Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนน้าๆ ท่านผู้รู้วิจารณ์กีคาร์คลาสสิคตัวนี้หน่อยครับ  (อ่าน 5141 ครั้ง)

Songphol

• member
  • I love Japan Vintage
ยี่ห้อ Prudencio Saez Model 52 ครับ Made in Spain (Valencia) มี PU B-Band ติดมาให้
เผอิญว่าเพื่อนผมเขาฝากผมลงขอซื้อในเวปและได้มาในราคานึง จากน้าใจดีท่านนึงแถวซอยนวลจันทร์
แต่เผอิญผมมาเล่นแล้ว วางไม่ลงเลยเพราะมันเล่นง่าย ตัวบาง เบา แถมออกแอมป์ได้ มี Hard case ให้ด้วยครับ

รบกวนน้าๆแนะนำหน่อยว่าควรจะเก็บไว้เองดีมั๊ย ราคามือหนึ่งประมาณเท่าไหร่ spec อะไรบ้าง แล้วใครเคยเล่นรุ่นนี้บ้าง
ถ้าหามือสองจะอยู่ประมาณเท่าไหร่ ตอนนี้สับสนครับ เพราะจะเก็บเงินไปอัดโปรเจคใหญ่ แต่มาเจอตัวนี้ก่อนเลยชะงัก กีตาร์คลาสสิคบ้าอะไร
จับง่ายชะมัดเลย .........อีกอย่างพุธหน้าเพื่อนผมมันจะมาเอาตัวนี้แล้วด้วยครับ อยากฟังความเห็นเป็นตัวช่วยการตัดสินใจครับ

ปล. รบกวนหน่อยครับ โดยเฉพาะ เซียนๆ อย่างน้าเบียร์ น้า Anat น้ากวาง น้ามุย น้าตั้ม หรือ คนอื่นที่ไม่ได้เอ่ยนามครับ

Songphol

• member
รอฟังคำตอบอยู่นะครับ น้าๆ .........ขอบคุณล่วงหน้าครับ

▄︻┻┳═一

• member
  • www.paifahhotel.com
    • www.paifahhotel.com
1.ผมมาเล่นแล้ว วางไม่ลงเลย
2.กีตาร์คลาสสิคบ้าอะไร  จับง่ายชะมัดเลย

สำหรับผมนะ แค่ 2 ข้อข้างบนก็ได้คำตอบแล้วคับ

แต่มันติดตรงที่เป็นของเพื่อนที่ฝากซื้อ

nco4433

• member
รึว่าจะเป็นเพื่อนรักหักเหลี่ยมโหด...อิอิอิ

TOM1869

• member
เพื่อนฝากซื้อ แล้ว พอซื้อได้ ลองเล่นแล้วเสียงดี ชอบเลยจะเก็บไว้เอง แล้วค่อยหาใหม่ เอาตัวที่ดีน้อยกว่านี้ให้เพื่อนไป   ฟังดูมันยังไงๆ อยู่  น่ะครับ

เลือกเอาครับ  กีต้าร์กับเพื่อน
Line id: 081-8718003

หำน้อย_นะ_สกลนคร

• member
ถ้าเลือก ไม่ได้ เอามาฝากไว้ที่ผมนะ
รักเธอนะ....กีต้าร์

FOTOBEER

• member
  • fotobeer2516แอ๊ดgmail.com
เรื่องราคาผมก้ไม่รู้ครับ.....แห่ะๆๆ  แต่ B Band ดีแน่ๆ ครับ ถ้าราคาไม่แรง ก็สอยได้เลยครับ ถ้าทางจะเข้ามือด้วยนี่ครับ ยิ่งน่าสอยใหญ่เลย

ราคา ลงหาดูใน เวป ของ มิวซิคคอลเลคชั่น สปอนเซอร์ ของบ้านไม้ ด้านบนได้เลยครับ

Songphol

• member
เพื่อนฝากซื้อ แล้ว พอซื้อได้ ลองเล่นแล้วเสียงดี ชอบเลยจะเก็บไว้เอง แล้วค่อยหาใหม่ เอาตัวที่ดีน้อยกว่านี้ให้เพื่อนไป   ฟังดูมันยังไงๆ อยู่  น่ะครับ

เลือกเอาครับ  กีต้าร์กับเพื่อน

อูฮู้........แร๊ง  

น้า tom1869 ครับ โทษทีนะครับที่ทำให้ตีประเด็นไปผิด จริงๆ แล้วกระทู้นี้ผมมีเป้าหมายหลักที่ต้องการรู้ spec และความคุ้มค่าเท่านั้นเองครับ
ส่วนเรื่อง เจ้าเพื่อนผมอ่ะครับ มันเพิ่งหัดเล่นและงบที่มันให้มาไม่ถึงเจ้าตัวนี้ด้วยซ้ำครับ อีกอย่างมันยังไม่ได้ให้ผมเลยซักบาทอ่ะ ดูดู แล้วเหมือนจะเข้าเนื้อผมเลยมาถามความคิดน้าๆดูครับ อีกอย่างผมก็ชอบโปร่งมากกว่าคลาสสิคครับ และก็ไม่มีตัวที่ด้อยกว่าด้วยอ่ะครับ........ส่วนเรื่องเพื่อนผม(ลูกพี่ลูกน้อง)เดี๋ยวผมหาให้มันใหม่ในราคางบที่มันตั้งไว้อ่ะครับ

