Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: VEELAH ตอนนี่ เพิ่มราคาแล้วหรอ V57gace ตอนแรก20kกว่าตอนนี่30kกว่า  (อ่าน 9870 ครั้ง)

ยินยอม

• member
  • กีตาร์ดีอยู่ที่คนเล่น
เดี๋ยวก็มีแบรนด์ใหม่มาครับ
:)

hotman555

• member
ดีครับตัดสินใจง่ายขึ้นเยอะ

southpaw

• member
พฤติกรรมการบริโภคของผู้ซื้อก็ต่างจิตต่างใจ  กลยุทธการตลาดของร้านค้าก็หลากหลาย การมาแชร์ความเห็นแบบนี้ที่แน่ๆเป็นประโยชน์กับผู้บริโภคแน่นอนครับ

bcc31792

• member
ไม่เป็นไรครับ ตอนนี้ มีของดีราคาไม่แพง คุณภาพงาน+คุณภาพการประกอบ+คุณภาพเสียง
ตอนนี้ผมมองไปที่ "เวลเดน" แล้วครับ เราเป็นผู้บริโภค เราเลือกได้ครับ ^^

เวลเดนก็คงยืนราคานี้ได้ไม่นาน T T
Takamine

joeykid

• member
  • joe neck solid
ไม่เป็นไรครับ ตอนนี้ มีของดีราคาไม่แพง คุณภาพงาน+คุณภาพการประกอบ+คุณภาพเสียง
ตอนนี้ผมมองไปที่ "เวลเดน" แล้วครับ เราเป็นผู้บริโภค เราเลือกได้ครับ ^^

เวลเดนก็คงยืนราคานี้ได้ไม่นาน T T
+++1 เห็นด้วยเลย  ;D ;D ;D
ฟิง-เก้อ-สะ-ตาย

noomxman

• member
  • ชีวิตมันสั้น ทำมันให้ดีที่สุด
น่าจะลงราคาผิดนะครับ เพราะเปรียบเทียบกับรุ่น V56GACE ที่เป็น All solid เหมือนกัน (แต่ไม้ข้างกับไม้หลังเป็น Mahogany) ยังราคาแค่ 19,000 บาทเอง หรือเปรียบเทียบกับรุ่น V6OMCE ที่เป็น All solid เหมือนกัน (แต่ไม้หน้าเป็น Spruce) ยังราคาแค่ 19,800 เอง ดังนั้นใน spec ใหล้เคียงกันขนาดนี้ราคาไม่น่าโดดไปได้ถึงขนาดนั้นนะครับ

V56  OMCE กับ  V6  DCE เป็นแค่ท็อปโซลิตครับ ผมเคยมีทั้งสองรุ่น เรื่องเสียงยอมรับว่าเสียงดีมาก

แต่วันนี้ราคาไปไกลแล้วครับ     รุ่นที่เป็นAll solid  รู้สึกว่าจะมีแค่รุ่น V57 กับ V7
(แต่ V7น่าจะเลิกเอา

เข้ามาขายแล้วมั้งครับ)
;D ;D ;D
noomxman

peterrr

• member
ราคาแรงมากผมว่าไปลอง seagull ดีกว่า 18000เองแถมเคสคู่ตัวอีกต่างหากผมโทรไปถามมา ผมลองมาและveelarแต่ผมว่าบางไป ลองแล้วจะติดใจ

หำน้อย_นะ_สกลนคร

• member
ราคานั้นขึ้นจริงครับ ผมสอบถามมาแล้ว  แต่ด้วยเหตุผมใดนั้น นั่นเป็นเรื่องของตัวแทนจำหน่าย
ทางเลือกอื่นๆ  ยังมี อีกเยอะ สำหรับ น้าๆ ที่คิดว่าแพง  บางทีผู้ บริโภค อย่างเรา นี่และ ต้องมี "สติ"
ไม่งั้น "สะตังค์"  จะไม่เหลือ   เหมือน ผมตอนนี้แหละคับ
รักเธอนะ....กีต้าร์

TOM1869

• member
กีต้าร์ Made in china ที่ราคาเกิน 20,000 บาท ขึ้นไป  ถ้าไม่แน่จริง  ขายยากครับ  เนื่องด้วยปัจจุบัน โลก แคบลง  ผู้สั่งสามารถสั่งนำเข้ามาได้เองได้ทางหลายช่องทาง

ยิ่งราคา  30k Up  ยิ่งขายยากมาก ราคานี้ ขึ้นไปเทียบชั้น กีต้าร์ มือสอง  Made in USA หรือ Japan แล้ว

แต่ตัวแทนจำหน่าย บางทีก็อยู่ในภาคบังคับ  อยากขาย V1 ต้องสั่ง V6 มาด้วย  เหมือน เมื่อก่อน ซื้อเหล้า บังคับซื้อเบียร์นั่นแหละ

อาทิตย์ที่แล้ว คุยกับร้านจักรยาน  สั่งล้อ Disk จักรยานสำหรับ รถลู่  ราคา ล้อหลัง ล้อเดียว 32,000 บาท คนที่ใช้ ล้อแบบนี้ มีน้อยมาก แต่ ร้านก็จำเป็น ต้องสั่งเอามาโชว์ ให้เงิน จมเล่นๆ เพราะเป็นภาคบังคับ ไม่งั้นไม่ได้เป็นตัวแทนจำหน่าย ครับ

