Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: (กีตาร์เริ่มรับจอง วันนี้ครับ) กีตาร์ Thailand Historic Model 5.5.555  (อ่าน 79296 ครั้ง)

หมอก

• member
Re: กีตาร์ Thailand Historic Model 5.5.555 อยากขอความเห็นพี่ๆน้าๆครับ
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2012, 22:16:46 »
เรียนพี่ต๋องที่รัก
เรื่องคุณภาพ น้าๆท่านอื่นคงกล่าวแล้วครับ เชื่อว่าพี่ต๋องคงเลือกสิ่งที่ดีที่สุดอยู่แล้ว... สำหรับผมคงขอพูดเฉพาะเรื่องเดียวคือ "Limited" ... ผมเคยมี limited ตัวหนึ่ง เสียงดีครับ ผมเข้าใจว่าเป็นที่ระลึกเฉพาะกิจ (ที่ผมเข้าใจอ่ะน่ะ) ส่วนตัวก็ชอบแบรนด์นี้ด้วย ...ก็สู่ขอมาลูบคลำด้วยความปลื้มใจ... พอปีถัดมา อยุ่ๆก็ได้ยินว่ามี limited ประจำปีนี้อีก lot.. สำหรับผม ...เซ็งมากครับ... เลยขายเลยครับ... (ย้ำว่าตัวเก่าเสียงดี แต่ความรู้สึก มันหมดทันทีครับ) ...
อยากให้ทางพี่เคลียร์ประเด็นนี้ชัดเจนก่อน ทางเพื่อนๆทุกท่านจะได้เข้าใจตรงกันก่อนที่จะซื้อครับ
ด้วยความเคารพสุดซึ้ง
หมอก
PS: อยากได้รุ่นตัวเล็ก มะฮอกกานีจ้า ^^

ASDFasdfASDF

• member
Re: กีตาร์ Thailand Historic Model 5.5.555 อยากขอความเห็นพี่ๆน้าๆครับ
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2012, 00:48:12 »
งานมีตติ้งอาทิตย์นี้จะมีใครสักคนถือมาสักตัวมั้ยนะ ชักเริ่มสนใจ Walden ขึ้นมาทันที

Childbaby

• member
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2012, 00:53:56 »
เฮียต๋องเอาจริงแหะ   555 ตัวไม่เอานะเฮียเด๋วขายไม่หมด -..-
ฝีมือไม่มี   กีต้าดีก็พอ

i_tum

• member
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2012, 06:07:26 »
ขอราคาขึ้นเป็น 15,555
แล้วมีเสปคแบบจัดเต็มได้ไหมครับ
จำนวนแค่ 55 ตัวก็พอ
จะได้คู่ควรค่า ของสะสม

Walden Guitar

• member
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2012, 12:35:09 »
Serial No. เคยคิดแบบที่คุณ OLANOR บอกไว้ครับ แต่คิดอีกทีอาจจะดูแปลกๆครับ
ก็เลยคิดว่า จะประมูลเลข serial no สำหรับคนที่ต้องการเลขสวยๆดีกว่าครับ รายได้ทั้งหมดก็จะนำไปทำบุญครับ

ราคาอยากให้เป็น 5555 บาทครับ จะได้เป็นกีตาร์ที่ระลึกที่ไม่แพงจนเกินไปครับ คนทั่วไปที่อยากซื้อเก็บสะสม จะได้ซื้อกันได้ครับ

ครับจะคอยกำชับให้เขาดูแลเรื่องคุณภาพครับ แต่เท่าที่ผ่านมา ก็คิดว่ายี่ห้อนี้ไว้ใจได้ครับ

กีตาร์รุ่นนี้ ไม่อยากใช้คำว่า Limited ครับ
แต่ถ้าพี่ๆน้าๆ หลายๆท่าน อยากให้ใส่คำว่า  Limited ก็จะนำไปใส่ในใบแปะด้านในซาวด์โฮลครับ
กีตาร์รุ่นพิเศษ คงจะทำแค่ครั้งนี้ครั้งเดียวครับ คงจะไม่ทำอีกแล้ว
ยกเว้นจะมีโอกาสพิเศษจริงๆ ในอนาคตไกลๆครับ ถ้าไม่งั้น คงจะไม่ทำแล้วครับ

ครับคิดว่า จะทำ 255 ตัวครับ แต่ถ้ามีคนอยากเก็บเป็นที่ระลึกหลายคน อาจจะทำ 555 ตัวครับ
แต่ถ้ามีคนสนใจไม่ถึง 200 คน อาจจะต้องยกเลิกโครงการนี้ครับ

demichelis

• member
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2012, 13:40:09 »
อยากได้ไม้หน้า solid cedar อิอิ ผมจองหนึ่งตัวเลย

