Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: คือรู้สึกจะไม่ได้ลงกาว  (อ่าน 4383 ครั้ง)

kalasin_blues

• member
คือรู้สึกจะไม่ได้ลงกาว
« เมื่อ: เมษายน 02, 2011, 09:22:04 »
มีท่านใดพอรู้วิธีการแก้ด้วยคับ มีเสียงรบกวนมากเลย ปรีฟิชแมน aero ไม่ได้เป็นกับสายแจ็คนะคับ เป็นที่ตัวกีตาร์ร้อยเปอร์เซน
แม้เป็นเพียงตัวโน๊ต

MUI

• member
Re: คือรู้สึกจะไม่ได้ลงกาว
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 02, 2011, 09:40:02 »
ถ้าไม่ใส่กาวก็หากาวมาอุดตรงที่ดังค็อกแค็ก

ถ้าไม่ลงกราวน์ด ก็ต่อสายเสียบดินตอนเล่น ครับ (หรือเสียบไว้ตรงสะดือก็ได้(เรื่องจริงนะครับ ทำมาหลายรายแล้ว))

Montra

• member
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 02, 2011, 09:53:52 »
ถ้าไม่ใส่กาวก็หากาวมาอุดตรงที่ดังค็อกแค็ก

ถ้าไม่ลงกราวน์ด ก็ต่อสายเสียบดินตอนเล่น ครับ (หรือเสียบไว้ตรงสะดือก็ได้(เรื่องจริงนะครับ ทำมาหลายรายแล้ว))

อูย...... สะดือจุ่นอย่างผมเสียบไม่เข้าหรอกน้ามุ่ย  ใช้ที่คีบขั้วแบตเตอรี่คีบหัวสะดือเลยได้ป่าวครับ   ;D  ;D

**กีตาร์มันเถียงไม่ได้ เธอไปบ่นมันทำไม**

kalasin_blues

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 02, 2011, 09:56:44 »
กราวน์ด วิธีอื่นไม่มีหรอคับ หรืออาจจะเป็นที่รูเสียบแจ็ค พอจับที่รูเสียบดันหาย ท่านใดเคยเป็นปัญหานี้ช่วยผมทีรำคาญมากจิง เพราะมันดังมากเลย
แม้เป็นเพียงตัวโน๊ต

TOM1869

• member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 02, 2011, 10:01:41 »
เวลาเล่น ให้เพื่อนช่วยจับ แจ๊คไว้ครับ
Line id: 081-8718003

Montra

• member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 02, 2011, 10:04:03 »
เวลาเล่น ให้เพื่อนช่วยจับ แจ๊คไว้ครับ

555+  เข้าท่าแฮะน้าทอมวิธีนี้
**กีตาร์มันเถียงไม่ได้ เธอไปบ่นมันทำไม**

warutama

• member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 02, 2011, 21:30:21 »
ตามนั้น ไม่ได้เรื่อง

kwanbiggun

• member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 02, 2011, 21:52:40 »
ให้ช่างเขาเช็คดูครับ รอยบัคกรีอาจะเป็นรอยร้าวไม่สนิด หรือสายไฟหลุดหลวมครับ ไม่งั้นก็ตัดใจเอาตัวใหม่มาติดแทนครับ

Mook :)

• member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 02, 2011, 21:55:26 »
ซื้อใหม่เลยค่ะ  ;D

slowly

• member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 05, 2011, 15:53:43 »
เอาสายไฟข้างนึงพันหัวแจ็คไว้แล้วเอาเอาหัวสายไฟอีกฝั่งมาเหน็บเอวครับ หายแน่นอน ขนาดมาร์ตินบางตัวเล่นบางร้าน(ย้ำว่าบางร้าน)ยังเป็น ปรี Fishman เนี่ยแหละครับ

aneng

• member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: เมษายน 05, 2011, 18:23:44 »
อ้างถึง
[/quoteซื้อใหม่เลยค่ะ  ยิงฟันยิ้ม][color=pink]จร้าาาแม่คนสวย.คนรวย..คราวที่แล้วแฟนลงกราวน์ดไม่ซื้อใหม่หล่ะตัว.. ;D[/font][/color]

