Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: อยากขอความคิดเห็นเรื่องกีต้าร์sizeเล็กหน่อยครับ  (อ่าน 1241 ครั้ง)

j.leo

• member
คือผมอยากได้กีต้าร์sizeเล็ก ตอนนี้มีตัวเลือกอยู่ 2 ตัว ระหว่าง
- Art & Lutherie Ami
- RecordingKing ROS-16
เลยอยากขอคำแนะนำหน่อยครับ
ป.ล.หรือถ้ามีตัวเลือกอื่นๆ ที่ราคาใกล้เคียงกันด้วยก็ดีครับ

winnie

• บุคคลทั่วไป
walden, dolce ก็น่าสนนะครับ

loh

• member
แนะนำ walden D550

Nigs

• member
  • BlaBid
แนะนำ walden D550

แก้ให้ครับ T550 นะครับ

oocl

• member
Walden T550 หรือ   Veelah แต่ถ้าเน้นเสียงเต็มๆหน่อย ก้อต้อง Walden ครับ
หรือ Taylor GS mini รุ่นใหม่ไม้ Mahogany เสียงหนาดีครับ แต่ราคากระโดดไปเยอะทีเดียว

eake

• member
ถ้าให้้เลือกแค่สองอย่างนี้ ผมให้ RecordingKing ROS-16 ละกัน เพราะดูตัวจะใหญ่กว่าเสียงน่าจะดีกว่า (เดาเอายังไม่เคยลอง)
ยี่ห้ออื่นที่แนะนำกันก็น่าสน ไปลองเองดีที่สุดครับ แต่ละคนชอบไม่เหมือนกัน ^^

b

• member
น่าเล่นทั้งสองตัวเลยครับ

Peavey

• member
Art & Lutherie Ami

nhoy

• member
ไม่ทราบว่าตั้งงบไว้เท่าไหร่ครับ
ถ้าทั่วๆ ไปแล้ว น่าจะลองดู T550 ของ Walden ด้วยก็ดีนะครับ

oocl

• member
Walden T550 ครับ