52XMAX

• member
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2012, 14:16:52 »
น่าสนใจครับ ถ้าราคาตามเดิม 5,555 ก็น่าจะมีคนสนใจเยอะนะครับ ผมด้วยหละคนนึึง เพราะก็เริ่มสนใจยี่ห้อนี้อยู่ด้วย ยิ่งถ้ามีโอกาสได้ครอบครองด้วยรุ่น limited ด้วยแล้ว ยิ่งน่าสนใจใหญ่เลยครับผม ขออย่างเดียวเลยครับ ความแข็งแรง ด้วยความที่ลิมิเต็ด เป็นของสะสม ขอแบบว่าเก็บไว้ 10 ปี 20 ปี แล้วไม่มีปัญหา ท้องป่อง บริดจ์อ้า คอยก ครับผม

ปล.สนใจโครงการนี้มากครับ อยากให้เป็นไปได้
ถ้าเป็นไปได้ ไหนๆก็ทำเลข 5 เกี่ยวกับท่านในหลวงของเราแล้ว อยากให้ใส่อะไรที่บ่งบอกลงไปด้วย เช่น fret 12 ใส่ด้วยเลข 9 ไทย อะไรแบบนี้อะครับ

อ่อ ... อยากได้ลูกบิดสีทอง :)

Auponata

• member
  • OR'Solid
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2012, 14:22:30 »
เข้ามาเกาะติดกระแสครับ อยากเห็นสเปคชัดๆ อยากเก็บความทรงจำดีๆ ไว้ให้นานๆ
เพราะครั้งหนึ่งเคยสัมผัสไทยแลนด์ลิมิเต็ดมาแล้ว.... ??? ??? ???
facebook:or ponata

leXel

• member
  • กีตาร์เก่าๆ......
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2012, 14:56:14 »
ผมสนใจอย่างแรงครับ

TheDuck

• member
  • เล่นตามหัวใจเป็ด...
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2012, 15:51:23 »
ขอสนับสนุนอีกหนึ่งเสียงครับ  ;)

• member
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2012, 16:57:36 »
เรื่องการจอง ขอให้การดีไซน์กีตาร์ในวันที่ 5 ผ่านไปก่อนนะครับ
พอได้ดีไซน์ที่ทุกคนชอบ ก็จะนำมาแจ้งให้ทราบ พร้อมทั้งเปิดจองครับ
คิดว่าน่าจะเปิดจองประมาณวันที่ 10 ถึงวันที่ 25 ครับ อาจจะเปิดเพิ่มอีกนิดหน่อย แต่ไม่อยากให้เกินปลายเดือนนี้ครับ

ดีไซน์ตรงอินเลย์เฟรท 12 ที่ให้ความเห็นว่าเป็นเลข  ๕ หรือเลข ๙ ก็เป็นทางเลือกที่ดีครับ
แต่ถ้าจะเปลี่ยน อยากให้เป็นเลข ๕ มากกว่าครับ
ยังไงพี่ๆน้าๆคนไหน อยากให้เปลี่ยน หรือไม่อยากให้เปลี่ยน  รบกวนช่วยแชร์ไอเดียด้วยครับ

Auponata

• member
  • OR'Solid
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2012, 19:23:14 »
 :-\ อืม...โหวตดีมั๊ย...ทั้งสเปค และดีไซด์...
facebook:or ponata

tomomibi

• member
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2012, 23:53:42 »
สนใจมาก ถ้าราคา 5555 นี่ผมเอาด้วย 1 ตัว

1.   บอดี้ (Grand/Orchestra/Dreadnaught) อยากได้ทรงแบบ GS Mini อ่ะครับ
2.   ไม้หน้า Solid (Spruce/Cedar) ไม้ข้างหลัง คงจะต้องขอให้เป็น Mahogany ครับ ไม่งั้นจะเกินงบประมาณที่ตั้งใจไว้ครับ Spruce ครับ บาลานซ์ดี
3.   เคลือบ (ด้าน satin/ เงา Gloss) เงา Gloss
4.   ลูกบิด (เงิน/ทอง) ชอบลูกบิดเงิน
5.   Pick guard (มี/ไม่มี) มี
6.   Rosette (มุก Abalone/ไม้) ไม้ครับ
7.   Binding (ขาว/ดำ) Binding ไม้เคยถามแล้วครับ แต่เกินงบเยอะครับ Brown plastic แบบ คลาสสิครุ่น 660 ไหวมั๊ยครับ สวยดี ดูคล้ายๆไม้อยู่ ไม่ได้ก็ดำครับ
8.   Inlay (มี dot/ไม่มี dot) มี dot
9.   ตำแหน่งของโลโก้ของรุ่น หรือสัญลักษณ์อื่น ถ้าพี่ๆน้องๆอยากได้ (Fret 12/Body/Headstock)  ตรง fret 12 ยังคิดไม่ออก  แต่ถ้าเป็นตัวหนังสือไทยหรือเลขไทยก็ดีนะครับ