โก้ - Aromild

• member
  • Aromild ดนตรีที่มีกลิ่นหอมละมุน...
    • Facebook
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: เมษายน 05, 2011, 19:12:38 »
ผมก็เป็นครับ ใช้ fishman classic 4 ติดตั้งโดย ช่างจง ฮัมแรงมาก...
เวลาเล่น ต้องเอาสายแบ็ต หนีบหัวแจ็คไว้ แล้วเอาอีกข้างมาเหน็บไว้ตรงเข็มขัด มันถึงจะหายฮัม
พอเอาไปให้ช่างจงเช็ค แกบอกว่า "มันก็เป็นอบ่างงั้นแหระ ถ้า แอมป์ หรือ mix ไม่ได้ต่อกาวน์" (แกโทษอุปกร์เครื่องเสียงของเรา)
แต่พอ พอผมซื้อ JE18 มา ปิ๊กอับของ L.R. เสียบกับโน๊ตบุ๊คตัวเดิม  ทุกอย่างเหมือนเดิม(ไม่ได้ต่อกาวน์เหมือนกัน) แต่เงียบกริบ
ผมก็ ยังสงสัยว่า นี่มันเป็นที่ ยี่ห้อของ pickup หรือเป็นที่การผิดพลาดติดตั้งของช่าง กันแน่...
กระบี่อยู่ที่ใจ หากเยี่ยมยุทธแล้วไซร้ แค่กิ่งไผ่ก็ไร้เทียมทาน...

slowly

• member
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: เมษายน 07, 2011, 11:12:44 »
ผมก็เป็นครับ ใช้ fishman classic 4 ติดตั้งโดย ช่างจง ฮัมแรงมาก...
เวลาเล่น ต้องเอาสายแบ็ต หนีบหัวแจ็คไว้ แล้วเอาอีกข้างมาเหน็บไว้ตรงเข็มขัด มันถึงจะหายฮัม
พอเอาไปให้ช่างจงเช็ค แกบอกว่า "มันก็เป็นอบ่างงั้นแหระ ถ้า แอมป์ หรือ mix ไม่ได้ต่อกาวน์" (แกโทษอุปกร์เครื่องเสียงของเรา)
แต่พอ พอผมซื้อ JE18 มา ปิ๊กอับของ L.R. เสียบกับโน๊ตบุ๊คตัวเดิม  ทุกอย่างเหมือนเดิม(ไม่ได้ต่อกาวน์เหมือนกัน) แต่เงียบกริบ
ผมก็ ยังสงสัยว่า นี่มันเป็นที่ ยี่ห้อของ pickup หรือเป็นที่การผิดพลาดติดตั้งของช่าง กันแน่...

ยี่ห้อ PU มีส่วนครับ เท่าที่เคยรู้มา Fishman มีจี่มากกว่า LR Baggs ครับ แต่ Gain Fishman แรงกว่าครับ

madoadza

• member
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: เมษายน 07, 2011, 11:46:48 »
จร้าาาแม่คนสวย.คนรวย..คราวที่แล้วแฟนลงกราวน์ดไม่ซื้อใหม่หล่ะตัว.. ;D
ของอย่างงี้มันเคลม หรือซื้อใหม่ไม่ได้นะครับ มีอันตรายถึงชีวิต  :'(
พยายามบอกตัวเองไว้เสมอว่าอยากเก่ง ต้องมั่นซ้อมหนัก

FOTOBEER

• member
  • fotobeer2516แอ๊ดgmail.com
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: เมษายน 07, 2011, 12:31:33 »
http://www.acousticthai.net/webboard/index.php?topic=2060.0

ตามไปดู........อิอิ