไหวถึงปีหน้า จะได้น้องปลามาก่อนเนี่ยซิ๊ อิอิ

Beatles Beatles

• member
ร้านมิวสิคเคยเข้าครั้งนึงที่เอส เเล้วไม่ค่อยไม่กล้าลองอีกเลยเหมือนกันครับ ไม่รู้ตอนนี้เป็นยังไงบ้าง เข้าเเต่นครหลวงอย่างเดียวจริงๆ

winnie

ร้านมิวสิคเคยเข้าครั้งนึงที่เอส เเล้วไม่ค่อยไม่กล้าลองอีกเลยเหมือนกันครับ ไม่รู้ตอนนี้เป็นยังไงบ้าง เข้าเเต่นครหลวงอย่างเดียวจริงๆ

มีเหตุอันใดให้รู้สึกไม่กล้าลองอ่ะครับ?