52XMAX

• member
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2012, 01:16:40 »
ลองโหวตเลยด้วยดีกว่า สนใจมากอยู่แล้ว

1.   บอดี้ (Grand/Orchestra/Dreadnaught) - ทรง D Cut away ได้มั้นครับ ฮ่าๆ
2.   ไม้หน้า Solid (Spruce/Cedar) ไม้ข้างหลัง คงจะต้องขอให้เป็น Mahogany ครับ ไม่งั้นจะเกินงบประมาณที่ตั้งใจไว้ครับ - Spruce นี่แหละครับ
3.   เคลือบ (ด้าน satin/ เงา Gloss) - เงา นี่แหละครับ ชอบเงา เคลือบด้านเช็ดยาก เหงื่อเยอะ
4.   ลูกบิด (เงิน/ทอง) ชอบลูกบิดเงิน - อยากได้ทองครับ
5.   Pick guard (มี/ไม่มี) - มีครับ เพื่อการป้องกัน ไม่อยากให้เป็นรอย ของสะสมต้องกิ๊กๆ
6.   Rosette (มุก Abalone/ไม้) - แล้วแต่ อันนี้ได้หมดครับ
7.   Binding (ขาว/ดำ) Binding ไม้เคยถามแล้วครับ แต่เกินงบเยอะครับ - ดำครับ สีขาวกลัวนานๆไปจะเหลือง
8.   Inlay (มี dot/ไม่มี dot) - อันที่เฟรดบอร์ดนี่แล้วแต่ แต่ด้านบนขอมีครับ เวลาเล่นแล้วบางทีไม่มีจุดมองแล้ว งง ครับ
9.   ตำแหน่งของโลโก้ของรุ่น หรือสัญลักษณ์อื่น ถ้าพี่ๆน้องๆอยากได้ (Fret 12/Body/Headstock) - อย่างที่บอกครับ ขออะไร ไทยๆ ลายกนก หรือ เลข ๙ หรือ ๕ ครับ

ถ้าได้ตามราคากำหนดแรก ไม่พลาดเหมือนกันครับ  ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D

bcc31792

• member
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2012, 08:46:28 »
สนใจมาก ถ้าราคา 5555 นี่ผมเอาด้วย 1 ตัว

1.   บอดี้ (Grand/Orchestra/Dreadnaught) อยากได้ทรงแบบ GS Mini อ่ะครับ
2.   ไม้หน้า Solid (Spruce/Cedar) ไม้ข้างหลัง คงจะต้องขอให้เป็น Mahogany ครับ ไม่งั้นจะเกินงบประมาณที่ตั้งใจไว้ครับ Spruce ครับ บาลานซ์ดี
3.   เคลือบ (ด้าน satin/ เงา Gloss) เงา Gloss
4.   ลูกบิด (เงิน/ทอง) ชอบลูกบิดเงิน
5.   Pick guard (มี/ไม่มี) มี
6.   Rosette (มุก Abalone/ไม้) ไม้ครับ
7.   Binding (ขาว/ดำ) Binding ไม้เคยถามแล้วครับ แต่เกินงบเยอะครับ Brown plastic แบบ คลาสสิครุ่น 660 ไหวมั๊ยครับ สวยดี ดูคล้ายๆไม้อยู่ ไม่ได้ก็ดำครับ
8.   Inlay (มี dot/ไม่มี dot) มี dot
9.   ตำแหน่งของโลโก้ของรุ่น หรือสัญลักษณ์อื่น ถ้าพี่ๆน้องๆอยากได้ (Fret 12/Body/Headstock)  ตรง fret 12 ยังคิดไม่ออก  แต่ถ้าเป็นตัวหนังสือไทยหรือเลขไทยก็ดีนะครับ

+1เจ๋งดีครับ
Takamine

najack

• member
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2012, 09:41:20 »
ไม่รู้ว่าเป็นไปได้รึเปล่า

อยากให้ทำคุณภาพดีและราคาแพงหน่อยครับ

เป็นที่อยากได้ อยากสะสม ของคนรักกีตาร์

ไม่อยากให้เลือนหาย ไปในเวลาอันรวดเร็ว

cascaras

• member
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2012, 09:45:18 »