ปล. เพื่อนผมเขาก็ login ที่นี่เหมือนกัน มันอ่านกระทู้อยู่ครับ เพราะงั๊นมันไม่น่าโกรธหรอกครับผม

ยังไงรบกวนกลับเข้าประเด็นนะครับ น้า tom1869 มีข้อมูลเกี๋ยวกับเจ้าตัวนี้มั๊ย  มือ 1 มีขายมั๊ย ราคาเท่าไหร่ เคยเล่นมั๊ยครับ.....คุ้มค้ามั๊ยครับกับราคา 1X,XXX บาท กับมือสองที่ผมได้มา
ผมไม่มีความรู้เกี่ยวกับเรื่องกีตาร์และยี่ห้อของกีตาร์คลาสสิคจริงๆ ครับ

Songphol

• member
เรื่องราคาผมก้ไม่รู้ครับ.....แห่ะๆๆ  แต่ B Band ดีแน่ๆ ครับ ถ้าราคาไม่แรง ก็สอยได้เลยครับ ถ้าทางจะเข้ามือด้วยนี่ครับ ยิ่งน่าสอยใหญ่เลย

ราคา ลงหาดูใน เวป ของ มิวซิคคอลเลคชั่น สปอนเซอร์ ของบ้านไม้ ด้านบนได้เลยครับ

น้าเบียร์ครับ ขอบคุณสำหรับข้อมูล จากการที่ผมเข้ามาในบ้านไม้ 4 วันกะอีก 1 ชัวโมงกว่าๆ ผมเห็นทั้งกระทู้ และก็คอมเม๊นต์ของน้าเบียร์มีทั้งมุขตลก
ปนกับสาระความรู้ตลอดเลยครับ ยังไงก็ขอบคณมาก ศรัทธาและเลื่อมใสครับ ยังไงถ้าไปแถวพิจิตร จะเข้าไปขอแบ่งปนความรู้บ้างนะครับ ........
ผมเคยถามตั้ม mugen เขาบอกว่า น้าเบียร์ใจดี ถ้างั๊น แช่ LEO วุ้นๆ ไว้เลี้ยงผมด้วยนะครับ อิ อิ........

Songphol

• member
ถ้าเลือก ไม่ได้ เอามาฝากไว้ที่ผมนะ

แลกกับ Yamaha L5E ที่น้าหำขายอยู่มั๊ยหล่ะครับ อิ อิ

TOM1869

• member
ที่ตอบแบบนี้ เพราะบางทีผมก็เป็นเหมือนกัน แต่ต้องตัดใจ เลือกกีต้าร์ อิอิ  แต่ ต้องถาม เพื่อนก่อนว่าเอาหรือเปล่า  ถ้าไม่เอา ผมจะเก็บไว้เอง  เหตุผลแบบเดียวกัน คือ ตังยังไม่จ่าย แถม อยากได้ของดีราคาถูกอีก     แต่  ถ้าเอา ก็ค้องตัดใจ ขายให้เพื่อนไป   แต่ มีข้อ ตกลง ไว้ก่อนว่า ถ้าจะขาย ให้เอามานี่ รับซื้อคืน  แบบนี้ ดีอย่างนึง ไม่ต้องเสียตัง  อยากเล่นเมื่อไรก็ไป ยืมของเพื่อนเล่น ครับ

รุ่นนี้ ของใหม่ นครหลวงเอามาขาย ประมาณ 27.000 บาท  ถ้าได้มาที่หมื่นนิดๆ ก็ถือว่า คุ้มมากครับ  เสียงยัง ไม่เคยลองเลย แต่ราคานี้ ได้ Pu B-band มาด้วย  ก็ ถือว่าคุ้มมาก ครับ  มี case มาด้วยหรือเปล่าครับ

Songphol

• member
ที่ตอบแบบนี้ เพราะบางทีผมก็เป็นเหมือนกัน แต่ต้องตัดใจ เลือกกีต้าร์ อิอิ  แต่ ต้องถาม เพื่อนก่อนว่าเอาหรือเปล่า  ถ้าไม่เอา ผมจะเก็บไว้เอง  เหตุผลแบบเดียวกัน คือ ตังยังไม่จ่าย แถม อยากได้ของดีราคาถูกอีก     แต่  ถ้าเอา ก็ค้องตัดใจ ขายให้เพื่อนไป   แต่ มีข้อ ตกลง ไว้ก่อนว่า ถ้าจะขาย ให้เอามานี่ รับซื้อคืน  แบบนี้ ดีอย่างนึง ไม่ต้องเสียตัง  อยากเล่นเมื่อไรก็ไป ยืมของเพื่อนเล่น ครับ

