Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: น้าๆมีวิธีการตกแต่งกีต้าร์แบบไหนให้เป็นอัตลักษณ์,เอกลักษณ์บ้างครับ  (อ่าน 21564 ครั้ง)

i+pae+ba

• member
ควรเอากีต้าร์ไปset upก่อน หรือ แต่งinlayก่อนดีครับ แล้วแบบยิงเลเซอร์แพงมั้ย บ้านผมอยู่มีนบุรีมีร้านไหนแนะนำบ้างเอ่ย

bbom

• member
ขอบคุณมากครับ น้า Anat  ว่าแต่น้ายิงเลเซอร์ร้านแถวไหนหรอครับ งานดีมากเลยเท่าที่ดูจากรูป

ส่วนกีต้าร์เคลือบgloss ผมว่าน่าจะมีรอยไหม้นะครับ

MUI

• member
โห...คอร์ด

ผมใช้ปลายวงเวียนฝั่งที่ไม่ใช่ดินสอสลักชื่อMUIไว้ที่กระเปาะหุ้มเฟืองลูกบิดสายหกฝั่งที่หันไปทางกระเปาะเฟืองลูกบิดสายหนึ่งทุกตัวเลยครับกันหายแล้วหาไม่เจอ

งงมั้ยครับ ใครจิ๊กไป เราชี้ให้ดูว่าของ...(เรา)นะ ได้คืนแน่นอนครับ(ถ้าเจอ)

kaizer123

• member
ของผมเป็นกีตาร์เคลือบเงาอยากไปทำมั่ง ทำที่ไหนพอทราบมั้ยครับ

i+pae+ba

• member
เป็นร้านเฉพาะรึป่าว?  หรือร้านไหนก็ได้ที่รับยิงเลเซอร์ครับ

tongkumla

• member
  • บางครั้งก็หลงคีย์ บางทีก็หลงทาง
น้าAnat ไปยิงเลเซอร์ที่ร้านไหนมาคับช่วยแนะนำที..ถ้าเป็นไปได้ช่วยบอกเบอร์โทรร้านหรือว่าสถานที่ร้านก็ได้คับ...ขอบคุณคับ :'( :'( :) :)

Guitar_Joe

• member
เอาแบบน้าหงาไม๊ครับ หาอะไรมาขูดๆให้เป็นรอยจะได้ขายไม่ได้ จำนำก็ไม่ได้ ห้าๆๆๆ
ชีวิตและวิญญาณ บรรณา

Anat

• บุคคลทั่วไป
ทำที่ ขอนแก่น จร้า
แต่ก่อน 100 เดียวเอง  เดี๋ยวนี้ไม่ได้แล้วมั้ง

Guitar_Joe

• member
แต่ก่อน 100 เดียวเอง  เดี๋ยวนี้ไม่ได้แล้วมั้ง

ตอนนี้เขายังทำอยู่หรือเปล่าครับอาจารย์

bbom

• member
มีแต่คนสนใจเลเซอร์ของน้า Anat แต่ว่าร้านเลเซอร์นิมันหาไม่ใช่ง่ายเลยนะครับ  :-\

Anat

ตอนนี้เขายังทำอยู่หรือเปล่าครับอาจารย์

ไม่รู้เหมือนกันแฮะ  ไม่ได้ไปมานานแระ
แต่ร้านมันโทรมมากเลย อยู่ถนนนิกรสำราญ  ตรงข้ามสถานีกรมประชาสัมพันธ์เก่า  แถวบึงแก่นครับ

ยินยอม

• member
  • กีตาร์ดีอยู่ที่คนเล่น
อีกซักดอกละกันครับ
อันนี้เป็นกีต้าร์ที่วางไว้ที่ Lobby โรงแรมเราเอง
ต้องสักยันต์ไว้  ม่ายงั้นมีหาย  แขกจ้องตาเป็นมันเลยครับ
V1-P  รุ่นแรก  สมัยหัวยังไม่ Slot ครับ

มีโฆษณาแฝงครับ อิอิ
:)

Guitar_Joe

• member
ขาตั้งกีต้าร์อาจารย์ เท่มากๆ

Anat

แหมมม..แหมมม...น้ายินยอม รู้ทัน
ดีนะที่ไม่ได้ขายกีต้าร์  ม่ายงั้นโดนน้าจิมแกค้อนเอาเชียว
แล้วอย่าลืมดูดวงให้ด้วยนะจ๊ะ

น้า Joe  ไปดูรายละเอียดขาตั้งกีต้าร์ ได้ที่ห้อง DIY จร้า

ยินยอม

• member
  • กีตาร์ดีอยู่ที่คนเล่น
ช่วงเดือนนี้ถึงเดือนหน้ามีสิทธิ์ลุ้นครับอาจารย์
เสาร์พักร์ถอยเข้าราศีกันย์ภพอริ ครับ
:)

Anat

แปลว่าอะไรง่ะ น้ายินยอม  ศัพท์สูงเกิน
มีแววขายได้ไช่มั้ยนี่
ถ้างั้นมีฉลองนะเนี่ย  ปิดโรงแรมสั่งลากันเลยเชียว

TOM1869

• member
แปลว่าอะไรง่ะ น้ายินยอม  ศัพท์สูงเกิน
มีแววขายได้ไช่มั้ยนี่
ถ้างั้นมีฉลองนะเนี่ย  ปิดโรงแรมสั่งลากันเลยเชียว

ไปด้วยครับ
Line id: 081-8718003

wawar

pick guard ครับ แต่งตรงนี้ผมว่าง่ายสุดละ เอารูป ผ้า หรือลายอะไรที่เราชอบมาติดบนปิ้กการ์ดของเรา แค่นี้ก็ไม่เหมือนใครละครับ

Mr.Gula101

• member
เอาแบบน้าหงาไม๊ครับ หาอะไรมาขูดๆให้เป็นรอยจะได้ขายไม่ได้ จำนำก็ไม่ได้ ห้าๆๆๆ
****.... ผมใช้หลักลุงหงาเหมือนกันครับ แต่เอาสติกเกอร์ติดจะได้ขายไม่ออก...แต่ตัวลุงหงาเองกลับมาถามซื้อ...เหอะๆ....