Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ได้แล้วครับกีตาร์ตัวที่2 เอาไว้ลุย  (อ่าน 1077 ครั้ง)

ae1117

• member
ได้แล้วครับกีตาร์ตัวที่2 เอาไว้ลุย
« เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2012, 00:25:50 »
ในที่สุดหลังจากฝ่ารถติดไปที่music cityก็มีโอกาสได้ลองกีตาร์walden. จริงๆแล้วตั้งใจไปซื้อประมาณว่า ทรง g หรือ d นี่ล่ะครับลองทุกรุ่นเลย555 แต่ก็ไม่มีตัวไหนที่รู้สึกว่าใช่เลยสำหรับwalden. จนในที่สุดเผลอไปชี้ที่น้องนางนวล. ปรากฎว่าแค่ลองเล่น เสียงกับความรู้สึกมันใช่เลยครับ แต่ติดที่ไม่ชอบสีมันอ้อลืมบอกไปครับว่าseagull s6 slim ครับ.  กำลังตัดสินใจแบบงง ๆน้องพนักงานแกะกล่องeverest royal all solid สีsun burst มา แบบว่ารูปร่างโดนใจอย่างแรงครับสวยมากกกก แต่พอเล่นแล้วเสียงยังไม่เปิดเบสมันอั้นๆชอบกล. สุดท้ายเลือกเสียงสวยครับเสียงมันหวานมากไว้มีเวลาจะถ่ายรูปกับเอาคลิบมาให้ชมครับ ตอนนี้ขอฝึกวิทยายุทธก่อน.  สรุปว่าตอนนี้ taylor 214ce. อย๋่ข้างล่าง. seagull s6 อยู่ข้างบน. ไม่ทราบว่าถ้าอย่กเปลี่ยนสายให้เค้าควรเป็นอะไรดีครับน้าๆ.  เล่ามายาวเลยขอบคุณที่อ่านนะครับ ขอให้มีความสุขในการเล่นกีตาร์ครับ

nhoy

• member
Re: ได้แล้วครับกีตาร์ตัวที่2 เอาไว้ลุย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2012, 01:21:49 »
ยินดีด้วยนะครับน้า ae1117 สำหรับกีต้าร์ที่ถูกใจ :)
สำหรับสายก็ EXP ของ D'ad น่าจะเหมาะครับ

ae1117

• member
Re: ได้แล้วครับกีตาร์ตัวที่2 เอาไว้ลุย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2012, 10:07:49 »
ขอบคุณครับน้าnhoy ไม่ทราบว่าถ้าเป็นelixir  poly จะดีมั้ยครับ

sonic

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2012, 11:18:20 »
ยินดีด้วยครับ รองชมความสวยงาม
เรื่องสายกีต้าร์ ตามน้า nhoy ครับ