รุ่นนี้ ของใหม่ นครหลวงเอามาขาย ประมาณ 27.000 บาท  ถ้าได้มาที่หมื่นนิดๆ ก็ถือว่า คุ้มมากครับ  เสียงยัง ไม่เคยลองเลย แต่ราคานี้ ได้ Pu B-band มาด้วย  ก็ ถือว่าคุ้มมาก ครับ  มี case มาด้วยหรือเปล่าครับ

ขอบคุณมากๆ ครับ น้าทอม ........มีครับมี Hard case อย่างดีของ gator มาให้ด้วย
........อู้หู 27,000 เลยเหรอ สงสัยต้องเพื่อนรักหักเหลี่ยมโหดซะแล้วหล่ะครับ อิอิ ล้อเล่น
เดี๋ยวผมให้มันมาลองก่อน พร้อมเงินสด ถ้ามันไม่เอา ผมเก็บไว้เองแน่ครับ ฮ่าๆๆๆ.........

TOM1869

• member
ระวังว่า เพื่อนจะไม่เอา แต่วันหลัง มันจะมาขอยืมเล่น น่ะซีครับ

FOTOBEER

• member
  • fotobeer2516แอ๊ดgmail.com

น้าเบียร์ครับ ขอบคุณสำหรับข้อมูล จากการที่ผมเข้ามาในบ้านไม้ 4 วันกะอีก 1 ชัวโมงกว่าๆ ผมเห็นทั้งกระทู้ และก็คอมเม๊นต์ของน้าเบียร์มีทั้งมุขตลก
ปนกับสาระความรู้ตลอดเลยครับ ยังไงก็ขอบคณมาก ศรัทธาและเลื่อมใสครับ ยังไงถ้าไปแถวพิจิตร จะเข้าไปขอแบ่งปนความรู้บ้างนะครับ ........
ผมเคยถามตั้ม mugen เขาบอกว่า น้าเบียร์ใจดี ถ้างั๊น แช่ LEO วุ้นๆ ไว้เลี้ยงผมด้วยนะครับ อิ อิ........

อิอิ....ได้เลย ครับ โทร มาล่วงหน้าก่อนนะครับ ผมจะได้ แช่เตรียมไว้ก่อน เด๊ี๋ยวจัดหนัก เลยครับ.....อิอิ วุ้นๆๆๆๆๆ

KY2

• member
ผมรอน้า TOM ขาย K.Yairi ต่อผมครับ ^^

Kwang @ Uttaradit

• member
  • Kwang @ Uttaradit
เคยลองเล่นแบรนด์ นี้มาแล้ว  แต่คนละรุ่น  (เป็นรุ่นที่สูงกว่า)
ความเห็นส่วนตัวนะครับ  (เน้นว่าเป็นความเห็นส่วนตัว)  ยังไม่ค่อยคุ้มกับราคา  เพราะ  ส่วนตัวลองเล่นแล้ว เสียงยังไม่ค่อยใส ฟังแล้ว ทึบ ๆ ส่วนภาคไฟฟ้าดีครับ  คงเหมาะกับเล่นภาคไฟฟ้า มากกว่า
สำหรับแอคชั่น (อาจเป็นสายเก่า) รู้สึกสายแข็ง ไม่ค่อยนิ่ม  คงเหมะกับการเล่นในสไตล์ ฟลามิงโก
ส่วนความปราณีตในการทำ  ความเห็นส่วนตัว  น่าจะเนี๊ยบกว่านี้อีกหน่อยนึง...
Finger Picking Style

Songphol

• member
เคยลองเล่นแบรนด์ นี้มาแล้ว  แต่คนละรุ่น  (เป็นรุ่นที่สูงกว่า)
ความเห็นส่วนตัวนะครับ  (เน้นว่าเป็นความเห็นส่วนตัว)  ยังไม่ค่อยคุ้มกับราคา  เพราะ  ส่วนตัวลองเล่นแล้ว เสียงยังไม่ค่อยใส ฟังแล้ว ทึบ ๆ ส่วนภาคไฟฟ้าดีครับ  คงเหมาะกับเล่นภาคไฟฟ้า มากกว่า
สำหรับแอคชั่น (อาจเป็นสายเก่า) รู้สึกสายแข็ง ไม่ค่อยนิ่ม  คงเหมะกับการเล่นในสไตล์ ฟลามิงโก
ส่วนความปราณีตในการทำ  ความเห็นส่วนตัว  น่าจะเนี๊ยบกว่านี้อีกหน่อยนึง...

ขอบคุณมากครับ น้ากวาง