1.   บอดี้ (Grand/Orchestra/Dreadnaught) อยากได้ทรงแบบ GS Mini อ่ะครับ
2.   ไม้หน้า Solid (Spruce/Cedar) ไม้ข้างหลัง คงจะต้องขอให้เป็น Mahogany ครับ ไม่งั้นจะเกินงบประมาณที่ตั้งใจไว้ครับ Spruce ครับ บาลานซ์ดี
3.   เคลือบ (ด้าน satin/ เงา Gloss) เงา Gloss
4.   ลูกบิด (เงิน/ทอง) ชอบลูกบิดเงิน
6.   Rosette (มุก Abalone/ไม้) ไม้ครับ
7.   Binding (ขาว/ดำ) Binding ไม้เคยถามแล้วครับ แต่เกินงบเยอะครับ Brown plastic แบบ คลาสสิครุ่น 660 ไหวมั๊ยครับ สวยดี ดูคล้ายๆไม้อยู่ ไม่ได้ก็ดำครับ
8.   Inlay (มี dot/ไม่มี dot) มี dot
9.   ตำแหน่งของโลโก้ของรุ่น หรือสัญลักษณ์อื่น ถ้าพี่ๆน้องๆอยากได้ (Fret 12/Body/Headstock)  ตรง fret 12 ยังคิดไม่ออก  แต่ถ้าเป็นตัวหนังสือไทยหรือเลขไทยก็ดีนะครับ

+1 เจ๋งดีคับ ทรงGs mini

hotman555

• member
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2012, 10:15:15 »
ลองโหวตเลยด้วยดีกว่า สนใจมากอยู่แล้ว

1.   บอดี้ (Grand/Orchestra/Dreadnaught) - ทรง D Cut away ได้มั้นครับ ฮ่าๆ
2.   ไม้หน้า Solid (Spruce/Cedar) ไม้ข้างหลัง คงจะต้องขอให้เป็น Mahogany ครับ ไม่งั้นจะเกินงบประมาณที่ตั้งใจไว้ครับ - Spruce นี่แหละครับ
3.   เคลือบ (ด้าน satin/ เงา Gloss) - เงา นี่แหละครับ ชอบเงา เคลือบด้านเช็ดยาก เหงื่อเยอะ
4.   ลูกบิด (เงิน/ทอง) ชอบลูกบิดเงิน - อยากได้ทองครับ
5.   Pick guard (มี/ไม่มี) - มีครับ เพื่อการป้องกัน ไม่อยากให้เป็นรอย ของสะสมต้องกิ๊กๆ
6.   Rosette (มุก Abalone/ไม้) - แล้วแต่ อันนี้ได้หมดครับ
7.   Binding (ขาว/ดำ) Binding ไม้เคยถามแล้วครับ แต่เกินงบเยอะครับ - ดำครับ สีขาวกลัวนานๆไปจะเหลือง
8.   Inlay (มี dot/ไม่มี dot) - อันที่เฟรดบอร์ดนี่แล้วแต่ แต่ด้านบนขอมีครับ เวลาเล่นแล้วบางทีไม่มีจุดมองแล้ว งง ครับ
9.   ตำแหน่งของโลโก้ของรุ่น หรือสัญลักษณ์อื่น ถ้าพี่ๆน้องๆอยากได้ (Fret 12/Body/Headstock) - อย่างที่บอกครับ ขออะไร ไทยๆ ลายกนก หรือ เลข ๙ หรือ ๕ ครับ

ถ้าได้ตามราคากำหนดแรก ไม่พลาดเหมือนกันครับ         +1 ครับ

hotman555

• member
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2012, 10:32:25 »
ขอให้ได้เกิดเถิด เพราะคุณภาพwaldenเชื่อถือได้ เอาอีกยี่ห้อนึงเป็นบทเรียน  รักษาคุณภาพ ไม่เอาเปรียบลูกค้า ไม่ขึ้นราคาตอนหลังเพราะคิดว่ายังไงก็ขายได้ ทำกีต้าร์รุ่นนี้ให้เป็นกีต้าร์มหาชนคนไทยในตำนานเลยครับ ซื้อแน่นอนครับ

• member
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2012, 12:02:57 »
ไซส์ GS Mini จะเป็นไซส์เดียวกับ Walden รุ่น T550 ครับ
แต่ทาง Walden แจ้งว่า ถ้าจะทำไซส์นี้ จะไม่สามารถเปลี่ยนแปลงอะไรได้มากครับ
จะเปลี่ยนได้แค่จะไม่ใส่ อินเลย์ หรือปิ๊คการ์ดครับ

กีตาร์คงจะต้องขอเป็นตัวเต็มนะครับ ถ้า cutaway อาจจะทำไม่ได้ในราคานี้ครับ