Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: เกากีต้า ควร ตัด เล็บหรือไว้เล็บดี ครับ พึ่งหัดเล่น  (อ่าน 30188 ครั้ง)

หำน้อย_นะ_สกลนคร

• member
น้าหงา ก็ยังใช้ 2 นิ้วเล่นเอง
รักเธอนะ....กีต้าร์

redtopup

• member
nintendozaza

น่าจะไว้เล็บครับแต่ให้สั้นครับ  ไม่มีเล็บเหลือเอาไว้เลย นี่ เล่นยากครับ 
ฝึกอย่างถูกวิธี แล้วเราจะไปถึงความสามารถอันสูงสุดข

• member
ครับๆ ขอบคุณครับ จะลองไว้เล็บดู เเล้ว ให้ กระดาษทราย ทำให้เล็บ
คล้ายๆ เล็บเราเหมือนปิก ใช่ป่ะครับ จากที่อ่านมาเห็นพูดกันยังงี้อ่ะครับ
เพราะตอนนี้ฝึกเล่นอยู่ กะเอา ยังไง ยังงั้นเลย อ่ะครับ พี่

• member
แล้ว จาก
(Movie Theme) Miss*ion Im*possible Theme - Sungha Jung

ไอ้นี่อ่ะครับ ตรงนิ้วโป้ง น้องเค้า ใส่อ่ะครับ หรอครับ เเล้วคตืออะไรครับ

• member
เลือกไรดีคิดไม่ออกเลย

sontaya

• member
    • Thai Fingerstyle Guitar Lover
แล้ว จาก
(Movie Theme) Miss*ion Im*possible Theme - Sungha Jung

ไอ้นี่อ่ะครับ ตรงนิ้วโป้ง น้องเค้า ใส่อ่ะครับ หรอครับ เเล้วคตืออะไรครับ

มันคือ Thump Pick ครับ เป็นปิ๊คสำหรับสวมกับนิ้วโป้ง

Byrt21

• member
  • ข้าพเจ้าผจญทุกสิ่งได้ โดยพระองค์ผู้ทรงเสริมกำลังข้าพเจ้า
    • ร่มพระคุณบริการ
ต้องลองดูครับ ว่าถนัดแบบไหน
 ไว้ก็ได้ตัดก็ได้แล้วแต่ความถนัด
facebook.com/byrt21

โก้ - Aromild

• member
  • Aromild ดนตรีที่มีกลิ่นหอมละมุน...
    • Facebook
ถ้าไว้เล็บเล่น ถึงเวลาตัด แต่ง เล็บ ทีนึงนี้ ต้องใจเย็นมากๆเลยครับ
วันนี้ก็เพิ่งตัดแต่งเล็บไป นานมากครับ กว่าจะเสร็จ เล็บแค่ 4 เล็บ ทำกันเป็น ชม. กันเลยทีเดียว
ยิ่งเล่น เล็บก็ยิ่งหนาขึ้น ยิ่งแข็งขึ้น ตัดยาก ก่อนตัดก็ต้องแช่น้ำก่อน โอ๊ะ...!!! เข้าร้านเสริมสวยดีมั้ยเนี่ย...
กระบี่อยู่ที่ใจ หากเยี่ยมยุทธแล้วไซร้ แค่กิ่งไผ่ก็ไร้เทียมทาน...

ยินยอม

• member
  • กีตาร์ดีอยู่ที่คนเล่น
สรุปเอาไงดีอ่ะครับ คือว่าผมพึ่งหัดเล่น เล่นมาประมาณ2 อาทิตล่ะ ไม่รุ่ ไว้เล็บหรือตัดดีครับ - -*

หนทางยังอีกยาวไกล อย่าเพิ่งเชื่อใครจนกว่าจะได้ทดลองเองครับ
:)

• member
สรุปเอาไงดีอ่ะครับ คือว่าผมพึ่งหัดเล่น เล่นมาประมาณ2 อาทิตล่ะ ไม่รุ่ ไว้เล็บหรือตัดดีครับ - -*

หนทางยังอีกยาวไกล อย่าเพิ่งเชื่อใครจนกว่าจะได้ทดลองเองครับ

ครับๆ ผมจะพยายาม ฝึกเล่นดู ครับ เเบบ ไหนถนัดก็เอาครับ

sukqoojuicy

• member
ผมชอบแบบไม่มีเล็บมากกว่า

มีเล็บมันชอบมีเสียงดัง ฟื๊ดๆ ดูรบกวนๆ ยังไงไม่รู้

- .. -

• member
ครับๆ เเล้วเล่นกีตาร์ใช้เวลานานไหมครับ กว่า นิ้วจะด้านอ่ะครับ

Bukjay

• member
เราตัดสั้นค่ะ ถ้าไว้ยาวจะเล่นไม่ถนัดไม่ว่าเกาหรือตีคอร์ท แต่ตอนตัดก็ต้องระวังด้วย ถ้าตัดไม่ดีเล็บขบนี่จะเซ็งมาก

lekhaew

• member
เพิ่งรู้ว่า การไว้เล็บนี่ ต้องใช้กระดาษทรายขัดกันเลยเหรอครับ

ปกติผมก็แค่ตัดเพื่อพอให้ได้ระยะความถนัดที่ชอบ
Applause, Antonio Sanchez s-20, Taka ED55SC, Morris W30, FG-360

TKCN

• member
เล็บห้ามมีมุมครับ
จะทำให้มีเสียงรบกวน

INeedYou

• member
แล้วแต่ถนัดครับ ไว้หน่อยๆ น่าจะดีกว่า
ผมไว้ยาวไม่มาก เล่นเพลินดี ผมโชคดีตรงที่เล็บไม่แข็งมาก ทำให้ไม่หักหรือเจ็บ

บางคนผมเห็นเกาได้เก่ง แม่นยำ แม้ไม่มีเล็บนะครับ

pach

• member
เราไว้นิ้วนางนิ้วเดียว ไว้ไม่ยาวแค่พอเกี่ยวติด ใช้ฟิงเกอร์ปิ๊กแล้วไม่ถนัดเอามากๆ