Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนๆ พี่ๆ จัดการกับหนังนิ้วที่เป็นก้อนแข็งจากการกดสายกันยังไงครับ ?  (อ่าน 4265 ครั้ง)

jaggi

• member
    • My Vimeo
คือเวลาใช้มันจับคอร์ดกดสายไปนานๆ มันจะเริ่มแข็งและด้านใหญ่ ( Skinนิ้วนะครับ )
จนรู้สึกว่ามีขนาดไม่ปกติ (นิ้วอีกน่ะครับ) เลยอยากรู้ว่าแต่ละท่านมีวิธีจัดการตัดหรือตะไบมันกันยังไง :)

warutama

• member
เดี๋ยวมันก็ลอก และมันก็เป็นอีก มันเป็นเรื่องธรรมดาของหนังกำพร้า

Mook :)

• member
ก็ปล่อยไป มันเป็นวัฏจักร

Romeoy2k

• member
    • www.eg-ultimate.com
ซักผ้า ถูบ้าน ล้างจาน เดี่ยวก้อหลุดไปเอง 555

โก้ - Aromild

• member
  • Aromild ดนตรีที่มีกลิ่นหอมละมุน...
    • Facebook
เดี๋ยวมันก็หายครับ พอหายแล้วมันก็เป็นอีก บางที เผลอไปเกาหน้า แสบกันเลยทีเดียว 5555+
กระบี่อยู่ที่ใจ หากเยี่ยมยุทธแล้วไซร้ แค่กิ่งไผ่ก็ไร้เทียมทาน...

น้าเรย์ ครับ

• member
  • ผมน้าเรย์ครับ
ปล่อยไว้ครับปันหาที่จะเกิดคือ เวลาห่มผ้ามันจะติดกับ ได้ในผ้าห่มครับ 555
มือกีต้าร์โฟล์ก

aneng

• member

sontaya

• member
    • Thai Fingerstyle Guitar Lover
ถ้าเล่นกีตาร์ต่อเนื่อง มันจะแข็งจนหลุดเองแล้วก็แข็งใหม่ เวลามันแข็ง ๆ เริ่มหลุดเป็นแผ่นเอาไว้เกาโน่นเกานี่ก็มัน ๆ ดีครับ ฮิฮิ อย่าไปฉีกแล้วกันเดี๋ยวเลือดกระฉูด ถ้าจะแต่งผมจะใช้กรรไกรตัดเล็บตัดแต่งตะไบเอาถ้ารำคาญจริงๆ

nut2554

• member
ผมยังไม่ลอกเลย สงสัยอีกไม่นานคงเป็น
เริ่มเล่นมา2วัน รู้สึกเจ็บนิ้วมากเวลาจับคอร์ดแถมต้องกดให้แน่นอีกเมื่อไรนิ้วจะด้านสะที

SMIL3Chai

• บุคคลทั่วไป
ผมยังไม่ลอกเลย สงสัยอีกไม่นานคงเป็น
เริ่มเล่นมา2วัน รู้สึกเจ็บนิ้วมากเวลาจับคอร์ดแถมต้องกดให้แน่นอีกเมื่อไรนิ้วจะด้านสะที

บางคนโชคดี เล่นไปหลายปีนิ้วไม่ด้าน แล้วแต่คนคับ แต่ส่วนใหญ่จะด้าน อิอิ

gazz

• member
มันจะลอกคราบไปเรื่อยๆ ครับ ... ตอนนี้อยู่ตัวแล้ว ^^

balleka

• member
ปล่อยไปตามธรรมชาติน่ะครับผม
[url=http://pic.free

FatBoy

• member
ผมชอบครับ มันเหมือนเป็นความภาคภูมิใจของผมครับ ยิ่งด้านมันยิ่งรู้สึกว่าเราได้ฝึกเยอะ ความคิดส่วนตัวนะครับ ^^

Montri

• member
  • ค่าความสุข ของคนเราไม่เท่ากัน...มีแค่นี้ก็สุขใจ !!
อย่าเผลอเอาไปเกานะครับ สะดุ้งเลยเชียว
อย่า เห็น แก่ ตัว !!

AlvareZ

• member
โดนน้ำบ่อยมันจะลอกไปเองครับ พอมันลอกนอดนึงผมจะแกะเล่นสนุกดี(โรคจิตไหมนี่555)
ความรู้อยู่ที่ปาก ถ้าอยาก ก็ใช้ปากเป็นทางเพื่อรู้

sontaya

• member
    • Thai Fingerstyle Guitar Lover
โดนน้ำบ่อยมันจะลอกไปเองครับ พอมันลอกนอดนึงผมจะแกะเล่นสนุกดี(โรคจิตไหมนี่555)

ไม่หรอกครับ ผมก็ทำแบบนี้เหมือนกัน เอ...หรือเราโรคจิตทั้งคู่ ฮิฮิ

อย่าเผลอเอาไปเกานะครับ สะดุ้งเลยเชียว

ใช่ครับตอนมันเริ่มลอกนิด ๆ ขอบมันจะแข็งและคมด้วย บางทีเผลอไปเกาแรง ๆ นี่สะดุ้งเลย แต่ถ้าเอาไว้เกาเบา ๆ ก็เพลินดีครับ ^^

ผมก็เพิ่งลอกทิ้งไปซัก 2 อาทิตย์ที่แล้วเอง ตอนนี้นิ้วชี้เริ่มเป็นไต ๆ อีกแล้ว

FOTOBEER

• member
  • fotobeer2516แอ๊ดgmail.com
เข้ามาอ่านละกัน ตอบกันไปเยอะแล้ว..........อิอิ