สังเกตุไม๊ครับ ว่า ทำไม ทั้ง Martin และ Taylor ถึงต้องเปลี่ยนตัวแทนจำหน่ายกัน
Line id: 081-8718003

thotsapol23

• member
มีความคิดเห็นเดียวกับ น้า ทอมคับ  ผมก็คิดว่า VEELAH เป็นกีต้าร์ที่ดี คนนึงแต่ถ้าราคา ขึ้นแบบนี่ คงอยู่ไม่น่าจะได้

แต่ด้วย SPEC เค้า ผมว่าเค้าน่าจะขึ้นราคาจิงนะคับ ๆ

Seraph

• member
น่าจะลงราคาผิดนะครับ เพราะเปรียบเทียบกับรุ่น V56GACE ที่เป็น All solid เหมือนกัน (แต่ไม้ข้างกับไม้หลังเป็น Mahogany) ยังราคาแค่ 19,000 บาทเอง หรือเปรียบเทียบกับรุ่น V6OMCE ที่เป็น All solid เหมือนกัน (แต่ไม้หน้าเป็น Spruce) ยังราคาแค่ 19,800 เอง ดังนั้นใน spec ใหล้เคียงกันขนาดนี้ราคาไม่น่าโดดไปได้ถึงขนาดนั้นนะครับ

V56  OMCE กับ  V6  DCE เป็นแค่ท็อปโซลิตครับ ผมเคยมีทั้งสองรุ่น เรื่องเสียงยอมรับว่าเสียงดีมาก

แต่วันนี้ราคาไปไกลแล้วครับ     รุ่นที่เป็นAll solid  รู้สึกว่าจะมีแค่รุ่น V57 กับ V7
(แต่ V7น่าจะเลิกเอา

เข้ามาขายแล้วมั้งครับ)
;D ;D ;D

spec ใน official site ของ Veelah บอกว่า V6 เป็น All solid นะครับ ส่วน V56 ก็เป็น solid top/back ไม่ใช่ solid top อย่างเดียว

http://www.veelah.com.tw/eng/v56/
http://www.veelah.com.tw/eng/v6/

Dog Never Lie

• member
ราคานี้ยี่ห้ออื่นมีให้เล่นอีกเยอะครับ ทั้ง Japan ทั้ง USA ครับผม ใครซื้อจริงนี่ต้องใจรักมากๆเลยครับ
เป็นผมยี่ห้อ กับราคาขนาดนี้ มองยี่ห้ออื่นครับผม

ราคา All Solid ขนาดนี้ออกมา Guild Recording KIng  Wallden ยิ้มเลยครับ ออกมาทำร้ายตัวเองแท้
วีระเอ๋ย
It's my...

nhoy

• member
เรียนว่า All Solid ของ Veelah น่าจะเป็นรุ่น V7 และ V57 นะครับ

thotsapol23

• member
ตาม น๊า nhoy ไป

mreak

• member
ราคาแรงไปเลยนะครับ ผมเองใช้ V56 บอกตรงๆถูกใจมาก แต่อยากให้ไปลอง Dolec ครับ all solid guitar แบรนด์คนไทย ราคาหมื่นกลางๆ เป็นอีกทางเลือกครับ
ห้ามวางลิ้ง by admin

hotman555

• member
Dolce all solid  เสียงเป็นไงบ้างครับเทียบกับ veelah. แล้วราคาเท่าไรครับ

thotsapol23

• member
Veelah ลดราคาลงมาแล้ว ครับบ แฟนๆ Veelah กับเฮได้แล้วว 26k แล้ว

nhoy

• member
Veelah ถ้ากำหนดราคาให้เหมาะสม ไม่สูงจนเกินไป ก็นับว่าเป็นแบรนด์ที่เสียงดีและน่าเล่นทีเดียวครับ

pong

• member
Veelah ถ้ากำหนดราคาให้เหมาะสม ไม่สูงจนเกินไป ก็นับว่าเป็นแบรนด์ที่เสียงดีและน่าเล่นทีเดียวครับ
+1 เรยยยยครับน้า nhoy ผมว่าถ้าเค้าขายแบบราคาที่ เอาเข้ามาตอนแรก หรือเพิ่มขึ้นนิดหน่อย ตามอัตราแลกเปลี่ยนนี่ จะขายดีมากครับ
ได้กำไรน้อย แต่ขายได้มากๆ สร้างชื่อในตลาด ดีกว่าแน่นอน ผมว่างั้นนะครับ

southpaw

• member
มันก็อยู่ที่พวกเรา หรือผู้บริโภคด้วยเหมือนกัน เรามีเงิน เราเป็นผู้เลือก เจ้าไหนมีพฤติกรรมทางการตลาดที่ผู้ซื้อไม่ปลื้มเราก็ตอบโต้ได้ครับ เวปบอร์ดเป็นเหมือนสถานที่ๆผู้ซื้อได้สื่อสารกัน แชร์ประเด็นเพื่อพวกเราครับ