Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ไปเวิ้งนาครเกษมยังไงอ่ะ  (อ่าน 4667 ครั้ง)

smileparker

• member
ไปเวิ้งนาครเกษมยังไงอ่ะ
« เมื่อ: มีนาคม 30, 2011, 22:22:24 »
ผมอยากไปซื้อกลอง Cajon ที่เวิ้งนครเกษม อ่ะครับ  ไม่ทราบว่าไปยังไง มีจุดสังเกตอะไรมั้ย
จากอนุสาวรีย์ / เทเวศน์
แล้วร้านไหนบริการดีๆบ้างอ่ะ
แล้วร้านไหนไม่ควรเข้า 5555+
รบกวนผู้รู้ตอบทีนะครับ

Mubintmin

• member
Re: ไปเวิ้งนาครเกษมยังไงอ่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 30, 2011, 22:27:22 »
ไปในนั้นค่อนข้างยากครับ รถติด หาที่จอดรถไม่ได้ รถเมล์ก็ค่อนข้างเบื่อ ผมใช้วิธี นั่งรถมาลงภูเขาทอง ละต่อมอไซค์วิน 30 บาท

sontaya

• member
    • Thai Fingerstyle Guitar Lover
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 30, 2011, 22:33:36 »
จากอนุสาวรีย์ก็สาย 8 ครับ ถ้านั่งรถเมล์นะครับ นั่งฝั่ง รพ. ราชวิถี ไปลงคลองถมแล้วเดินหน่อย จากเทเวศน์ รู้สึกจะมีสาย 49 มั๊งครับ ส่วนร้านไหนดีไม่ดีก็ลองเดินเข้าไปดูก็รู้ครับ แต่ส่วนใหญ่ผมว่าก็ ok นะครับ

ที่ร้าน music concept ก็เห็นมีขายนะครับ ถ้าไม่อยากร้อนก็ขึ้นห้างก็มีขายอยู่ครับ

จุดสังเกตของเวิ้งฯ จะมีซุ้มตามนี้ครับ

แผนที่ก็ประมาณนี้ครับ

smileparker

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 30, 2011, 22:43:21 »
สาย8 !!!!!!!!!!!!!!!!!!!
ผมไม่รู้ทางมันจะพาผมหลงมั้ยเนี่ย 55+

sontaya

• member
    • Thai Fingerstyle Guitar Lover
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 30, 2011, 22:46:11 »
ไม่น่าหลงครับป้ายคลองถมจะมีคนลงเยอะและสังเกตง่ายครับลงก่อนถึงแยก S A B แล้วเดินข้ามถนนไปหน่อยก็ถึงเวิ้งแล้วครับ ถ้ากังวลจริง ๆ ก็บอกกระเป๋าเค้าว่าถึงแล้วบอกด้วย หรือถ้าไม่มั่นใจจริง ๆ ก็แท๊กซี่ก็ได้ครับ ไม่ไกลมากมายอะไรครับ

smileparker

• member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 30, 2011, 22:53:24 »
ขอบคุณครับ ^^