Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: น้าๆมีวิธีการตกแต่งกีต้าร์แบบไหนให้เป็นอัตลักษณ์,เอกลักษณ์บ้างครับ  (อ่าน 21565 ครั้ง)

ohm_pea

• member
อ้า...นำเข้าไปเล่นในห้องน้ำตอนเช้าๆๆ เวลาทำธุระ...เท่านี้เราก็จะได้กีตาร์ที่มีกลิ่นเป็นเอกลักษณ์
จันทาร ดีกว่า จันไร

Mrbenjamin

• member
  • Play Music for the People :)
ผมก็ชอบสติกเกอร์อินเลย์นะครับ เคยพยายามหา แต่ไม่มีลายที่ต้องการ ก็เลยยังไม่ได้ติดเลยครับ

pigy

• member
 ดูราคา หน้าเฟช ของstrings shop ได้เลยจ้า

bbom

• member
แบบนี้เข้าข่ายมั๊ยเอ่ย.....

เข้าข่ายมากครับน้า Mr.Gula101 อิอิ ระเลงซะเละหมดเลย

bbom

• member
อ้า...นำเข้าไปเล่นในห้องน้ำตอนเช้าๆๆ เวลาทำธุระ...เท่านี้เราก็จะได้กีตาร์ที่มีกลิ่นเป็นเอกลักษณ์
ท่าจะแรงนะครับ น้าohm_pea กลิ่นติดเนื้อไม้เชียว

Anat

• บุคคลทั่วไป
ยิงเลเซอร์ ลายเซ็นต์ตัวเองจร้า

bbom

• member
ยิงเลเซอร์ ลายเซ็นต์ตัวเองจร้า

สวยมากๆเลยครับน้าAnat ยิงแบบนี้แพงรึเปล่า ยิงแบบนี้ คงต้องดูแลด้วยตัวเองจนวันตายเลยนะครับ อิอิ

Anat

wichian

• member
ยิงเลเซอร์สวยครับ แล้วกีตาร์ที่เคลือบเงาทำได้ปะครับน้า
เล่นไม่เก่ง แต่ใจรัก

pomguitar

• member

ยิงเลเซอรแบบอาจารย์ สวยงามมากๆ
เขามีขั้นตอน หรือวิธีการทำอย่างไงบ้าง อยากรู้จัง ???

bbom

• member
ร้านไหนรับยิงบ้างครับ จะเอาลูกๆ F310 ไปลองก่อน  ;D

treeman

• member
เอากระดาษทรายขัดบอดี้ชิครับขลังดี

Anat

ทำอย่างงี้ครับน้า Pom

เขียนลายเซ๊นต์ลงบนกระดาษ
เอาไปที่ร้านพร้อมกีต้าร์
ทางร้านเค้าก็จะสะแกน เข้าเครื่องคอม
เอากีต้าร์วางลงบนเครื่องยิงเลเซอร์  ปรับตำแหน่งให้ตรงกับที่จะยิง
แล้วก็ยิงเลยจร้า

สำหรับพวกกีต้าร์ Gross เนี่ย ไม่แน่ใจ คงไม่เป็นไรมั้ง

อันนี้เป็น อูกู ของลูกสาวเรา
มันวาดนก ไว้น่ารักดี เลยเอาไปยิงซะ  วางตำแหน่งให้ดูเหมือนนกเกาะอยู่บนสายอูกู้
ส่วนด้านหลังสักยันต์เป็นคอร์ดในคีย์ C  ได้ความอนุเคราะห์บอกทางคอร์ดจาก น้าเบียร์รูปหล่อ จร้า
ลูกสาวมันตั้งชื่ออูกู้ว่า วีวี่  Vi Vii  เราเลยแต่เพลงให้ลูกมันซ้อมเล่น ชื่อว่า Vi Vii Song บรรทัดข้างล่างครับ

nhoy

• member

ยิงเลเซอร์ ลายเซ็นต์แบบ อ.Anat สวยมากครับ
ทำให้ Thailand Limited ดูมีคุณค่าขึ้นมากด้วยครับ

Anat

ก็คงขายใครเค้าไม่ได้ล่ะครับ  น้าหน่อยจ๋า
เล่นกันจนพังคามือล่ะครับ
กะว่าจะเอาเยิน ๆ แบบเจ้า Trigger  Martin N-20 ของปู่ Willie Nelson กันเลยล่ะครับงานนี้

ดูรายละเอียดได้ที่นี่ครับ

http://www.willienelsongeneralstore.com/trigger.html

nhoy

• member
ขนาดกีต้าร์สาย Nylon นะครับ
อย่างของปู่ Willy Nelson นี่ไม่ทราบว่าจะตกแต่งอย่างไรแล้วครับ :D

Anat

อีกซักดอกละกันครับ
อันนี้เป็นกีต้าร์ที่วางไว้ที่ Lobby โรงแรมเราเอง
ต้องสักยันต์ไว้  ม่ายงั้นมีหาย  แขกจ้องตาเป็นมันเลยครับ
V1-P  รุ่นแรก  สมัยหัวยังไม่ Slot ครับ

taylor814aura

• member
แหวะ..ไม่ต้องเลยจ้าาา.

nhoy

• member
ที่โรงแรมของ อ.Anat น่าจะเป็นแหล่งของ Veelah เลยนะครับ
V1-P ยิงเลเซอร์ซึ่งออกแบบได้สวยมากครับ :)
และไม้หน้าของ Veelah ตัวนี้ก็สวยมากด้วยเช่นกันครับ อ.Anat

Anat

แหวะ..ไม่ต้องเลยจ้าาา.

นี่ น้า โอม ยังไม่เลิกเล่นกีต้าร์ตอนนั่งขี้อีกเหรอเนี่ย
แล้วเวลาโซโล่ได้ที่ อย่ายืนเชียวนา
เละเทะทั้งคนทั้งกีต้าร์โลด