Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ใช้กล้องเวปแคม อัดวีดีโอ ลง youtube  (อ่าน 6537 ครั้ง)

baitorys

• member
ใช้กล้องเวปแคม อัดวีดีโอ ลง youtube
« เมื่อ: เมษายน 02, 2011, 11:44:15 »
ผมอยากอัดวีดีโอ เล่นเพลง น่าจะใช้กล้องเวปแคม ยี่ห้อ ขนาดความละเอียด ราคาแบบย่อมเยาว์ อุปกรณ์ที่มีตอนนี้ ไมค์ แอมป์กีต้าbeta aivin 15 w กีต้าร์ taka npt-012 bs ผมเคยเห็นบางงานเวลาอัดเสร็จ แล้วเล่นดู ภาพมันจะไปไม่เท่ากับเสียงเวลาเล่น(กีต้าร์) ช่วยแนะนำวิธีปรับด้วยครับ แล้วไมค์นี่เสียบเข้ากับคอมเลยใช่ป่าวครับ ต้องใช้โปรแกรมไรหรือป่าวครับ ขอบคุณทุกความคิดเห็นไว้ล่วงหน้าครับ

MUI

• member
Re: ใช้กล้องเวปแคม อัดวีดีโอ ลง youtube
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 02, 2011, 12:51:38 »
ตัวนี้..ใช้ได้ทุกสถานการณ์ อัดในห้อง นอกห้อง กลางสนาม แอบอัดคอนเสิร์ตราคาแพงก็น่าจะได้ครับ

ของเพิ่งเข้ามาเมื่อวาน ช้าอาจหมด (ฝากถึงน้า cross ด้วยครับ เสียงและภาพที่ได้ไม่น่าเกลียดเลยนะครับ(แต่นายแบบเหลาเหย่ไปหน่อย เล่นผิดคอร์ด เพราะตื่นกล้องมาก ))

ZOOM Q3HD Don't think twice it's all right 2

ปรับภาพเป็น HD อย่างคมได้อีกด้วยครับ

redtopup

• member
Re: ใช้กล้องเวปแคม อัดวีดีโอ ลง youtube
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 02, 2011, 13:03:19 »
ราคาเท่าไหร่ครับ ชักสนใจ
ฝึกอย่างถูกวิธี แล้วเราจะไปถึงความสามารถอันสูงสุดข

MUI

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 02, 2011, 13:10:14 »
ราคาตามภาพเลยครับ ท่าน redtopup อิอิ

ผมว่าคุ้มกว่ากล้องวีดีโอทั่วไปครับ ถ้าเราใส่ใจเรื่องเสียงด้วย คล่องตัวดีมากครับ พกได้เหมือนโทรศัพท์มือถือเลย

Kwang @ Uttaradit

• member
  • Kwang @ Uttaradit
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 02, 2011, 13:50:37 »
ราคาตามภาพเลยครับ ท่าน redtopup อิอิ

ผมว่าคุ้มกว่ากล้องวีดีโอทั่วไปครับ ถ้าเราใส่ใจเรื่องเสียงด้วย คล่องตัวดีมากครับ พกได้เหมือนโทรศัพท์มือถือเลย

น้า MUI  ครับ  หาซื้อได้ที่ไหนครับ  จะได้ซื้อมาลองใช้มั่ง...
Finger Picking Style

ยินยอม

• member
  • กีตาร์ดีอยู่ที่คนเล่น
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 02, 2011, 15:16:23 »
Music collection ครับ

ปล.น้าหมุ่ย เสียงเพราะมากครับ
:)

Montra

• member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 02, 2011, 16:07:50 »
ดีทุกอย่างเลยครับน้ามุ่ย   

เอ.... แต่จะเพราะชื่อน้ามุ่ยหรือเปล่าครับ  น่าจะใช่นะครับ ผมลองไบลด์เทสดูแล้ว

อิ อิ  ล้อเล่นนะครับน้า ขอพระอภัยมณี
**กีตาร์มันเถียงไม่ได้ เธอไปบ่นมันทำไม**

tawanv

• member
  • AcousticShops.com - acoustic pu., strings & etc.
    • AcousticShops.com
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 02, 2011, 17:36:52 »
เคลิ้มเลยครับ น้าหมุ่ย
:) 081-791-2223 :)

น้าเรย์ ครับ

• member
  • ผมน้าเรย์ครับ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 02, 2011, 18:01:22 »
ไม่ธรรมดาครับน้ามุย
มือกีต้าร์โฟล์ก

MUI

• member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 02, 2011, 23:48:02 »
ลุงเรย์ มุยน่ะ อยู่ในรูป

หมุ่ย หมุ่ย หมุ่ย จ้าาาาา.....

kiddada

• member
  • aloha my name is new :)
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: เมษายน 03, 2011, 01:41:30 »
เสียงดีจังเลยครับน้าหมุ่ยยยยยยยย ว่าแต่ foot switch roland  ac 33 เมื่อไหร่จะแบ่งให้ผมให้บ้างครับ น้าหมุ่ย  คริๆๆ แอบ จีบครับผม
:)จุดพอใจอยู่ที่ไหน เราเท่านั้นที่รู้:)

Montra

• member
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: เมษายน 03, 2011, 10:04:22 »
ลุงเรย์ มุยน่ะ อยู่ในรูป

หมุ่ย หมุ่ย หมุ่ย จ้าาาาา.....

อะจึ๋ย... หยึ๋ย  ๆ   อาวุธหนักเลยเหรอครับ  วิ่งก่อนละครับ  อิ อิ
**กีตาร์มันเถียงไม่ได้ เธอไปบ่นมันทำไม**

น้าต่อ.....

• member
  • กีต้าร์ 3 ลูก 2 เมีย 1
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: เมษายน 03, 2011, 10:24:19 »
สุดยอดครับ น้าหมุ่ย........

baitorys

• member
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: เมษายน 03, 2011, 16:30:17 »
เรื่องเสียงโอเคมากเลยครับ แต่ภาพผมว่ามันไม่ค่อยเป็นธรรมชาติเท่าไหร่ครับ แล้วราคาก็ค่อนข้างจะสูงไปครับสำหรับผม ใจก็อยากลองดูแบบที่ใช้กับคอมครับ เช๋นกล้องเวปแคมอะไรประมาณนี้ครับ ยังไงก็ขอขอบคุณทุกท่านไว้ด้วยครับ

หำน้อย_นะ_สกลนคร

• member
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: เมษายน 03, 2011, 18:21:49 »
รอฟังใน มิสติ้งอยู่  หายไปเลยน้ามุ่ย
คราวหน้า ว่ากันใหม่นะครับ
รักเธอนะ....กีต้าร์