Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนด้วยครับผม เรื่อง bridge pin ครับ  (อ่าน 773 ครั้ง)

52XMAX

• member
รบกวนด้วยครับผม เรื่อง bridge pin ครับ
« เมื่อ: เมษายน 29, 2012, 00:12:44 »
คือต้องการเปลี่ยน bridge pin ของกีตาร์ morris w-20 อันเก่ามันเน่าเต็มทีแล้ว

ตอนแรกนึกว่ามีขนาดเดียว แต่พอหาข้อมูล แล้วมีหลายขนาดมาก
ไม่ทราบว่าของ มอริส นี่ขนาดไหนครับผม ขอข้อมูลจากน้าๆด้วยครับ

วัสดุของ bridge pin มีผลต่อเสียงมากน้อยแค่ไหน และวัสดุนี่เป็นอะไรถึงจะดีที่สุดครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับผม

kitti7265560

• บุคคลทั่วไป
Re: รบกวนด้วยครับผม เรื่อง bridge pin ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 29, 2012, 08:32:33 »
ลองเข้าไปดูของน้าตะวัน (กระทู้ปักหมุด นัท หย่องนะครับ) จะมีขายรวมทั้งวิธีวัดขนาดด้วย แต่ถ้าใหญ่ไปนิดหน่อย ใช้กระดาษทรายเบอร์ละเอียดฝนได้ครับผม.... :) :) :)